What's new

[Tổng hợp] Đức nào! Đức đê! Tất tật tật về Đức...

Du lịch châu Âu, đại đa số các bạn ít khi nhắc đến Đức so với các nước còn lại. Bản thân nước Đức cũng như con người nước Đức rất kỷ luật và vì thế có chút gì đó khá trầm lắng, và không đú đởn như các anh châu Âu khác. Vì thế, mà những thông tin về du lịch Đức không đến nhiều được với các bạn đi du lịch châu Âu.

Tuy nhiên, với những người đa, đang có gắn bó với nước Đức, thì bản thân đất nước này chứa rất nhiều điều thú vị đáng để khám phá. Vì thế, mình mở topic này để những ai có có nhu cầu muốn 'thử' Đức có thể chia sẽ những thông tin ở đây. Chúc các bạn có được những thông tin bổ ích về nước Đức, bởi đó không chỉ là đất nước của xe hơi, công nghiệp, cơ khí hay hóa chất, mà là một vùng đất rất đáng để khám phá.;)

và đây..thành phẩm

Giá em convert bao nhiêu??? các bác tự đoán đi nhe :p

Hôm cuối tuần rồi em ngồi xem TV, có thằng thợ cơ khí mua con Mẹc đời từ những năm 7x có hơn 6k euro, về nó làm lại mới hoàn toàn, tổng chi phí lên tới gần 100k euro. Nói thế để thấy, nếu kiểu xe của bác ngắm chắc cũng kiểu kiểu này. Bọn Đức, nhất là mấy ku kỹ sư cơ khí... là chúng nó có thể tự làm một cái xe ngon ơ bằng cách mua các bộ phận về chế biến như nấu cơm của mình vậy.^^

@Entidi
- Cây đó có cả ở Stuttgart lẫn Frankfurt theo như mình thấy
- Xe đời 7x dễ tìm, ở Đức người ta vẫn chạy ầm ầm ngoài đường. Xe đời 3x, 4x như em convert này mới khó. Giá cả thì trên trời, ai máu thì mua thôi

@Entidi
- Cây đó có cả ở Stuttgart lẫn Frankfurt theo như mình thấy
- Xe đời 7x dễ tìm, ở Đức người ta vẫn chạy ầm ầm ngoài đường. Xe đời 3x, 4x như em convert này mới khó. Giá cả thì trên trời, ai máu thì mua thôi

Em vẫn chiều bác được đời xe 3x hay 4x mà em từng chụp tại một triễn lãm xe cổ ngoài trời:

Thậm chí em còn có loại xe 0x và 1x nữa:

Tuy nhiên, em thích loại xe xxx này cơ:

Ôi, đúng là nói đến Đức nhắc đến xe cộ thì vô vàn. Bạn nào từng đi IAA Frankfurt thì sẽ biết thế nào là xe. Đây là tô bích du lịch nên chỉ pốt vài tấm vui thế, trả lại đúng với phương châm du lịch cảnh vật, trời đất:D

Đã xong visa Đức, ngày 2/12 em sẽ khởi hành.
Đức là trạm đầu tiên, sau đó là Séc, Hungari, Bungari (đã có visa)
Có điều lo lắng nhất là thời tiết, tầm ấy lạnh cắt da cắt thịt, không biết phải chông chọi sao đây?????
nếu tuyết chưa rơi mà đường đóng băng thì còn sợ hơn. Hix, có bác nào biết chỗ bán giày đinh mà lót lông ờ HCM không ạ?

@entidi : thích SLS thì chắc là con gái rồi :p. Tớ sẽ dừng vụ bốt biếc xe cộ vậy :( sẽ lập tô bích khác cho vụ bảo tàng Mer
@Yến : bạn ra chợ Nga ở Central Garden Bến Chương dương hay Saigon Square xem sao

Tớ đang định sang Đức tầm vài ngày vào đầu tháng 12/2011 này. E rằng khi đó thời tiết lạnh rồi. Các bạn tư vấn giúp xem cần chuẩn bị như thế nào? chắc cũng không có nhiều hoạt động ngoài trời hay trượt tuyết gì đâu, nhưng cần đảm bảo đủ ấm, và biết đi đâu ở Berlin vào mùa đông đã.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back