What's new

Đường nào về La Mã ? (27/04 - 09/05/2011)

30/4 và 1/5/2011 không mua được vé rẻ nào của AA nên quyết định chờ vé khuyến mại của Qatar Airways tìm đường về La Mã.

Option 1: Sài Gòn – Paris – Lyon – Milan – Venice – Rome – Vatican – Florence – Monaco – Nice – Cannes – Paris – Sài gòn.
Hành trình:
19/04/2011: 20:30 SGN- DOH
20/04/2011: DOH-CDG. Arrive CDG 07:45am
Day 1: Paris tour
Day 2: Paris tour
Day 3: Lyon
Day 4: Milan
Day 5: Verona – Venice
Day 6: Rome
Day 7: Rome – Vatican
Day 8: Florence – Pisa
Day 9: Monaco – Nice – Cannes
Day 10: Valence
01/05/2011: 16:05 CDG-DOH
02/05/2011: DOH-SGN arrive SGN 19:05.

Kinh phí dự trù:
Visa: 60Euro
Vé máy bay Sài gòn-Paris: 949$ (giá tháng Sáu 2010)
Paris (4 ngày): 500Euro
Italia (8 ngày): 1.000Euro (Tiền tour + ăn 2 bữa/ngày + tip + ticket)

- 8 ngày đi Italia sử dụng tour của Ansel Travel tại Paris.
- 4 ngày ở Paris sẽ theo sát thông tin chỉ dẫn “Paris cho dân Phượt nghiệp dư” của bạn Linh Thúy và bác TravelBug.
Ansel Travel là công ty du lịch tổ chức tour cho phần đông là người Hoa nên hướng dẫn viên nói tiếng Phổ thông + tiếng Pháp (nếu cần). Tài xế người Pháp, nói tiếng Pháp. Vì vậy mình cần tìm bạn đồng hành biết tiếng Phổ thông hoặc tiếng Pháp. Nếu không có bạn đồng hành mình vẫn đi một mình và xài tiếng Anh như thuở nào. :D

Option 2: Sài gòn – Rome – Florence – Milan – Venice – Vatican – Rome – Sài gòn.
Hành trình:
19/04/2011: 20:30 SGN- DOH
20/04/2011: DOH-FCO. 07:45 arrive FCO
Day 1: Rome
Day 2: Florence
Day 3: Florence - Pisa
Day 4: Milan
Day 5: Milan
Day 6: Venice
Day 7: Venice
Day 8: St. Marino
Day 9: Vatican
Day 10: Rome
01/05/2011: 16:05 FCO-DOH
02/05/2011: DOH-SGN. 19:05 arrive SGN

Kinh phí dự trù:
Visa: 60Euro
Vé máy bay Sài gòn-Rome: 849$ (giá tháng Sáu 2010)
Italia (10 ngày): 1.600Euro (Tiền hostel + ăn + ticket + đi lại)

Vì lịch trình dựa vào ngày nghỉ lễ nên sẽ không thay đổi. Vé máy bay và visa tự lo. (Mình đã có visa).

Đúng rồi, Taxi ở Paris rất đắt, mà nó còn lấy tiền baga cái va li của mình nữa đấy. Nó bảo xe của nó là taxi nên muốn đi 3 hay 4 người nó không quan tâm, nhưng nếu có đồ là lấy tiền thêm, thế mới lạ chứ??? Có khá nhiều người Việt và Phillippines lái taxi bên Pháp nhé.
Cháu đi của AF, Cathay Pacific rồi nhưng không để ý cái này. Đến nơi toàn là bị yêu cầu "Đứng tại cửa ra, đừng đi đâu cả". He he...

Mình đến CDG toàn có bạn ra đón vì mình ghét taxi ở Paris lắm. Đắt kinh khủng.

Lúc đầu cũng định bay AA qua London rồi mua EuroStar vé khuyến mại qua Paris nhưng ngày nghỉ không còn nhiều, lại thêm visa Anh quốc nữa. Hẹn dịp khác vậy.

Hôm qua, sau khi kể lể với vợ chồng người bạn về chuyến đi của mình. Họ nói: "Sao vé máy bay đắt quá vậy! Tháng 5 là mùa thấp điểm, có khi chỉ 600$/return đã có tax. Chờ đến tháng hai thử xem". Mình cũng không an tâm chờ nên định bụng tối hôm qua sẽ book luôn vì sợ giá không giảm. Sau khi check thì lại thấy giá giảm 50$ cho chuyến mình muốn đi. Thôi thì ráng chờ thêm chút xíu vậy.
Thông cảm cho hoàn cảnh đơn côi của mình nên họ đã cho ngủ nhờ 2 đêm + đưa đón + book dùm tour Ý. Đổi lại mình sẽ hy sinh 1 ngày để chụp Wedding in Spring ở Fontenebleau. :D
Nếu bạn nào muốn join cùng mình thì chỉ có thể join chung đoạn tour Ý thôi ạ.

Salguy có thể cho mình thêm thông tin của công ty Ansel travel không?
Có thể mình tham gia chung và xem thêm tour đi quanh xuất phát từ Paris.
Thanks!
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Mình không mua được vé khuyến mại của Vietnamairlines theo đúng lịch trình. :-(
Sau khi nghiên cứu Cathay Pacific, Malaysia, Qatar, Air France, Eva, Singapore, Luffthansa...
Mình quyết định chọn Air France vì lợi về thời gian, không quá cảnh, giá không quá mắc...

27/04/2011 SGN-CDG Dep 22:20
28/04/2011 Arr 05:40 (Có cả ngày dạo Paris)
...
Italia 8 ngày
...
07/05/2011 CDG-SGN Dep 23:20 (Có cả ngày dạo Paris)
08/05/2011 Arr 16:00

Theo lịch trình này mình lại tiết kiệm được thêm 1 ngày. Hi hi...
Hiện giờ giá của AF là 1.204.8 USD (rẻ hơn sáng nay 50$). Chắc đợi mấy ngày nữa xem sao. :D

Tour Italia 8 ngày của Ansel Travel lại tăng 10 Euro. 498 Euro/adult. :-(

Mình vừa xem trang của VNA có vé thời gian này (ngày 26/4), giá round là 17.476.000 đi Paris, nhưng k hiểu sao k có xuất phát từ SGN đi CDG mà chỉ có HAN đi CDG thôi. Mình ở SG tốn thêm vé ra HAN thì cũng rẻ lắm phải thêm 100$ :(.

Last edited:
Mình vừa xem trang của VNA có vé thời gian này (ngày 26/4), giá round là 17.476.000 đi Paris, nhưng k hiểu sao k có xuất phát từ SGN đi CDG mà chỉ có HAN đi CDG thôi. Mình ở SG tốn thêm vé ra HAN thì cũng rẻ lắm phải thêm 100$ :(.

26/4 có vé từ SGN đi CDG bạn à. Đại lý confirmed với mình. Nhưng vì chuyến về phải là 11/5 nên mình mua của AF. Vé AF có thể sửa đổi hoặc hủy (tốn phí). Vé khuyến mại của VN thì không đc sửa hoặc hủy.

26/4 có vé từ SGN đi CDG bạn à. Đại lý confirmed với mình. Nhưng vì chuyến về phải là 11/5 nên mình mua của AF. Vé AF có thể sửa đổi hoặc hủy (tốn phí). Vé khuyến mại của VN thì không đc sửa hoặc hủy.

Đúng là có, tối qua mình xem lại là có rồi.
Vé của VNA vì là khuyến mãi đặc biệt nên k được đổi và cũng không được cộng điểm nên mình cũng k khoái lắm. Mình để gần đó xem lại thế nào. :)

Anh Salguy tui, vé AA giảm đi Paris rẻ quá kìa, Kuala Lumpur - Paris: 167$
- Vé khứ hồi. Khi đã bao gồm thuế và các phụ phí, giá tốt nhất là: 459$
- Thời gian đặt vé: đến hết ngày 12/12/2010
- Thời gian bay: 14/02 - 10/11/2011

Nếu đặt cả 2 chặng Việt Nam - Kuala Lumpur - Paris, thì tổng chi phí là khoảng 600$ cho khoảng thời gian này. Một mức giá rất tốt phải không? Với mức giá này các bạn tiết kiệm được rất nhiều, ít nhất là hơn 400$ ;)

Anh Salguy tui, vé AA giảm đi Paris rẻ quá kìa, Kuala Lumpur - Paris: 167$
- Vé khứ hồi. Khi đã bao gồm thuế và các phụ phí, giá tốt nhất là: 459$
- Thời gian đặt vé: đến hết ngày 12/12/2010
- Thời gian bay: 14/02 - 10/11/2011

Nếu đặt cả 2 chặng Việt Nam - Kuala Lumpur - Paris, thì tổng chi phí là khoảng 600$ cho khoảng thời gian này. Một mức giá rất tốt phải không? Với mức giá này các bạn tiết kiệm được rất nhiều, ít nhất là hơn 400$ ;)

Thanks Smallchili!
AA là rẻ nhất rồi nhưng hành trình của anh tiết kiệm thời gian nên lịch bay của Air France rất hợp với dáng anh nên mua vé rồi. :D
Chẳng lẽ cancel vé (mất 200$) rồi mua AA? Mà sân bay Charles De Gaulle anh còn biết đi tàu vô Paris. Sân Orly là thua.
Đi Air France cũng có nhiều cái lợi lắm. Có điều tiếp viên hơi bị già. :)

Hihi, em k đi AA đâu, vì em bị cái vụ hành lý dễ bị phạt lắm. Em chọn hàng đầu là VNA (dù nó tệ) nhưng em được cộng điểm va duoc 30kg.
Anh book bên kia chưa, em đu theo nha, có tiện k (khó trả lời thì PM :D).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back