What's new

[Hỏi đáp] Du lịch Đồ Sơn - Hải Phòng

Bác đi phà cũng được, từ đường 5 có đường đi ra phà: đi qua trung tâm hay đi đường bao, bác đi hết đường 5 rẽ phải là đi theo đường bao là tiện nhất.
Bến Phà Đình Vũ bác hỏi ai cũng sẽ chỉ cho bác được, giá vé xe máy em không nhớ vì đi oto, nhưng em biết rất rẻ, xe máy và người khoảng 20ng cho phà từ ĐÌnh Vũ sang Cát Hải và 10ng cho phà từ Cát Hải sang Cát Bà. (bác đi rồi về cập nhật giá vé lên nhé)
Đi xe máy thì không cần chú ý giờ phà lắm vì cứ khoảng 30ph là có 1 chuyến phà to nhỏ lẫn lộn, phà to mới chở oto nên hơi lâu, còn xe máy thì không phải chờ lâu, nhưng chú ý là sau 16h30 tại Đình Vũ là hết phà, sáng từ 6h.
Ra đến Cát Bà, bác cứ đi hỏi vài chỗ, xe ôm bám kinh lắm nhưng bác phải có sẵn khoảng giá phòng bác định trả, em nghĩ ngày thường mùa hè này từ 300k - 600k cho ks khá mới. Thấp hơn cũng có thể, bác hỏi Nhà khách Biên phòng và nhà khách Quân đội (cũ nhưng rẻ). Bác cứ đi xem phòng cùng xe ôm thoải mái, không ưng không sao, xe ôm cũng thoải mái lắm. Phương án cuối cùng là gọi em, em sẽ bảo lãnh cho bác khách sạn Phúc Hưng đẹp 300k/đêm (e thấy bán cho người khác 400k- 500k 1 phòng thôi nhé)
Ăn uống em biết theo đoàn thì trung bình 100k bữa, có hải sản cụ thể em không biết có gì đâu, nhưng chắc không có cua ghẹ đâu. Còn bác đi riêng thì gặp đâu ăn đó, ở biển thì ăn hải sản, vào rừng và khu dân ở ven rừng thì mua gà của họ mà chén. Ở đó có Thịt gà Liên Minh vừa to lại vừa ngon, có thể bảo họ thịt tại chỗ rồi nướng luôn, trời ngon quá! Nhưng gà này đắt khoảng 180k/1kg.
Ngoài ra còn có thịt Dê (đây mới là Dê núi đá chính hiệu - đi đường từ Phà về Trung tâm Cát bà sẽ thấy Dê đi trên núi và tràn cả xuống đường).
Em sẽ cố gắng Post mấy cái bản đồ cho bác dễ hiểu, còn bác cần gì em sẽ giúp.

Em up ảnh được rồi, các bác xem 2 cái bản đồ này cho dễ hiểu

Cái nữa

Đồ Sơn có nhiều khu, vẫn đốt lửa trại được bình thường có sao đâu? Vấn đề là phải chi bao nhiêu thôi, bãi biễn nhỏ, hẹp, đều có người quản lý. Mà tóm lại đi Đồ Sơn mà cắm trại thì hơi bị khùng :D

Tối nhớ đi Tằng Hậu làm ít rượu với Hải Sản cho sung.:D.

Đồ Sơn có nhiều khu, vẫn đốt lửa trại được bình thường có sao đâu? Vấn đề là phải chi bao nhiêu thôi, bãi biễn nhỏ, hẹp, đều có người quản lý. Mà tóm lại đi Đồ Sơn mà cắm trại thì hơi bị khùng :D

Tối nhớ đi Tằng Hậu làm ít rượu với Hải Sản cho sung.:D.

Chỗ nào có thể đốt lửa trại được thế, các bác giúp em vì cuối tuần cho mọi người đi ra biển đổi gió chứ ở đất liền nóng dã man @.@

Em muốn hỏi lại đến tầm giữa tháng 7 này bọn em muốn đi Đồ Sơn ( 12 đến 15 người) ..chúng em là sinh viên thì liệu đi như thế nào, ăn uống ra sao cho chi phí đc rẻ và hợp theo túi tiền ạ.. Mong ACE chỉ giúp ạ

Em muốn hỏi lại đến tầm giữa tháng 7 này bọn em muốn đi Đồ Sơn ( 12 đến 15 người) ..chúng em là sinh viên thì liệu đi như thế nào, ăn uống ra sao cho chi phí đc rẻ và hợp theo túi tiền ạ.. Mong ACE chỉ giúp ạ

Mình đã đi về rồi và đi 2 ngày...
Nếu bn đi 1 ngày thì mỗi người tầm khoảng 300k mua đồ và mang bạt ra bờ biển mà ngồi, chứ không phải thuê gì cả, có thuê cũng chỉ thuê người ta nấu nướng làm hộ mình cái gì thì làm thôi.

Chào các a/c em mới tham gia diễn đàn .

Đợt này lũ bạn cũ phổ thông chúng em định ra Đồ Sơn xả hơi 2 ngày , chắc giữa tuần này luôn. Sau khi tham khảo các post trước của 2pic , cùng với thống nhất chung bọn em định tổ chức như sau:
- Sáng 6h đi tàu HN-HP, sau đó đến HP bắt xe Bus đến Đồ Sơn. Lúc về thì ngược lại
- Đến Đồ Sơn vào nhà nghỉ Check-in ,dự kiến là trưa hôm sau mới trả phòng.
- Bữa trưa đầu tiên mang bạt ngồi ngoài bờ biển , ăn uống nhẹ đồ ăn mang đi + chơi bời sóng biển tí. Bữa tối định ra ăn nhà hàng nào gần đấy. Hôm sau định đặt nấu ăn ngoài bãi biển luôn.

Do em chưa tổ chức hoặc tự đi du lịch cá nhân bao h , nên từ cái việc đặt phòng rồi thuê này thuê nọ e không biết, mong mng giúp tận tình ạ , em có mấy cái muốn hỏi các a chị:
- Nhà nghỉ : đoàn em khoảng 12, thì nên thuê ở đâu , bn phòng giá khoảng bn ạ. Bọn e không ngại xa chỉ muốn chỗ nào an toàn giá ổn định không quá đắt là được. em thấy ở trên có anh nào nói nhà nghị Bưu điện hay nhà khách Công đoàn gì đấy có thể cho em số điện thoại không ạ .

- Ăn uống: nếu muốn ăn trên bãi biển thì phải đi chợ rồi thuê người ta nấu ạ :-? có thể gọi đồ ăn người ta mang ra được không ạ ? Buổi tối bọn e cũng chỉ định ăn uống bình thường thôi có chỗ nào hợp lý không ?

- Còn trống nhiều thời gian em muốn hỏi có địa điểm nào tham quan xung quanh đồ sơn hay hay không ạ, để em thêm vào lịch trình.

Mức kinh phí nhà nghỉ + ăn uống vui chơi bọn em khoảng 400k/ người
Rất cảm ơn mng giúp đỡ, mng giải đáp giùm e sớm ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back