What's new

[Gấp] Tuyển Bạn đồng hành đi SG - Kê gà - Phan Rang - Nha trang - Đà lạt - SG

[Đã chốt] Tuyển Bạn đồng hành đi SG - Kê gà - Phan Rang - Nha trang - Đà lạt - SG

Bọn tớ đi Cung đường này 4 Ngày Hiện tại Team đã có 3 người.(2 Nam và 1 Nữ)
Nên muốn tuyển thêm bạn đồng hành cho chuyến đi !
Bạn nào Muốn tham gia có thể join và liên lạc trực tiếp với mình để mình gửi xem bản kế hoạch chi tiết lộ trình...
inbox qua diễn đàn hoặc Skype : Drake_nguyen

Số Lượng Muốn tuyển thêm khoảng 3 bạn.
Ngày đi : 30/4/2014 - 3/5/2014

Lịch trình Chi Tiết :

Lộ Trình TPHCM – Kê Gà – Phan Thiết – Nha Trang – Đà Lạt
Thời gian : 30/04/2014 – 03/05/2014
Phương tiện : Moto – Gắn máy.
Hình thức : Du lịch bụi – Trải nghiệm.
Lộ Trình: 4 ngày 3 đêm.
Ngày 1 : TPHCM – Khe Gà : 210km
1. TPHCM – Long hải (Dự kiến 102km): Ăn sáng nghỉ ngơi tham quan mộ cô, Khu Minh Đạm, Nghỉ ngơi và Tham quan 1 tịnh xá ven đường.
2. Long hải – Bình Châu(Dự kiến 50km) : Nghỉ chặn và Ngắm đôi nét về Hải đăng Ba kiềm(Bình Châu).
3. Bình Châu – Lagi (Dự kiến 30km): Đi dọc bờ biển và làng nghề muối ở đây có thể thưởng thú từ từ và Ghé dinh thầy thím :D
4. Lagi – Kê gà (29km) Đêm tại đây sáng dậy đón bình minh và trèo lên hải đăng Kê gà =))).

Ngày 2 : Kê gà – Phan rang (Dự kiến 330km).
1. Sáng ra bến tàu co kèo đợi khách bơi lên Hải đăng.
2. Hành quân tiến về phan rang băng qua Phan thiết nghỉ chân tại mũi né và Bàu trắng
3. Mũi né – Phan rang (150km). Có thể ghé 1 số nơi để tham quan như Biển cổ thạch, Bãi đá 7 màu,Tháp chàm. P/s : Đoạn đường này cũng không có nhiều địa điểm nhưng được cái nhiều cảnh đẹp với cung đường ven biển.
4. Phan rang – Vịnh hy (50km) : có 1 số địa điểm có thể dừng chân ghé tham quan : Tháp chàm, Eo vịnh hy.
5. Vịnh hy – nha trang : (130km) Do đi đường vòng để được ngắm cảnh trời phú ban tặng :v lưu ý 1 số địa điểm tham quan : Viện Hải dương học, Cảng cam ranh, Đền bà thánh mẫu… Tham quan TP nha trang về đêm…

Ngày 3 : Nha trang – Đà Lạt : (170km) : Theo lịch trình thì cứ 60km ta nghỉ chặn 1 lần vì vậy Tuyến này thì mình tham khảo được 1 số địa điểm lý tưởng để tham quan như : Giáo xứ dừa, Thành cổ diên khánh, Đèo khánh vĩnh.Sau khi lên đến Đà lạt Ta ghé Qua hồ than thở , tìm đến Café Một cõi đi về, Chợ Đà lạt về đêm, Hồ xuân hương, nhà thờ con gà, Chùa Linh Phước, Ga Đà lạt, Hồ than thở, (Tốt nhất mua luôn cái bản đồ Du lịch Đà lạt)))

Ngày về : (Lộ trình 300km). Chia làm 5 chặn nghỉ…. Đêm trước khi về thì tính toán.

*Dự trù kinh phí : 1.500.000VNĐ/Người.(Cách đây 1 năm khi xăng còn rẻ, vật giá còn rẻ thì thế… còn giờ nếu có phát sinh thêm mọi người nhớ phòng thêm 200 giằng túi :D))).

Last edited:
Re: [Gấp] Tuyển Bạn đồng hành đi SG - Kê gà - Phan Rang - Nha trang - Đà lạt - SG

Đã gửi tin nhắn cho bạn trên Skype nhé ;)

Re: [Gấp] Tuyển Bạn đồng hành đi SG - Kê gà - Phan Rang - Nha trang - Đà lạt - SG

Bọn tớ đi Cung đường này 4 Ngày Hiện tại Team đã có 3 người.(2 Nam và 1 Nữ)
Nên muốn tuyển thêm bạn đồng hành cho chuyến đi !
Bạn nào Muốn tham gia có thể join và liên lạc trực tiếp với mình để mình gửi xem bản kế hoạch chi tiết lộ trình...
inbox qua diễn đàn hoặc Skype : Drake_nguyen

Ngày đi : 30/4/2014 - 3/5/2014

Minh muon tham gia, 1 nam = 1 xe . cho minh xin bang chi tiet lo trinh nhe. Da gui Im qua skype. Tks.

Bạn nào Thật sự Quan tâm chuyến đi này có thể Ibox để mình Send chi tiết chuyến đi!!!

Cám ơn đã chia sẻ thông tin. Mình đã PM trả lời bạn.

@ Chủ thớt: đề nghị chủ thớt bổ xung lịch trình chi tiết, chi phí dự kiến cho chuyến đi, bạn muốn tuyển thêm bao nhiêu người, để mọi người dễ tham khảo và đặt gạch. Cần cập nhật thông tin đầy đủ trong suốt quá trình chuẩn bị cho đến khi hoàn tất chuyến đi. Bạn có 24h để bổ sung thông tin, nếu quá thời gian này mà bạn chưa bổ sung thông tin đầy đủ, topic sẽ bị khóa hoặc xóa mà không có thông báo trước.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,154
Latest member
dakhoavietkhangvn
Back