What's new

[Đã hủy] Gấp! Cao Bằng mùa thu 2-3/10/2020

Mình định đi Hoàng Su Phì ngắm lúa nhưng mấy tuần vừa rồi đều phải cancel vì mưa bão. Bây giờ thì lúa HSP đã gặt không còn đẹp nữa nên chuyển hướng sang Cao Bằng. Cao Bằng mùa này đang đẹp, lúa cũng chín và Thác Bản Giốc nước nhiều.
Lịch trình sơ bộ như sau
Tối 01/10 (thứ 5) lên xe khách tại BX Mỹ Đình
Sáng 02/10 (thứ 6) thuê xe máy tại TP Cao Bằng sau đó sẽ đi Rừng Trúc Nguyên Bình, đèo Mẻ Pia (14 tầng), Thông Nông, về lại TP Cao Bằng rồi lên Thác Bản Giốc, tối ngủ homestay gần Bản Giốc (tổng cung đường ngày này là khoảng 300km hơi vất vả nhưng để ngày sau nhàn hơn)
Sáng 03/10(thứ 7) chơi tại thác Bản Giốc sau đó di chuyển về Núi Thủng Trà Lĩnh chơi tiếp rồi về thành phố Cao Bằng (ngày này chỉ di chuyển khoảng hơn 100km nên sẽ dành nhiều thời gian để chơi). Tối lên xe khách từ TP Cao Bằng về HN hoặc nếu ai có thêm thời gian thì có thể từ Cao Bẳng đi Hà Giang hoặc các tỉnh khác.
Hiện tại mình mới lên kế hoạch độc hành như trên, muốn tìm 1 vài bạn đi cùng cho vui. Bạn nào có thể tham gia được thì ib mình nhé

Last edited:
Mình định đi Hoàng Su Phì ngắm lúa nhưng mấy tuần vừa rồi đều phải cancel vì mưa bão. Bây giờ thì lúa HSP đã gặt không còn đẹp nữa nên chuyển hướng sang Cao Bằng. Cao Bằng mùa này đang đẹp, lúa cũng chín và Thác Bản Giốc nước nhiều.
Lịch trình sơ bộ như sau
Tối 01/10 (thứ 5) lên xe khách tại BX Mỹ Đình
Sáng 02/10 (thứ 6) thuê xe máy tại TP Cao Bằng sau đó sẽ đi Rừng Trúc Nguyên Bình, đèo Mẻ Pia (14 tầng), Thông Nông, về lại TP Cao Bằng rồi lên Thác Bản Giốc, tối ngủ homestay gần Bản Giốc (tổng cung đường ngày này là khoảng 300km hơi vất vả nhưng để ngày sau nhàn hơn)
Sáng 03/10(thứ 7) chơi tại thác Bản Giốc sau đó di chuyển về Núi Thủng Trà Lĩnh chơi tiếp rồi về thành phố Cao Bằng (ngày này chỉ di chuyển khoảng hơn 100km nên sẽ dành nhiều thời gian để chơi). Tối lên xe khách từ TP Cao Bằng về HN hoặc nếu ai có thêm thời gian thì có thể từ Cao Bẳng đi Hà Giang hoặc các tỉnh khác.
Hiện tại mình mới lên kế hoạch độc hành như trên, muốn tìm 1 vài bạn đi cùng cho vui. Bạn nào có thể tham gia được thì ib mình nhéView attachment 179600
Tiếc là mới đi 7 ngày từ hà giang qua mù căng chải chứ k cũng tham gia với bạn cho vui rồi ^^

Cuối tháng 10 mình cũng đi HG vì vào tg đó tam giác mạch sẽ đẹp nhất. Do không nghỉ liền dài ngày được nên phải chia làm 2 lần đi Cao Bằng riêng và Hà Giang riêng

tiếc quá ko khớp dự định nhỉ, ko thôi là ghép cùng cho vui roài. Mình đi giữa cuối tháng 10 nè bạn. Book vé xong hết rồi, tầm chiều 21/10 là mình kết thúc plan ở Hà Giang, đang muốn sáng 22/10 bắt xe qua Cao Bằng và check các điểm như Mẻ Pia, Pắc pó, suối Lê Nin, tuyệt tình cốc, Núi Thủng, Thác Bản Giốc...mấy ngày nay mình đang follow kỹ tình hình trong hội Cao Bằng các bác ngoài đấy bảo mới mưa xối xã xong, thác nước bao la nhưng hơi đục lắm không được trong. Đợi vài ngày nắng cao ko mưa nước mới trong lại

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back