What's new

eMông Group: "Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa"

Re: eMông Group: "Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa)

Trời ơi! Háng đề chơ mình đang muốn chinh phục bàng xe máy mà còn đang ngại vạy mà đám dân Mông HN này lại đi xe đạp. Thật chả khác muốn bẻ quèn cẳng mình. Thật ác quá.:Dam

Chí lí, chí lí. Chỉ có tới đây mới dám "còm", đọc về cái hành trình Háng Tế Chơ của eMông group mà mình phần kinh hãi, phần vui lây. Các cung bậc cảm xúc ngày xưa ào về như thác. Ôi đúng là dân phượt, lại còn máu me đạp xe và vướng vào cái vòng tình ái với tình yêu hai bánh ấy nữa mới chết chứ kakakaka....

Nhưng phải thế, phải thế mới xứng, mới phê, mới đã kkkkkkkkkk

Vinh Pham
Cảnh quá đẹp và tay nghề của cameramen quá tốt.
Trong miền nam khó mà kiếm được khung cảnh như vậy.

@Vinh Pham : Bác đi khu vực Di Linh, Lâm Đồng và vào các khu vực rừng sau lưng thác Datanla ở Đà Lạt xem có đẹp bằng không nhé. Tất nhiên xét về mặt núi non thì miền Bắc là trùm rồi, nhưng so sánh thể có khác nào vì một phút yếu lòng trước những tấm ảnh ma mị và cái tài viết-xờ-lách của bác Casper mà bác vô tình quên đi những cung đường tuyệt vời ở Miền Nam????? :D hơi bức xúc tí, không có ý chém gió gì nhé. (beer)

wiki0209
Way.. tay nghề chụp hình của bác prồ thế, bác sử dụng bằng máy gì vậy??

Mình cũng muốn hỏi câu hỏi này : ) bác Casper giành chút thời gian chia sẻ thông tin về đồ lề , súng ống với nhé! Cảm ơn.

Chúc eMông group đủ nào,

Last edited:
Re: eMông Group: "Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa"

Trời, cái ảnh này đẹp thật, giống như trong mấy bộ phim ở xứ sở diệu kỳ quá :L

Vẫn ngưỡng mộ eMông kể từ khi biết đến tên nhóm, mỗi hành trình đều để lại những ký ức khó phai trong lòng người đọc. :D

Re: eMông Group: "Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa)

Có mỗi một bác chụp ảnh là Cắp Bô HN đấy thôi bác ạ. Suốt ngày ấm ức vì chả được thanks thiếc gì:))

Ảnh chụp đẹp quá các bạn ơi!
Mình ở Tây Bắc từ nhỏ, đã từng trèo đèo lội suối nhưng vẫn phục các bạn thật.
Đọc topic này mấy lần vẫn thấy hay, như tiểu thuyết ấy. hê hê.

Last edited:

Sau khoảng 3km dốc đứng, chúng tôi đến một đoạn đường phẳng. Nơi này có thể phóng tầm mắt nhìn ra xung quanh, có vẻ như đỉnh cao nhất của chặng đường ở đây. Ánh nắng vàng chiếu xiên xuống con đường như dải lụa. Xa xa Háng Tề Chơ đổ xuống phía dưới những đỉnh núi quấn trong mây trắng. Tuy biết thời gian không còn sớm, nhưng không thể không thưởng thức cảnh đẹp tuyệt vời này, các Mông dân lại thêm một lần nữa làm hàng.

Xin chào! các bạn trong đoàn cho mình hỏi chút. cái xe màu trắng bạn gái mặc áo nâu đi là xe Giant hiệu gì nhỉ, mình hỏi để mua cho bà xã 1 chiếc.

Re: eMông Group: "Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa"

Tiếc hụt chuyến NCT của nhóm êmông vào miền nam, thế nào cũng có dịp ra ngoài đó giao lưu với mọi người.

[video]https://youtu.be/sDDsysljXA0[/video]

Sau 5 năm mới có cơ hội đạp xe quay lại Háng Tề Chơ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,132
190,427
Latest member
phogahanoi205
Back