What's new

Em có về Gia Lai với anh không?

Khi mùa xuân còn ngập ngừng ngoài ngõ
Đất Tây nguyên đã qua mùa mưa gió
Nụ hoa vàng xoè nắng sóng bên sông

Trong tháng Chạp nước Biển hồ xanh lắm
Tuổi thơ anh bao lần chung tắm
Lá dã quỳ còn trôi mãi giữa dòng sông​

Hồi ức vừa đi vừa kể, giờ chỉ là viết lại vào một trang khác mà thôi.
(Trong hồi ức có nhiều bức ảnh mang tính tự sướng cao ......... x x x .....)

Tu mãi rồi mới quyết định đi vào một ngày trở gió.............

Last edited:
Tây Nguyên còn có những địa danh gắn với những trận chiến ác liệt của cả 2 phía trước 1975 như Ngọc Hồi, đồi Charlie (trong 1 bài hát trước 1975), Tumorong, Đức Cơ,...nếu có đi ngang cũng thú vị

Bạn tường thuật rất chân thực và sinh động, nhưng sao mình không thấy hình ảnh bạn ơi. Mình vừa làm chuyến đi Kon Tum và đi qua những điểm bạn đã đi, còn về Gia Lai bạn còn thiếu Thác Phú Cường với rừng thông Đăk Đoa nơi đây cũng đáng ghé lắm bạn ạ.

Bạn tường thuật rất chân thực và sinh động, nhưng sao mình không thấy hình ảnh bạn ơi. Mình vừa làm chuyến đi Kon Tum và đi qua những điểm bạn đã đi, còn về Gia Lai bạn còn thiếu Thác Phú Cường với rừng thông Đăk Đoa nơi đây cũng đáng ghé lắm bạn ạ.
Cám ơn bạn, link ảnh tớ lấy từ fb mà sao hỏng hết, mất 1 số đoạn cmt của mọi người. Cũng chẳng biết bao giờ quay lại Tây Nguyên, cơ mà nhớ. Thế mà cũng gần 1 năm rồi, lại chuẩn bị cung đường mới thôi.

Bác có những trãi nghiệm thật thú vị trên mảnh đất Tây Nguyên, sẽ cố gắng đặt chân đến những nơi bác đã đi qua...

Không thấy hình, Bài thơ ...thì
"...em có về Quảng Ngãi với anh không ?
trong tháng Chạp nước sông Trà xanh lắm..."

Tây Nguyên vẫn bí ẩn , cám dỗ và ...hehhe...
thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back