What's new

Em đi Gia Lai hái cà phê

Em đi gia lai

Chủ nhật ngày 20-11-2011 thằng bạn gọi điện báo được nghi học 1 tuần nên em quyết định về Gia Lai phụ nhà thu hoach cà phê. Tối chuẩn bị một vài bộ quần áo sáng thứ 2 em lên đường. 7h30' sau khi ăn sáng và uống cafe chia tay vợ cả, em cùng vợ 2 đã lên đường.
Cung đường: Đường Hồ Chí Minh, Đà Nẵng - Quảng Nam - Kon Tum - Gia Lai
Chiều dài: 380km
Dưới đây là một số hình ảnh của chuyến đi
Tư trang gói gọn trong 1 chiếc balo,

Quảng Nam

Cầu vống sau mưa

Chuẩn bị cho mùa vụ mới

Thác nứoc Thanh Nhàn

Last edited:
Em đinh đi đường Quốc lộ 24 qua huyện Ba Tơ Quảng Ngãi lên Măng Đen - Kon Tum. Đường này hồi trước đã đi một lần nhưng buổi đêm nên lần này em đi lại. Nhưng đi tuyến này thì rất là phiêu, 100km đường hầu như không có nhà dân.

QL24 không đến nỗi 100km không có nhà dân đâu bạn , căng lắm vài ba chục km thôi . Tây TS cũng chưa đến vậy !

Hồi bữa em đi lúc 10h tối không nhìn rõ lắm, mà thấy đoạn từ đèo violac lên tới măng đen toàn là rừng. hi hi

Trong dịp nghỉ tết nguyên đán tới đây, em dự định tiếp tục "xe máy về gia lai" lần này có thể là đi cung đường mới. Bác nào muốn tham gia thi pm em nhé.

Xin chào!

Mình cũng đang dự định về nhà bằng xe máy trong dịp này, mình đi làm nên chỉ có thể về từ 26 tết cho đến 28 tết. Nếu được mình và bạn là bạn đồng hành nhé!. Nếu được thì mình sẽ pm cho bạn sau khi bạn xác nhận về cùng mình đợt này. ;)

Xin chào!

Mình cũng đang dự định về nhà bằng xe máy trong dịp này, mình đi làm nên chỉ có thể về từ 26 tết cho đến 28 tết. Nếu được mình và bạn là bạn đồng hành nhé!. Nếu được thì mình sẽ pm cho bạn sau khi bạn xác nhận về cùng mình đợt này. ;)

Vậy chắc em không đi cùng được rùi. Khoảng 18 âm lịch là em về trên đó rùi.

Đã hoàn thành "HÀNH TRÌNH HỒI HƯƠNG ĂN TẾT BẰNG XE MÁY" SẼ CẬP NHẬT HÌNH TRONG THỜI GIAN NGẮN NHẤT.CÁC BÁC NHỚ GHE THĂM NHÉ

Bạn có thể sơ lược cho mình cung đường không,đang định bò lên Gia Lai một lần...Mà muốn đi qua Măng Đen...

Nếu bạn muốn qua măng đen thì đi quốc lộ 24 lên kon tum nhé. Cung đường cơ bản như sau (Xuất phát từ Đà Nẵng)
Chặng 1: Đà Nẵng -Quảng Ngãi (ngã ba thạch trụ) QL1A
chặng 2: Thạch trụ - Ba Tơ QL24
Chặng 3: Ba Tơ - Mẵng đen đoạn này nhớ ghé đổ xăng ở thị trấn Ba Tơ nhé. Nếu bình xăng > 4l xe uống >40km/l thì nên mua thêm xăng dự phòng. QL 24
Chặng 4: Măng đen - kon tum- Gia Lai. QL 24- 14
Tổng chiều dài khoảng trên dưới 400km.
Chúc bạn có chuyến đi thú vị và an toàn.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back