What's new

Fan0001 - Fan Giao Thừa - FGT Group. Nghỉ dưỡng Thung Nai. 30 - 31/1/2010

Status
Not open for further replies.
Báo cáo các cụ, các mợ trong đoàn Fan0001010110!
Sau thời gian gần 2 tháng chuẩn bị cho hành trình. Chuyến đi của chúng ta đã diễn ra tốt đẹp với 29 thành viên. Thể theo tinh thần của anh em ngoài Bắc. Tớ xin phép thông báo về việc chính thức thành lập nhóm Fan Giao Thừa (gọi tắt là FGT Group, đọc là Ép phờ Gờ Tê Gờ Rúp). Với việc ra đời này, FGT Group sẽ tiếp nối tinh thần của hành trình để đời đã qua, tiếp tục lên kế hoạch cho những hành trình tiếp theo với các tiêu chí: Đoàn kết, chuyên nghiệp, sâu sắc, cởi mở và bền vững. Đây cũng là một bước để cho tinh thần Fan luôn được khơi dậy cho những thành viên sẽ tham gia dù chưa bao giờ đi Fansipan.

Với sự ra đời của mình. FGT Group chính thức tuyển mộ nhân tài, lên kế hoạch và tham gia vào các hoạt động của nhà Phượt nói chung và phong trào phọt, phụt nói riêng trên toàn cõi Phượt.

Để đánh dấu sự trở lại sau dư ấm Fansipan cũng là chuyến đi nghỉ dưỡng đã được các bạn ủng hộ nhiệt cbn liệt. Tớ xin phép đưa Thung Nai là điểm đến tiếp theo với hành trình 2 ngày 1 đêm, diễn ra vào tuần cuối cùng của tháng 1. Đúng vào ngày thứ 7 và chủ nhật.

Lộ trình như sau:
Thay vì đi xe máy. Ta chuyển sang ô tô đi cho nó lành. Sẽ là 1 em Merc 16 đẹp đẽ
Thời gian khởi hành: 13h. Thứ 7, ngày 30/1.
Chi phí: Phụ thuộc vào số lượng đăng kí. Tối đa 15 đồng chí. Dự trù chi phí vào 300 với 15 đồng chí. Nếu đi xe máy thì rẻ hơn hơi bị nhều, chẹp.
Thời gian chốt danh sách: 24/1.

Công cuộc tuyển mộ nhân tài mới bắt đầu. Xin mời đăng kí!!!!!

Last edited:
CHo cỏ dại ném gạch và chém gió nhé, đứng dưới Thung Nai ngóng các ace FGT thôi.

ah nhân vụ các bác đi Thung Nai, em xin hỏi 1 chút là có thể đi bằng xe máy và đi trong vòng 1 ngày đc ko ạh???

Với Thung Nai bạn hoàn toàn có thể đi 1 ngày. Vì tổng chiều dài chỉ vào khoảng 80km. Nếu vậy bạn sẽ phải đi sáng sớm và về muộn 1 tí. Tuy nhiên, nếu có thêm 1 đêm ở TN thì sẽ vui hơn nhiều.

DỰ TOÁN CHI PHÍ THUNG NAI

Vừa check xe 16, merc, 1.800k.
Chi phí bao gồm:
xe: 1.800k
Ăn: tối thứ 7 (50k), sáng chủ nhật (20k) và trưa chủ nhật (20k)
Tàu đi tham quan loang quanh: 300k
Vé thắng cảnh Thác Bờ (dù ko bán vé nhưng cũng như bán vé) mỗi người 5k.
Bảo hiểm: 1.5k/ngày.
Ngủ 30k/người
Với số lượng 15 người. Mỗi người chi phí sẽ vào khoảng 300k.

@Hộpháp 1: Nhóm FGT leo Fan đợt này rất vui vẻ, hòa đồng và kết nối. Còn ý kiến cá nhân của ai đó thì không biết.
@Mr Minh: ủng hộ hết mình những kế hoạch Hậu Fan. Anh em miền Nam chỉ khi nào có dịp mới ra Bắc du hý được, nhưng sẽ ủng hộ, "kích động" từ xa, dzzzzo, cho 1 bát rượu dee, hôm qua mang vò rượu về ko ai uống phải ko bác!

em xin 1 chân .
yh : do_do_hoi89
phone : 0166 6228894 ( tuấn )
thông báo em trước hôm đi 1 ngày ná (bay từ QN lên hn đã mới đi tiếp đc :)) )

Với Thung Nai bạn hoàn toàn có thể đi 1 ngày. Vì tổng chiều dài chỉ vào khoảng 80km. Nếu vậy bạn sẽ phải đi sáng sớm và về muộn 1 tí. Tuy nhiên, nếu có thêm 1 đêm ở TN thì sẽ vui hơn nhiều.

Năm nay của em là năm cuối cấp, nhưng vẫn ham đi nên cũng muốn đến Thung Nai 1 lần xem thế nào, đi trong dịp tết chắc cũng chỉ đi đc 1 ngày. Nếu có điều kiện và thời gian nhiều hơn em sẽ cố gắng đi 2 ngày để thăm thú kĩ hơn. Em cảm ơn bác nhiều nhé :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back