What's new

EM muốn đi Pù Mát 1 chuyến!!!

Status
Not open for further replies.
Em là newbie mới tập tọe đi phượt chơi, và địa điểm đầu tiên em muốn đến là Pù Mát. Em có kế hoạch đi trong 2-4 ngày, cỡ cuối tuần (vì trong tuần ai cũng bận rộn) nhưng lại chưa có kinh nghiệm tổ chức nên ko đưa ra được kế hoạch cụ thể. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo cho thằng em với nhá.
Ai muốn đi thì contact với tớ.(wait)(wait)(wait)
Yahoo: [email protected]
Number: 0987620345.
PS: em muốn đi sớm, sắp vô năm học rồi ;)

Bác nào chủ tọa cho xin cái lịch đê, em đặt một hòn gạch nhé!

có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ, có tuyết nào trekking được ko?.
Mà lội suối thế này thì sắm giầy có lỗ ổn đấy :)

Đợt đấy bọn em đi thuyền vào đến Cò Phạt 1 rồi chia đôi vì thuyền quá nặng không vào sâu được, mấy em gái đi thuyền vào kiếm chỗ nghỉ và đặt cơm trước còn bọn em nhờ người dẫn đường đi trek, cứ trèo núi rồi lại lội qua suối 4,5 lần nữa mới đến. Đi thuyền vào bản mất khoảng 5,6h nhưng đi ra chỉ mất khoảng 1,5-2h thôi. Có thời gian và điều kiện đi trek vào bản Cò Phạt 3 cũng phải mất 1 ngày đấy bác ạ :)
Đi suối mà có giầy ngon là tốt nhất chứ đợt đấy bọn em đi chân đất kéo thuyền đau chân khủng khiếp.

Last edited:
Anh Mihtua có kinh nghiệm thì trụ trì một chuyến đê. Em là em mấu lắm rồi, chỉ tội chưa phượt bao h nên ko lên kế hoạch được. ^^
PS: Em ủng hộ đi ô tô các bác ạ

Đi xe máy vất vả hơn 1 tẹo ( thường thì thế, với e thì ngược lại) nhưng mà thích hơn nhiều chứ. Chủ động thích tạt đâu thì tạt, đi ô tô ngồi cả ngày mụ cả người Bác ạ...
humm, hình như vẫn chưa có lịch chính thức nhỉ.

tớ thì chẳng đặt gì cả, đợi đến tháng 10 sẽ đi, vào đấy rồi ko đi oto cũng ko đi xe máy :).
Có ai có bản đồ Pù Mát ko nhể?

ý tớ là đi xe máy từ HN ấy..nếu máu :) còn ko máu thì đi ô tô, dù sao cũng phải phục tùng đa số, đi xa là phải tinh thần đồng đội mừ ...

hơ, bạn chuối có vẻ ghen tị với bạn babel rồi :D.
Tớ thích đi oto đến đấy rồi đi bộ, đi xe máy đến đấy thì mệt rồi, ko đi bộ được nhiều. Mà bản tính của tớ là cứ leo lên xe là phóng, chẳng ngó nghiêng gì được cảnh sắc nhiều, thế nên đi bộ thong thả hay hơn.
Vẫn cần bản đồ pù mát :(
@virgo: hỏi thằng bọ trét xem nó kiếm được ko?

@AM: anh cần bản đồ Pù mát kiểu gì, có cần chi tiết giống như Khau cọ vừa rồi không hay chỉ cần rõ tuyến đường đi trek để em còn biết đường đi xin :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back