What's new

Du lịch bụi Sing-Mã 03 - 13/6/10

Status
Not open for further replies.
Hi all,
Em rủ sớm vậy để bác nào có ý muốn đi thì vẫn kịp book giá máy bay rẻ. Lịch trình dự định của em như sau:
- 03/6/10: 20h:30 bay từ Hanoi đến Sing 00h:50, ngủ luôn ở sân bay
- 04/6/10: + 7h Sáng: Về Hostel , đi thăm vườn chim Jurong
+ Chiều quay về công viên sư tử biển, nhà hát Esplanade, ngọn Faber, cầu Henderson wave, tối ra Clarke quay ăn tối, đi thuyền trên sông Singapore hoặc mua vé đi Singapore eyes
- 05/6/10: + Sáng đi China Town, Arab Street, Little India,Ochard Road
+ Chiều: Thăm trường NUS. Khoảng 4h đi Sentosa, xem nhạc nước xong về qua khu Rafles chơi rồi qua Geylang ăn cháo ếch buổi đêm

- 06/6/10 : + Sáng đi ra khu Bugis Junction rồi về khách sạn check out.
+ Chiều bay chuyến 17h:10 đến 18h:05 KUL. Đến ChinaTown thuê Hostel, tối thăm thú KUL.
- 07/6/10 : KUL
- 08/6/10: + Sáng KUL – Genting bằng bus
+ Tối về KUL bằng bus
- 09/6/10: KUL – Penang bằng bus
- 10/6/10: Penang
- 11/6/10: Penang – Malacca bằng bus
- 12/6/10: Malacca
- 13/6/10: Malacca – Sing bằng bus
- 13/6/10 : Bay từ 17h:35 Sing về Hanoi 20h:00
Dự trù kinh phí: 8M (gồm cả vé máy bay tất nhiên giá rẻ)
Mong sự tham gia của tất cả mọi người (beer). Đẹp nhất là nhóm < 4 người, có khả năng đi bộ đường dài. Liên lạc với Pisa theo Nick YM: Daisyle_193
Thân,

Nói là chay tịnh nhưng mà đi du lịch chẳng nhẽ lại không thưởng thức sơn hào hải vị nơi đất người :)). Bạn book vé đi để cùng bọn mình khăn gói quả mướp lên đường (beer)
Thân,

Chính xác.
Có 3 món khuyến cáo nên ăn trong chuyến đi đó là Chili Grap & buffer lẩu hải sản ở Sing & cơm gà viên ở Malacca. :)

Xin lỗi! em cũng chỉ tham gia phượt ít thui :D (mới 1 chuyến duy nhất 5 ngày cho Sin - Malay hồi tháng 3)

góp ý bác thế này

hostel thưường check in vào lúc 12h trưa nên bạn chỉ đến hostel gửi đồ và mượn đỡ toilet :D

Bạn nên dành thời gian cho Universial Studio tại Sentosa nguyên ngày ở đây nhé ( giá vé 62 SGD ngày thưường, 72 SGD cho weekend)
cái này rất đáng đi
Mình có 01 bài report về Universial Studio ở bên hồi ức chuyến đi bạn tham khảo

còn ở KL sao bạn ko dành time đi thăm Petronas, lên sky brigde? bạn xếp hàng sớm sẽ đi được sớm rùi đi Genting cũng không muộn
nếu bạn xếp hàng sớm (chắc khỏảng 5-6h sáng phải đi xếp hàng) bạn sẽ lên thăm petronas ở tầng 41 ra cái cầu nối giữa 2 tháp đôi.(trước khi lên tầng 41 được coi fiml 3D về lịch sử xây dựng tòà nhà) tổng thời gian tốn cho việc tham quan này khỏảng 45min - 1h. Sau đó bạn đón xe taxi đi Genting lun :D, giá khỏảng 100 RM/ taxi cho cả đi và về (đi từ KL - Genting, nó đợi mình và đưa mình qua về KL) ~ 570k VNĐ (4 người đi thì cũng chấp nhận được, đoạn đường khỏảng 60km)

gud luck bạn

nhóm mình sẽ đi Malay - Sing (khoảng giữa tháng 7).
Đặt vé khách sạn như đường link bạn để, có cần phải deposit ko nhỉ? có khách sạn nào rẻ hơn nữa ko nhỉ?

malaka: mình ở Tony Guest house (không có phòng máy lạnh, chỉ có phòng quạt thôi) hình như 100k/ người/ ngày ông chủ rất nice :D :p. Recomment cho bạn 1 phát là ở Malaka thuê xe đạp đạp vòng vòng cho đỡ mất thời gian :D :p

KL: Mình ở khách sạn đàng hoàng :D :p có cái hình KS sẽ up lên wên mất tiêu cái địa chỉ :( thiệt là thiếu sót. Giá khá ổn 55 RM cho 2 người ( 55 x 5,7k VNĐ ~ 300k/ ngày) Hôm đó, mình ở phòng Family 3 người 85RM, từ đây rất tiện vì ngay cái Monorail hay Skytrain gì gì đó :D :p nếu nghiên cứu đi được cái này thì rất tiện. Không thì đi từ đây ra Petronas ~ 10RM bằng taxi (khỏi phải trả giá vì tính theo đồng hồ hay trả giá cũng cỡ 10 RM). Từ đây đi taxi ra BUS Station (quên mất cái tên rùi :( ) từ đây đón bus đi khắp Malay hay về Sin cũng mất khoảng 10-15RM

Chính xác.
Có 3 món khuyến cáo nên ăn trong chuyến đi đó là Chili Grap & buffer lẩu hải sản ở Sing & cơm gà viên ở Malacca. :)
3 món này khoảng nhiêu tiền vậy LiLac?

hi pisa. mình cùng 3 bạn nữa cũng có ý định đi Sing nhưung vào khoảng đầu tháng 7. Bạn có lùi chuyến du lịch lại được không? Nếu không thi cho mình hỏi nếu mình book vé rẻ nhất khứ hồi là khoảng bao nhiêu .
Cảm ơn bạn trước nhé !

hi pisa. mình cùng 3 bạn nữa cũng có ý định đi Sing nhưung vào khoảng đầu tháng 7. Bạn có lùi chuyến du lịch lại được không? Nếu không thi cho mình hỏi nếu mình book vé rẻ nhất khứ hồi là khoảng bao nhiêu .
Cảm ơn bạn trước nhé !

Pisa dạo này có vẻ ít vào forum.
hôm trc mình có hỏi thông tin rồi, Pisa và các bạn đi cùng hầu hết đều book vé máy bay hết rồi, do đó chắc chắn là ko thể dời ngày dc rồi.
thông tin giá vé thì có lẽ bạn nên tự lên các trang web của jetstar, tiger air, lion air. vì bạn ko nói rõ là bạn ở đâu.

nhóm mình sẽ đi Malay - Sing (khoảng giữa tháng 7).
Đặt vé khách sạn như đường link bạn để, có cần phải deposit ko nhỉ? có khách sạn nào rẻ hơn nữa ko nhỉ?

Pisa book phòng trên trang http://hostelworld.com/ . Deposit 10% tổng giá và mất 2$ dịch vụ đặt qua mạng. Chắc sẽ có nơi rẻ hơn nữa đó bạn chịu khó tìm trên mạng hoặc trên link mà mình vừa đưa. Những nơi Pisa chọn ở là những nơi mà các bạn trong Phượt đã từng ở và thấy ukie.
Thân

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back