What's new

Em muốn trek Lang Biang

Bác đi trong bao lâu, mà cho em hỏi rada với peak đi cái nào phê hơn ạ? CHo em hỏi luôn độ cao của Peak so với mực nước biển với. Thanks

cái đỉnh Peak đương nhiên là phê hơn nhiều

chỉ tính từ cái ngã ba này thôi nha

đỉnh Rada chỉ có 2km, toàn đường nhựa, toàn là đi lên dốc
đỉnh Peak cái biển ghi là 3km, tuy nhiên theo trải nghiệm cá nhân thì có lẽ hơn con số đó, địa hình đa dạng, đường đất, đường mòn, đá tai mèo, dốc, có lên, có xuống, có những đoạn đúng nghĩa là phải leo, chứ ko phải là bước đi

còn thời gian thì theo trí nhớ của mình (có xê dịch, ko chính xác tuyệt đối nha, do lúc đó mình cũng hơi mệt, ko nhớ rõ lắm) chỉ tính từ cái ngã ba ở trên

đi vào leo lên đỉnh Peak là 2 giờ, leo xuống và trở lại đúng cái ngã 3 đó luôn là 1.5 giờ

lúc mình đi thì mình cuốc bộ từ chân núi lên tới cái ngã 3 (khoảng 2 giờ, mình đi hơi chậm, tại cái body quá khổ :shrug::shrug:), rồi leo tiếp lên Peak

lúc xuống có xài 1 mánh để đỡ tốn sức là mình chỉ cuốc bộ tới cái ngã 3 thôi, sau đó ngoắc xe U Oát đang chạy xuống, xin quá giang xuống núi :LL:LL

Lần mình trước mình lên và xuống toàn đi bộ :D Leo đỉnh núi đúng hôm sương dày đặt, giữa trưa mà chỉ nhìn thấy dc xung quanh đỉnh núi :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back