What's new

Du lịch Đài Loan

Lòng phân vân tự hỏi đặt tên topic là "Du Lịch Taiwan", như vậy có hợp lý không, vì nơi đây miǹh sống đã sống sáu năm và sẽ tiếp tục sống tiếp thời gian tới? thôi kệ, cứ xem như miǹh đang tiếp tục chuyến đi của miǹh ở đất nước này vậy, hy vọng sẽ cung cấp thêm cho các bạn sắp 'phượt' sang Taiwan một số thông tin.

Mình không có hoạch định rõ ràng nào cho topic này cả, nhớ và cảm nhận đến đâu viết đến đấy,....:).

ĐÀI BẮC - TAIPEI 101

Đến Đài Bắc, đa số khách hàng của tôi đều nói điểm đầu tiên muốn đến là toà nhà Taipei 101, đây từng là toà nhà cao nhất thế giới từ năm 2004 -2010, từ trên tầng 89 -91 bạn có thê ̉ ngắm nhìn toàn thành phố Đài Bắc và một phần núi Yangmingshan nếu thời tiết đẹp. Xung quanh khu vực này là các khu phố mua sắm và khu triển lãm nổi tiếng của Đài Loan. Các bạn trẻ nhiều tiền thường giết thời gian ở khu vực này như mua sắm các nhãn hiệu nổi tiếng và cao cấp. Bạn muốn thư giãn có khu chiếu phim của hãng Universal phục vụ bạn 24/24 giờ, Bạn đói? không sao, các nhà hàng và quán ăn sẵn lòng phục vụ bạn tờ suất ăn khoảng 50 K đến tiệc bufet hải sản tự chọn trong nhà hàng nhật của Khách Sạn Park Hyatt kề bên với giá khoảng 50 Usd chưa bao gồm thuế (10% phí phục vụ & 7% thuế VAT)

Vào đêm cuối năm tết dương lịch, nơi đây tập trung ít nhất khoảng 100,000 người xem bắn pháo hoa từ toà nhà này. Ńêu bạn không muốn chen lấn mà vẫn xem được cảnh bắn pháo hoa và mọi người chen lắn dưới cái rét run người hoặc ẳm ướt nếu trời mưa? Hãy thưởng thức bữa ăn giao thừa cùng người thân tại ba nhà hàng cao cấp trên tầng 88, thức ăn ngon, phục vụ hoàn hảo và gía cả không dành cho người 'yếu tim' và vấn đề quan trọng nhất, Bạn phải đặt bàn trước ít nhất ba tháng mới có vị trí ngồi đẹp, có thể bao quát toàn cảnh bắn pháo hoa (c).

̣Ảnh copy từ internet

Thỉnh thoảng, thứ bảy tôi đi xem phim ở khu chiếu phim Universal và xem các nghệ sĩ tự do, hoặc sinh viên các trường nghệ thuật biểu diễn miển phí ở khu dành cho người đi bộ, hoặc có khi tôi một mình uống nước trên hè phố của một qúan cà phê trong khu vực này với Khoai tây chiên kiểu Mexico kèm bơ hoặc sốt mayonnaize rất ngon và béo.

Tip: Bạn có thể bắt xe buýt từ bên bến xe trung tâm TAIPEI train station hoặc tàu điện ngầm / MRT line màu xanh theo hướng Nangang Exhibition centre, xuống bến City hall rồi đi bộ khoảng năm phút là tới, nếu không thích đi bộ thì bắt xe buýt miễn phí /shuttle bus tới Taipei 101.

Last edited:
EVA airlines vé khứ hồi từ SG Đài Bắc giá usd 167 là rẻ chưa chị ơi? Em chưa bay EVA lần nào nên cũng muốn bay thử cho biết, nhưng còn lăn tăn không biết từ đây cuối tháng 2 có vé giá hơn không :)

Chị ơi, theo dõi topic này lâu quá mà không ngờ gặp chị ở Đài Bắc, lại được đưa đi ăn đi chơi nữa, rất lấy làm cảm kích.
Em yêu Đài Loan mất rồi và trong đó có chị nữa đấy :). Một lần nữa cám ơn chị :)

Minh Thu

@My-luck : giá vé của EVA như vậy là rẻ lắm đấy. Mình chưa bao giờ mua được vé của VN, China airline hay EVA giá đó. Trong cả ba hãng bay VN, China, EVA mình thích nhất là dịch vụ của EVA. Vì giá vé của EVA luôn đắt hơn hai hãng còn lại nên mình thửong tiết kiệm :-(

@daisyh: Ui, bây giờ vào Phượt mới biết tin. em không nhận được tin gì của chị qua wechat ạ.

Chị đã đến Taiwan chưa? bây giờ đang ở đâu? Em vừa đi Myanmar về lại Taiwan hôm thứ hai vừa rồi híc

Last edited:
@ Meorock: Năm nay thời tiết thất thường lắm, mọi năm khoảng giữa đến cuối tháng 2 thì hoa đào nở đẹp. Còn năm nay thì chịu, không đoán được. Hoa đào và mận ở vườn nhà Chị năm nay vẫn chưa thấy nụ. Còn Hoa dầu thì nở trắng xóa mà theo mọi năm thì khoảng tháng tư hoa dầu mới nở rộ :-(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,077
190,392
Latest member
iwinclubgaming
Back