What's new

Fan8x những kỉ niệm không bao giờ quên.

Sau hơn 2 tháng tìm kiếm thành viên có cùng mục đích chinh phục Phanxipang cuối cùng thì đoàn chúng tôi cũng tập hợp được 10 thành viên đến từ khắp 3 miền của đất nước. Thật là tình cờ tất cả thành viên đoàn đều thuộc thế hệ 8x vì thế để kỉ niệm cho sự tình cờ đấy tên đoàn "Fan8x" đã được ra đời. Vì đã tìm hiểu và so sánh khá kỹ lưỡng giữa các lộ trình Trạm Tôn - Sín Chải và Sín Chải-Trạm Tôn cuối cùng đoàn chúng tôi quyết định chọn cung đường Sín Chải - Trạm Tôn với 1 chút khó khăn thử thách để cho cuôc hành trình thêm tính khám phá và mạo hiểm. Trước cuộc hành trình cũng có những bất lợi không lường trước được chẳng hạn như giờ bay của đoàn bị hoãn thế nhưng điều đó cũng khộng làm chúng tôi chùn bước trước cuộc hành trình này. Gần 8 giờ tối ngày 23/10, 2 thành viên cuối cùng của đoàn từ HCM cũng có mặt đúng giờ để tập hợp với mọi người trước khách sạn Ngọc Quý trên đường Trần Quý Cáp chuẩn bị ra ga đi Lào Cai.
(Trong bài viết có sử dụng hình ảnh của các bạn đồng hành)
picture.php

Vừa đến ga Lào Cai thì vài phút sau xe bên PhongLan group đã đến đón chúng tôi về sapa lúc này là khoảng 5h30 trời vẫn còn chưa sáng, xe chạy được 1 hồi thì quang cảnh cũng dần dần hiện ra trước mắt chúng tôi. Đối với tôi là lần đầu tiên đặt chân đến Sapa nên không tránh khỏi ngỡ ngàng và đầy thích thú.
picture.php

Đoạn đường với những khúc cua liên tục đã làm cho 1 số thành viên bị say xe không chịu nổi phải dừng lại 1 vài lần nghỉ cho đỡ say sau đó mới đi tiếp được, quả thật đối với ai bị say xe thì đoạn đường này đúng là 1 cực hình.
picture.php

Đúng 6h sáng ngày 25/10 cả đoàn đã thức dậy để chuẩn bị đồ đạc cho cuộc hành trình, trước khi đi tôi đã xem dự báo thời tiết ở sapa những ngày mà đoàn leo núi cũng thật là lo lắng dự báo tất cả những ngày chúng tôi leo đều mưa vì vậy tôi chạy nhanh ra hàng lang xem thử thời tiết hôm nay như thế nào? thật là mừng thời tiết hôm đấy quá đẹp cũng như muốn ủng hộ cho cuôc hành trình của chúng tôi. 7 h sáng chúng tôi cùng đi bộ ra ăn sáng sau đó tập hợp tại khách sạn Trung Nguyên 1 rà soát lại đồ đạc lần cuối để chuẩn bị lên đường.
picture.php

picture.php

Trên chuyến xe đưa chúng tôi tới cửa rừng Sín Chải thành viên trong đoàn đã đưa ra 1 điều lệ là ai bỏ cuộc giữa đường sẽ đóng vào quỹ của nhóm 500.000 vnd nhằm động viên tinh thần mọi người trước khi leo Fan (haha nói thật chứ cũng là chỉ đùa vui mà thôi), mọi người cũng xôn xao 1 hồi thế nhưng cuối cùng đều đồng ý với ý kiên trên. Sau ít phút chuẩn bị hành lí, xin giấy phép từ trạm kiểm lâm và làm quen với mấy anh poter thế là cả đoàn lên đường.
picture.php

Đường vào bản Sín Chải. Đầu bản có nhiều nhà ở sát nhau nhưng càng đi vào trong thì nhà thưa dần. Nhà này cách nhà kia cả đoạn xa. Nhà nào cũng có giàn su su hoặc bí đỏ bên hiên nhà.
picture.php

Last edited:
hic. Nọi người đi thứ vị ghê... đọc xong bài của anh thấy sao mà hèm đi thế ko bít...
Chúc mừng cho các anh chị đã chinh phục được nóc nhà Đông Dương nha...
Đúng là phượt sẽ kết nối mọi người lại với nhau qua những chuyến đi...
A ui! sau vụ đó nhóm Fan8x có couple nào nảy sinh ko đấy???

Trước khi đi thì nhóm có 2 cặp rồi em, còn khi đi xong thì không biết có cặp nào mới nữa không!:D

Nhóm Fan8x phượt Phan thành công là nhờ vào sự đóng góp của tất cả các thành viên. Mọi người rất đoàn kết, biết quan tâm chăm sóc lẫn nhau và nhất là rất hòa đồng. Cám ơn phuot.com đã giúp mình có thêm nhiều bạn mới thật thú vị

Ở lán 2800 ấm áp tình người nhưng lạnh cái lưng không ngủ được cả nhà ạ. Cả đêm em cứ quay qua quay lại. hic

Đúng là tôi cho bé Thảo nhà ta, nằm ngay khoảng nối của 2 tấm chăn tối lăn qua lăn lại 2 tấm chăn dần rời ra thế là gần như nằm trên sàn luôn.:(

xem ảnh thấy vui wa'.. trg đoàn porter có a Du là mình biết, đợt leo Fan tháng 10 ảnh cg là trưởng đoàn porter, nhìn hình nhớ mấy a porter wa': A Du, A Do, A Tráng.. đoàn mình leo theo đường Cát Cát và có 3 ng thôi, mỗi mình là nữ.. ng đã nhỏ, ở nhà lại chẳng mấy khi thể dục thể thao, tự dưng hứng là đi thế thôi nên cứ khoảng 15-20 phút lại nghỉ 1 tẹo, các a thay phiên đi sau mình để chờ cùng, thương lắm :p thấy đoàn các bạn đi chụp đc nhiều hình thích nhỉ.. đoàn mình thì cứ cắm mặt mà đi cho hết đường thôi hehe.. 2 lão đoàn mình ai cg mang súng ống loại to, nặng chình chịch nên trên đường đi ít khi nào lôi ra để tỉa tọt, chỉ đến đoạn nào bằng phẳng nghỉ ngơi chút mới dám lấy ra mà ảnh ọt thôi.. đường Cát Cát dài và vất vả, cộng thêm kiểu túc tắc như mình nên cứ cuối buổi là 2 a porter phải chạy về chỗ nghỉ trước, chỉ để lại 1 a đi kèm bọn mình thôi để kịp việc nấu nướng, chuẩn bị lều trại.. 3 ngày đầu leo lên ko gặp đoàn nào cả, chỉ gặp mỗi ông cụ đi săn với cả hái thảo quả, thế là trg rừng chỉ có mỗi 3 mạng miền xuôi với 3 a porter cả thảy 6 ng vừa đi vừa thở thôi.. lúc cách đỉnh Fan độ 15p thì mới bắt đầu gặp "người", cả bọn mấy ngày cứ tự cho nhau là quỉ nay gặp người thấy vui lạ, xà đến bắt chuyện ríu rít.. đến chiều ngày thứ 3 bắt đầu leo xuống đường Trạm Tôn thì đã gặp rất nhiều đoàn rồi.. tối hôm đấy ngủ ở cái lán to 2200m thì rất đông và ấm.. và cả chuyến đi ko mưa ngày nào mặc dù đợt đấy đg có bão, trời hửng nắng, thậm chí lúc lên đến đỉnh Fan bị 1 trận nắng rọi vào mặt rát đến khó chịu.. còn chuyện các a porter ngủ ở ngoài bạt thì mình có hỏi, vì thấy chỉ có 1 cái lều và 3 túi ngủ cho bọn mình, các a bảo là đêm giăng bạt lên để chống sương thôi, các a ngủ đc, quen rồi nên ko lạnh như mình.. thương nhất là cả đoàn chỉ có mình con gái, suốt chặng đường đi cứ chỗ nào khó một chút thì sẽ có a nắm chặt tay mình để mình đi.. các a thay phiên nhau đi kè mình vậy đó.. bây h nhớ lại thấy thương wa' hihi
cám ơn bạn Phong post bài nhé, làm nhớ các a porter wa' hihi

Đề nghị không viết tắt!

Last edited by a moderator:
xem ảnh thấy vui wa'.. trg đoàn porter có a Du là mình biết, đợt leo Fan tháng 10 ảnh cg là trưởng đoàn porter, nhìn hình nhớ mấy a porter wa': A Du, A Do, A Tráng.. đoàn mình leo theo đường Cát Cát và có 3 ng thôi, mỗi mình là nữ.. ng đã nhỏ, ở nhà lại chẳng mấy khi thể dục thể thao, tự dưng hứng là đi thế thôi nên cứ khoảng 15-20 phút lại nghỉ 1 tẹo, các a thay phiên đi sau mình để chờ cùng, thương lắm :p thấy đoàn các bạn đi chụp đc nhiều hình thích nhỉ.. đoàn mình thì cứ cắm mặt mà đi cho hết đường thôi hehe.. 2 lão đoàn mình ai cg mang súng ống loại to, nặng chình chịch nên trên đường đi ít khi nào lôi ra để tỉa tọt, chỉ đến đoạn nào bằng phẳng nghỉ ngơi chút mới dám lấy ra mà ảnh ọt thôi.. đường Cát Cát dài và vất vả, cộng thêm kiểu túc tắc như mình nên cứ cuối buổi là 2 a porter phải chạy về chỗ nghỉ trước, chỉ để lại 1 a đi kèm bọn mình thôi để kịp việc nấu nướng, chuẩn bị lều trại.. 3 ngày đầu leo lên ko gặp đoàn nào cả, chỉ gặp mỗi ông cụ đi săn với cả hái thảo quả, thế là trg rừng chỉ có mỗi 3 mạng miền xuôi với 3 a porter cả thảy 6 ng vừa đi vừa thở thôi.. lúc cách đỉnh Fan độ 15p thì mới bắt đầu gặp "người", cả bọn mấy ngày cứ tự cho nhau là quỉ nay gặp người thấy vui lạ, xà đến bắt chuyện ríu rít.. đến chiều ngày thứ 3 bắt đầu leo xuống đường Trạm Tôn thì đã gặp rất nhiều đoàn rồi.. tối hôm đấy ngủ ở cái lán to 2200m thì rất đông và ấm.. và cả chuyến đi ko mưa ngày nào mặc dù đợt đấy đg có bão, trời hửng nắng, thậm chí lúc lên đến đỉnh Fan bị 1 trận nắng rọi vào mặt rát đến khó chịu.. còn chuyện các a porter ngủ ở ngoài bạt thì mình có hỏi, vì thấy chỉ có 1 cái lều và 3 túi ngủ cho bọn mình, các a bảo là đêm giăng bạt lên để chống sương thôi, các a ngủ đc, quen rồi nên ko lạnh như mình.. thương nhất là cả đoàn chỉ có mình con gái, suốt chặng đường đi cứ chỗ nào khó một chút thì sẽ có a nắm chặt tay mình để mình đi.. các a thay phiên nhau đi kè mình vậy đó.. bây h nhớ lại thấy thương wa' hihi
cám ơn bạn Phong post bài nhé, làm nhớ các a porter wa' hihi

Đề nghị không viết tắt!

Chuyến đi của đoàn mình cũng vậy, những kỉ niệm đáng nhớ nhất là về mấy anh porter thôi:). Thấy mấy anh hết sức nhiệt tình với mọi người. Đôi lúc có chỗ dốc quá thấy thành viên nữ sợ thế là mấy ảnh cõng luôn. Ai cha đi Cát Cát mà không chuẩn bị tập thể dục gì hết ah? Đoàn mình đi Sín Chải nhưng cũng ráo riết tập thể dục gần 1 tháng trời. Tất cả các thành viên đều tự ý thức hết nên khi leo rất thoải mái và có thời gian để chụp hình nhiều hơn. Chứ nếu tụi mình mà không tập thể dục trước thì chắc cũng cúi mặt mà leo cho tới nơi thôi chứ cũng không có thời gian mà chụp hình. Mình cũng mang súng nhưng chắc chắn là không hầm hố như mấy anh của nhóm bạn, lâu lâu lại dừng lại xách ra chụp rồi lại cất vào thấy lu bu quá chừng nhưng nếu không chụp thì uổng lắm. Tụi mình cũng tranh thủ chụp nhiều nhưng cũng rất tiếc là có những lúc mệt, lười xách súng ra nên cũng đã bỏ sót một số khoảnh khắc rất đẹp:(. Một số thành viên đoàn mình vẫn muốn leo lần 2. Chắc lần 2 mình sẽ thử tuyến Cát Cát thôi. Cũng chúc mừng nhóm bạn đã chinh phục thành công đỉnh Fan bằng tuyến Cát Cát nhé(beer).

Chúc mừng các bạn, các bạn làm tôi nhớ núi quá, thèm được hít một hơi thật sâu ở đỉnh, hẹn đỉnh xuân năm tới.

Chúc mừng các bạn, các bạn làm tôi nhớ núi quá, thèm được hít một hơi thật sâu ở đỉnh, hẹn đỉnh xuân năm tới.

Nhóm mình 1 số thành viên vẫn muốn leo lần 2. Thế bác xuân năm sau lại leo Fan nữa ah(c)? nếu có điều kiện mong sẽ được join cùng bác(beer).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back