What's new

Em lần đầu tiên chup. Nhờ các bác đâm hộ với ạ

Cả loạt này coi như vứt đi vì chả hiểu mày định chụp cái gì :)
Bếp điện mày bình ảnh như phưn ấy. Hai cái ảnh đầu lấy nét vào cái cọc, mặt người phụ nữ hơi mờ hơn. Cọc trong hai ảnh giữ nguyên chỉ có mẫu là di chuyển. Người ta gọi đấy là ảnh đôi và trong trường hợp này câu chuyện đằng sau cặp ảnh này là ' múa cột'.
Có thể thay ảnh bộ này thành ảnh đơn với điều kiện chụp tốc độ chậm để cho hành động của mẫu hơi bị nhoè đi 1 tý. Nhưng tao cho rằng thằng cu IT này chưa đủ trình độ.

Cứ chụp nhiều, cứ up nhiều... nhưng mỗi lần up mấy cái thôi... không thì đâm hay khen sao được.

Tiếp đi nào :)

Vì không có kinh nghiệm, em up lên sạch roại Còn đâu mà tiếp bác

Nhưng em nhờ các bác thêm tý
Trong cái đống này, em tự sướng nhất là hai cái
1

2

Các bác chỉ đâm cho em hai cái này thôi có được không ạ?

Tớ thấy thích tấm số 9 hơn , giá như ánh mắt cúa người đàn ông ko bị bóng của cái mũ che khuất đi thì sẽ đẹp hơn.

Anh Đờ Vanh em nếu không đầu tư để có được một trong hai cái mà anh Tí có thì không nên show hàng. Một là công nghệ hỗ trợ kỹ thuật. Hai là số lượng đập chết chất lượng.

Vì không có kinh nghiệm, em up lên sạch roại Còn đâu mà tiếp bác

Nhưng em nhờ các bác thêm tý
Trong cái đống này, em tự sướng nhất là hai cái
1

2

Chú thấy sướng gì ở 2 cái ảnh này, trình bày rồi anh đâm ảnh cho

Chú thấy sướng gì ở 2 cái ảnh này, trình bày rồi anh đâm ảnh cho

Bác hỏi khó thật đấy :)
Thật ra, chủ quan thì em nghĩ, khi cầm súng và bắn, phản ứng phần lớn là bản năng thôi thúc, con người đó, cảnh vật đó có một cái gì đó khiến mình cảm thấy cần phải bắn. Và tất nhiên ngay tại lúc đó, không ai kịp suy nghĩ rằng tại vì sao mình lại chụp , nhưng chắc chắn là khung cảnh đó đã tác động đến cảm xúc của người chụp, có thể là cảm giác vui, buồn, đồng cảm, ngạc nhiên,..... và đơn giản là mình muốn ghi lại khoảng khắc đó
Hai tấm ảnh trên của em cũng vậy, em thích cái vẻ ưu tư của cái cô bé đó, thích cái không gian đó
Còn tấm dưới, em cảm nhận sự lo lắng của bà mẹ khi tập trung cao độ để sao cho đảm bảo an toàn của đứa con mình phía sau, còn thằng bé, nó đang rất thích thú khám phá không gian xung quanh, nó chưa hề cảm nhận và không hiểu được sự lo lắng của mẹ nó dành cho mình
Và thế là em bắn :)

1

2

Đâm nhá.

Tấm 1: Cái dây gì nó lòng thòng ở cổ con bé cứ như là treo cổ thế. :D Với lại cắt gì không cắt cắt đúng chỗ bottom của con bé. :D Chơi vơi lắm cơ. Khoảng trước mặt của con bé thì đầy, mà khoảng sau thì loãng. Nếu lấy con bé là chủ thể thì nét không đạt.

Tấm 2: Nói thật là tớ không biết đâm làm sao. Vì chẳng có gì đáng đâm cả. Nội dung không có gì đặc biệt. Nét, bố cục, màu sắc cũng thế.

Thôi, đâm tạm thế thôi. Đâm nhiều quá bác chạy mất hoặc không dám post ảnh nữa thì hỏng. :D Tớ (BB)

Ảnh 1. Thiếu không gian.
Ảnh 2: Đóng khẩu sâu vào, lấy rộng ra

Good comments (c) :LL

Ảnh 1: có 1 chút ý nhưng không gian sau lưng thừa, không gian trước mặt thiếu, lấy nét không chuẩn

Ảnh 2: khó có thể cảm nhận được ý của bác với góc máy và bố cục như vậy, để cảm nhận được sự hỗn loạn của giao thông thì bác phải theo bác Sơn (lấy rộng ra), để thể hiện sự lo lắng của bà mẹ như ý bác thì phải lấy được đôi mắt và nét mặt của bà ấy :)

Ảnh 1: Bác lười quá, chạy vòng vòng quanh con bé xem góc nào khá hơn. Chỗ bác đứng có lấy rộng không gian trước mặt cũng vướng cái thang -> vứt.

Ảnh 2: Giống mọi người, không có gì đặc biệt, được cái mầu sắc tươi phết (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back