What's new

F1707 - Chinh phục đỉnh Fan trong tâm bão

- Điên à ??? Đấy là câu đầu tiên mà mọi người nói với tôi khi tôi nói vs bạn bè mình là sẽ chinh phục đỉnh fanxipang khi mà cơn bão đang tràn vào miền Bắc :) Nhưng không phải chỉ 1 mình tôi điên mà là của cả 38 người khác nữa . Vượt lên trên tất cả là sự quyết tâm , lòng hiếu thắng , bản năng chinh phục và 1 chút liều lĩnh của tuổi trẻ . Thế là xuất phát đấy - F1707 .
- 18h30 ngày 16/7 : có mặt ở cổng đại học Giao Thông , đang ngáo ngơ vì không biết đoàn mình đâu ( hẹn 19h tập trung ở cổng trường GTVT ) thì " Ơi , leo fan à e ? " hơ .. hơ .. lạ hoắc .. " vâng , e leo fan đây " Mr.Huy ( ko biết có nhớ chính xác tên ko :D ) hai ae đang mải mê chém jó , ngẩng đầu lên nhìn đồng hồ , gần 7h roài mà chả thấy đồng chí nào đâu ? Rút alo ra gọi điện cho Leader - Mr.Nguyên , lần 1 không liên lạc được , lần 2 không nghe máy , lần 3 mới thấy đồng chí í ới " ơi , đoàn đang ra đây , a chờ tý nhá " . hic .. hic .. chờ dài cổ , cái gì cần dài thì cũng dài ra hết roài , mãi mới thấy lác đác 1 vài đồng chí đến Mr.Lân , Ms. Liễu ... roài tự nhiên ầm ầm , đoàn HCM - oài , 1 rổ người ^^ dòm thấy toàn mặc đồng phục F1707 hết roài , nhìn toàn các e xinh tươi , toàn các a đẹp zai :p tự nhiên thấy quyết tâm tăng lên 1 vài bậc ;)) đông người , vui và nhộn nhịp hơn hẳn các WCer ( Wind Cutting er ) hoạt động hết công suất ^^ sau màn chào hỏi là màn đội HCM tặng quà ( khăn rằn ) cho đoàn HN , oài mừng quá , từ bé đến h mới có cái khăn rằn :D hơ .. hơ .. mình tưởng mình to nhất đoàn , hóa ra bé cái nhầm , còn a Giang đoàn HCM to gấp 2 lần mình :)) trâu dã man , lên đỉnh fan ... cởi trần :| siêu nhân điện quang , dưng mà nếu như a ý nude thì mình phục a ý hơn =))
- 19h15 xe đến . He .. he , mừng quá , đang mưa lăn tăn vỡ tan cối đá . Xe đến - alê hấp , lên xe thoai . Tèn . .tén .. ten .. chọn giường nào đây nhở , xuống cuối coi , ơ mà xuống cuối nó lắc cho thì điên đảo tâm hồn , long óc , xóc não , dão mề luôn . Thôi lon ton lên giường trên nằm , sau 1 hồi đắn đo suy nghĩ thì mình chọn giường tầng 2 ( đơn giản tầng 1 hết chỗ roài ) giường giữa ( hơ .. hơ .. bên cạnh có người nằm hết roài ) - sau này mới biết đó là 1 quyết định sai lầm nhất của đêm hôm đấy :| đang nằm ấm êm xem tivi thì " Ớ , cái máy ảnh của mình đâu roài " thế là lọ mọ đi tìm ... 1 loạt giả thuyết được đưa ra " chắc là mình vẫn để trong balo , hay là để quên ở nhà nhở .... " sau 1 hồi lọ mọ tìm kiếm vẫn không thấy đâu thì a Tảo - Mr.Rong Biển " có cái máy ảnh ở đây này " ^^ hóa ra lúc xuống giường cuối , cứ tưởng là ở giường nhà mình ^^ vứt alo , máy ảnh , mp3 ở trong túi ra ( mở ngoặc là túi quần nhá ) lúc lên trên không thu vào , bác học không chịu được ^^
- 20h00 , Tây ơi , đến chưa :( Tây vẫn chưa đến ( Đoàn f1707 có 5 đồng chí Tây - chân to như phích - leo siêu khỏe )
- 20h15 A , Tây , có 5 đồng chí Tây - xuất phát thoai .

________________________________________________________________________________
he .. he .. đêm đã về khuya , chương trình kể chuyện đêm khuya đến đây là kết thúc , tớ đi ngủ , mai còn đi làm , mời các WCer chém tiếp ^^

Ăn trưa xong rồi thì phải đi tiếp thôi
Đường từ 2200-2800

Mr.Sơn e confirm luôn là bác này là người khỏe nhất đoàn F1707 (trừ mấy bạn Tây ra)
Cán đích 2200 với 2800m đầu tiên,từ đỉnh xuống Trạm Tôn cũng đầu tiên luôn

Núi rừng hùng vĩ

Cố lên sắp chạm đc vào mây rồi

nhìn mặt chị Lan Anh ỉu xìu,:)) tuơi tắn như bạn Huệ kìa chị ơi

Mình đang nhìn đi đâu thế hả trời

Bạn Huệ này khỏe thật,lúc đêm say xe mà đến sáng vừa leo vẫn vừa làm dáng đc

Lan Anh & Huệ

Tạm thời thế nha e đi ăn cơm đây tối về đến cảnh ở lán 2800 và chiếc bánh gato nhớ đời

Dear all !
Thay mặt công ty du lịch Làng sapa ( sapa village travel) & sapa Luxury hotel xin cám ơn ACE đã tin tưởng bên mình.
Hy vọng cuộc sống đời thường có vất vả và gian nan thế nào đi chăng nữa thì các bạn đều vượt quá như vựot Fan nhé.
Chúc cả đoàn sức khỏe- Hạnh Phúc

:)) Say xe vui thật. Nếu biết trc đi ô tô thì mình sẽ rút tên rồi.May mah mình đã k rút tên . Cảm ơn chuyến đi và những ng bạn.
@ Anh Boong: Mặc áo fông cười tươi xinh như hoa vậy chỉ có hot boy đứng cạnh em thôi ^^

tiếp tục ảnh một số thành viên F1707
e Vy

anh Giang trưởng nhóm HCM

cây của núi rừng Hoàn Liên xanh mướt

rừng sâu thăm thẳm

Cuộc hành trình ngày đầu tiên với thời nắng đẹp, dễ chịu sắp đi qua, chiều tối đoàn tới lán 2800 nghỉ chân, thời tiết trở lạnh, sương mù dày đặc, những cơn mưa bắt đầu dơi báo hiệu báo hiệu một cuộc hành trình đầy gian nan nhưng thú vị đang chờ nhóm F1707 phía trước...

hơ .. hơ .. tốc độ post ảnh của các chú nhanh quá , anh release không kịp ^^

___________________________________________________________________________________
- 22h30 bắt đầu ăn thoai nào , mình gọi phở bò nhưng công bằng mà nói thì đấy không thể gọi là phở bò được mà nó phải là " bánh đa bò " mới phải ^^ nhưng dù sao thì mình cũng dễ tính , đói thì phập hết , 2 bát luôn ^^ làm e Huệ , e Thủy , c Liễu mắt tròn mắt dẹt ^^ như thế đã ăn thua rì , tớ mà phập nhiệt tình thì chắc phải làm cỡ 4 bát đấy mới no được ^^

- 22h45 Nguyên bắt đầu chia 3 đội :) mình ở đội 1 nhưng đến lúc leo chả thấy a Leader - Mr.Dương của đội mình đâu cả ^^ ảnh bận vác theo bạn Hoài leo núi , siêu nhân thật , mình vác mỗi cái xác không lên mà thấy bở hơi tai roài

- 23h00 ăn xong no say chúng ta lên xe thôi , mọi người dần dần chìm trong giấc ngủ . Mỗi mình mình chả ngủ được rì cả , à quên còn ku Sơn nằm bên cạnh nữa ^^ nửa đêm thi thoảng 2 ae lại quay đầu nhìn nhau chán chả buồn nói câu nào lại đổi tư thế nằm :)) chó cứ sủa , người cứ thức , bác tài cứ lái , xe cứ quay ^^

- sang ngày 17/7 từ 0h đến 4h ^^ lúc đấy chả nhớ rõ là mấy h nữa .
tự nhiên ku Sơn nằm bên cạnh nói " ơ , chị ngồi đằng trước anh đâu roài " ^^ mình bật đèn pin lên thấy ko có nàng ý thật ( c. Liễu ) soi xuống dưới thì thấy nàng ý nằm chỏng gọng ở sàn xe , 4 vó tung lên trời . hóa ra nửa đêm nàng ý thấy lạnh quá , tép xuống dưới nằm luôn , chả bù cho mình chả thấy lạnh gì cả ^^
bỗng thấy e Huệ , lọ mọ bò dậy , móc túi nylon ^^ hơ .. hơ .. hình như hôm đấy e ý ác sê nôn 2 lần thì phải . cả đoàn thấy mỗi e ý bị say xe :| mình định hỏi han vài câu thì e ý lại nằm ngủ say như chết , ngáy khò khò =))
tự nhiên thấy e Vy với tay qua bên phải , lọ mọ làm cái rì rì ý ^^ lúc đấy ko biết là cái rì , hóa ra là e ý lạnh , với tay đóng cửa gió điều hòa ^^ nhưng đóng mỗi bên phải , không đóng bên trái ^^ lạnh vẫn hoàn lạnh :))

- 5h30 xe đến Lào Cai :) mọi người tranh thủ đi hái hoa + đi vũ trụ tý ( hơ .. hơ .. miêu tả chuyến đi hơi cụ tỷ tý ^^ )

- 6h lên đường đến Sapa , một số người đã thức , chị Vân Anh , a Tảo , chị Liễu ( hơ . .hơ .. lại mò từ sàn xe lên giường ^^ )

-7h đến Luxury ^^ check in ks cái , mọi người vệ sinh cá nhân , thay đồ leo núi , đi giày đi tất , hơ .. hơ .. lúc này e Vy hỏi 1 câu rất trí tuệ với nội dung hỏi lên trên đỉnh fan có ks hay resort gì không , để e ý leo lên đỉnh fan còn tắm ^^ hơ .. hơ .. tắm tiên , tắm suối thì có e ơi =)) thay đồ xong , lên tầng 5 ăn sáng , oài , không khí thật là trong lành , cảnh thì đẹp tuyệt vời luôn , nhìn lên thấy toàn đỉnh núi là đỉnh núi , biết đâu là đỉnh fan nhở ^^ nói chung là bữa sáng rất ngon lành , riêng mình ăn 2 suất cơm rang , mỗi suất thêm 1 quả trứng + 1 suất xôi ( cũng lại thêm 1 quả trứng nữa ) ^^ nhưng mà khổ cái ăn rõ nhiều như thế mà vẫn còn thua a Dương , mình chưa lên ổng đã ăn roài , mình ăn xong roài , ổng vẫn ăn :|

- 7h30 chờ xe lên độ cao 1900m , mọi người chụp ảnh , oh yeah 1 cơ số ảnh luôn

- 8h10 có mặt ở độ cao 1900m , lại chụp ảnh chờ xe chờ tốp sau đến ^^

- 8h30 cả đoàn bắt đầu leo fan :) thời tiết trong xanh , nắng đẹp tuyệt vời luôn , cả đoàn hí hửng , hơ .. hơ .. đúng là dự báo thời tiết Việt Nam , thà dự báo mưa còn hơn dự báo nắng ^^ bão đâu mà bão

đến đoạn này thì , thời gian không còn chính xác nữa , chỉ biết hùng hục , cắm đầu vào leo chỉ phân biệt bằng độ cao được thoai ^^ mệt vãi linh hồn rồi ai còn nhìn đồng hồ nữa ^^

Những câu chuyện :L
trên đường đi:

"- Điên à ???" một em gái xinh tươi trẻ đẹp vẫn thường hát như vậy với những đỉnh núi trên dãy Hoàng Liên.
Nhưng với đỉnh Fansipan thì em ấy " oh yeahhhh! ồ lê - ồ lê - ồ lế - ô lề"

trên đường về:

"- Cười đau cả chân -" một môn Kung fu mới mà ngay cả Kim Dung đại hiệp cũng chưa luyện thành.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back