What's new

[Tổng hợp] Đức nào! Đức đê! Tất tật tật về Đức...

Du lịch châu Âu, đại đa số các bạn ít khi nhắc đến Đức so với các nước còn lại. Bản thân nước Đức cũng như con người nước Đức rất kỷ luật và vì thế có chút gì đó khá trầm lắng, và không đú đởn như các anh châu Âu khác. Vì thế, mà những thông tin về du lịch Đức không đến nhiều được với các bạn đi du lịch châu Âu.

Tuy nhiên, với những người đa, đang có gắn bó với nước Đức, thì bản thân đất nước này chứa rất nhiều điều thú vị đáng để khám phá. Vì thế, mình mở topic này để những ai có có nhu cầu muốn 'thử' Đức có thể chia sẽ những thông tin ở đây. Chúc các bạn có được những thông tin bổ ích về nước Đức, bởi đó không chỉ là đất nước của xe hơi, công nghiệp, cơ khí hay hóa chất, mà là một vùng đất rất đáng để khám phá.;)

@entidi : thích SLS thì chắc là con gái rồi :p. Tớ sẽ dừng vụ bốt biếc xe cộ vậy :( sẽ lập tô bích khác cho vụ bảo tàng Mer

Chẳng có gì chắc chắn cả bác Tiều à. Với lại bây giờ người ta sản xuất đồ có lựa chọn Unisex mà bác. ^^
Welcome vụ bảo tàng Mẹc ấy. Mình chưa có cơ hội đến Stuttgart nên chưa biết nó như thế nào.:)

Black Forest ạ

Về Rừng Đen (Schwarzwald) nằm phíaTây của bang Baden-Württemberg. Cái này gần Stuttgart. Nếu đã đến được khu này, thì mình khuyên bạn nên đ tiếp dọc lên phía Bắc, tới Europapark. Đây là công viên thu nhỏ toàn bộ châu Âu bạn à, như sống giữa thiên nhiên.

Chẳng có gì chắc chắn cả bác Tiều à. Với lại bây giờ người ta sản xuất đồ có lựa chọn Unisex mà bác. ^^
Welcome vụ bảo tàng Mẹc ấy. Mình chưa có cơ hội đến Stuttgart nên chưa biết nó như thế nào.:)

Về Rừng Đen (Schwarzwald) nằm phíaTây của bang Baden-Württemberg. Cái này gần Stuttgart. Nếu đã đến được khu này, thì mình khuyên bạn nên đ tiếp dọc lên phía Bắc, tới Europapark. Đây là công viên thu nhỏ toàn bộ châu Âu bạn à, như sống giữa thiên nhiên.

Bác qua bên OS hay Otofun cũng có người lập tô bích về cái Bảo tàng Mer rồi.
Em định lập tô bích theo "một cái nhìn khác" ( học mót của bác TDN) :D
EM chưa đi lên phía Bắc mà lại đi xuôi về Zurich, chả biết hướng nào, hình như là Đông Nam, hợp với mệnh em :))
Đường đi từ Baden Wurttenberg qua Thụy Sỹ cũng đẹp lắm bác ợ, như bác nói đấy, người Đức coi trọng thiên nhiên và họ preserve rất tốt :x
P/S : em thì em vẫn chắc về vụ sex của bác :LL

Đường đi từ Baden Wurttenberg qua Thụy Sỹ cũng đẹp lắm bác ợ, như bác nói đấy, người Đức coi trọng thiên nhiên và họ preserve rất tốt :x
P/S : em thì em vẫn chắc về vụ sex của bác :LL

Cái ý đầu chuẩn, nhưng cái P/S thì cười như bác Tiều phát. :LL

tháng 4/2012 có lẽ mính ẽ đi Frankfurt, bạn Entidi có rảnh rỗi mình off phát ở Đức ko nhỉ ?

Như mình đã hứa hẹn với alceste ở đây rằng tháng 4 mình có kế hoạch rồi, và không ở Đức trong thời gian sau đó vài tháng. Hẹn bác dịp khác, hoặc ở VN chẳng hạn. ^^[GMAP][/GMAP]

Nếu bác đến FF am Main trung tuần tháng Ba thì em có thể diện kiến bác được. (c)

Như mình đã hứa hẹn với alceste ở đây rằng tháng 4 mình có kế hoạch rồi, và không ở Đức trong thời gian sau đó vài tháng. Hẹn bác dịp khác, hoặc ở VN chẳng hạn. ^^[GMAP][/GMAP]

Nếu bác đến FF am Main trung tuần tháng Ba thì em có thể diện kiến bác được. (c)

Nếu đi mình sẽ ở Frankfurt từ 15-20 tháng 4 còn sau đấy thì chưa có kế hoạch gì, có thể Pháp, Ý gì đấy cho đến hết tháng.

Các bác có chương trình gì xôm tụ ở đâu trên toàn châu Âu :D thì keep informed nhé, nếu được cho tớ tham gia ( vì chắc là đi 1 mình, buồn như bố con chuồn chuồn)

Người cựu chiến binh của Nga ở lại kiếm sống bằng cách chơi đàn ở Stuttgart.
Ảnh chụp ngày 5 tháng 1 năm Mậu Tý ( 11/2/2008).

Quảng trường trung tâm Stuttgart, Weissenhof house

Königstrasse - King street

Mình ít thấy ai nhắc đến Hamburg nhiều nhỉ, có thể đấy là thành phố không phát triển mạnh về du lịch, nhưng bản thân mình đã từng đến và rất yêu thành phố này.
Một thành phố của cảng biển, không nhiều dân nhập cự, mức sống của dân ở đó khá cao, thành phố rất đẹp và yên bình :X
Cũng mong bạn chủ thớt giới thiệu về Hamburg để mình được ngắm lại hamburg, mình là phượt tử chưa có nhiều kinh nghiệm chia sẻ a hi! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,573
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back