What's new

Em muốn đi phượt nhưng....

...dùng phèn chua la tiệt mùi lun
... :D[/QUOTE

Chính xác. Ra chợ mua phèn chua.
Bỏ phèn chua vào trong một nồi/lon sửa bò.
Nấu đến khi phèn tan, sôi bọt và kết tinh lại thành khối bọt xốp trắng.
Để nguội rồi dùng chày giã nát thành bột.
Dùng bột nầy thoa vào các chổ ra mồ hôi sau khi tắm.
Bảo đảm sẽ hết bịnh.

chữa được mà! Mình là coi trai 26 rồi vẫn chưa một lần có gấu.
Ây za đã qua 26 mùa khoai sọ mà vẫn chưa này nọ cùng ai!! :D :d :d

Bạn tự ti vậy? Ai trả có hôi nách nhưng nặng hay nhẹ thôi, trương hợp của bạn thì nặng nên chọn bác sĩ tư vẫn chũa trị thôi.

Cháu mua cục phèn chua.
Về bỏ trong một cái lon thiếc (hoặc nồi kim loại nhỏ) nấu lên. Phèn sẽ tan chảy rồi sôi bọt...cứ duy trì lửa cho đến khi phèn hết sôi bọt và khô xốp lại.
Cạo phèn đã qua xử lý nhiệt nầy (giờ gọi là "phèn phi") bỏ vào cối giã nhuyễn thành bột.
Thoa phèn phi vào chỗ bị hôi.
Tắm bằng nước nóng nấu với phèn chua luôn.
Bảo đảm hiệu nghiệm.
Đây là bài thuốc bà cố mình chỉ lại cho mẹ mình và đã áp dụng cho 5 đời phụ nữ trong nhà chú khi sanh em bé. Tắm/rửa bằng nước nóng pha phèn chua thì quá trình "thoái súc" (phục hồi sau khi sanh) các bộ phận của sinh sản của phụ nữ rất tốt, phòng bệnh sa tử cung khi về già. Đặc biệt giúp cho sản phụ không bị hôi sau khi sanh.

:(:(:(

Dear các anh chị,

Em cũng là người ham mê phượt, cũng muốn đi phượt nhưng...

Em là con gái, 25 tuổi rồi. Em vẫn chưa có người yêu. Em cảm thấy rất mặc cảm. Từ hồi dậy thì em bắt đầu bị hôi nách. Ở cái tuổi bạn bè hồn nhiên vui đùa thì em lại mang trong mình sự mặc cảm, tự ti. Không ai nói ra thẳng trực tiếp vào mặt em, nhưng em biết mọi người ai cũng nhìn mình, bàn tán sau lưng mình, không muốn ngồi gần mình. Cứ mỗi lần nghe chúng nó trêu nhau, nói gì đó về bệnh hôi nách là em lại giật bắn mình, cứ như thể nó đang nói về mình vậy.. Em cũng muốn đi học nhảy, cũng muốn tham gia các hoạt động ngoại khóa như bạn bè nhưng lại không thể vì mặc cảm. Rất nhiều lần em tự hỏi: tại sao giữa bao nhiêu triệu con người trên đất nước này, căn bệnh này nó lại chọn em????
Em đã dùng rất nhiều cách để chữa, lăn khử mùi cũng dùng rồi, các bài thuốc dân gian dùng rồi, nhưng vẫn không khỏi được.

Đến giờ, em 25 tuổi, vẫn không đủ tự tin để tìm cho mình một nửa, không đủ tự tin trong công việc. Nhiều lúc em khóc và stress muốn chết quách cho rồi.

Có anh, chị nào cũng bị như em mà vẫn đi phượt được thì chia sẻ kinh nghiệm cùng em với ạ... Em cảm ơn.....
Trước mắt bạn phải thường xuyên tắm ngày 2 lần, hạn chế đi nắng, luôn mang theo thuốc lăn nách bên mình. Sáng lăn 1 cử, chiều tối lăn 1 cử. Đi bơi thường xuyên. Thời gian sẽ thấy giảm dần đấy. Hy vọng giúp ích được cho bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back