What's new

Gardens by The Bay và săn mùa sale 22.7 tại Sin 2012

Chào các bạn . Mình đã đi Sin được 2 lần rồi , lần này có nhiều kinh nghiệm hơn lần đầu nên có viết bài báo cáo cho bằng anh bằng chị , hi vọng đóng góp nho nhỏ cho diễn đàn này .

Mình đi 2 lần đều ăn ngủ ở phòng dorm A Beary Best ( số 16 upper cross ) .

---> Săn vé máy bay rẻ chỉ có đi tối khuya và sáng sớm , mình ngủ đều tại T1 và T2 , lên lầu 2 tầng check in , ngó lên phía trên có 1 dãy nhà hàng lên đó ngủ , sướng phải biết vì băng ghế dài nằm hơi sướng nha các bạn

---> Mình đề nghị các bạn lựa Jetstar trước tiger vì tiger ở bãi đáp budget (bắt buộc phải đi bus về T1 T2 ngủ và hoàn toàn ko có nhiều cửa hàng miễn thuế , Sau 25/9 nên ưu tiên đi Tiger vì đáp bãi T2 sướng hơn T1 ) , Lý do thứ 2 là tiger ngó vé rẻ nhưng khi bạn check vô mục hành lý ký gửi 20kg tiger nó bắt mình mua cả 2 chiều đi và về . Jetstar bạn có thể mua chặng về thôi cũng đc , lúc đi xách valy nhét cái balo nặng 10kg là ok , trót lọt hết . Lý do thứ 3 là jetstar cho bạn xách 10kg còn tiger chỉ 7kg thôi hen .

----> Phòng Dorm bạn nên ngủ ở A Beary Best vì ở Good và Nice thì nhà chung cư cũng hơi nhỏ , phòng nhỏ khá chật nhưng cái Nice này mướn nguyên căn nên rất là khá , nội thất Ikea , phòng rộng thoáng và sạch sẽ . ( tham khảo thêm http://lapetitemeo.wordpress.com/)

----> Chuối nhất cái khách sạn này là cho mình uống sữa miễn phí , bữa đêm mình ở còn cho uống coca miễn phí luôn . mỗi cái nước tinh khiết nó bán 1đồng 5 . THôi kệ mình thích uống sữa

Mục Đích mình đi chủ yếu coi thử mùa sale bên Sin thế nào mà quảng cáo rầm rộ thế này , mình thích đồ hitech nên có chụp hình hơi nhiều :

Mới bước vô Sin là đã thấy cái biển này rồi ^^!

Đầu tiên là ở Funan IT :

Còn đây là vài shop cho nữ

Cửa hàng đồ lót La Zensa sale 5 cái giá 39 đồng

Last edited:
bạn ơi cái beary hostel đấy bn tiền p hả bạn ở khu chinatown ah , bọn tớ noen tới đi 6 người , muốn rẻ mà gần trung tâm thì nên ở đâu hả bạn , ở cái đó hay thuê 1 cái nhà ở

Nếu bạn đi khoảng 6 người chắc ở nhà riêng sẽ ok hơn nhưng không chắc là giá sẽ rẻ hơn nhé . Nếu bạn muốn ở a beary best dạng fullm 6 người bạn có thể email cho họ báo về sự việc này và họ sẽ để cho bạn 1 phòng 6 giường . Vì bên đó có phòng 4 giường 6 giường 8 giường .

Nếu bạn đi khoảng 6 người chắc ở nhà riêng sẽ ok hơn nhưng không chắc là giá sẽ rẻ hơn nhé . Nếu bạn muốn ở a beary best dạng fullm 6 người bạn có thể email cho họ báo về sự việc này và họ sẽ để cho bạn 1 phòng 6 giường . Vì bên đó có phòng 4 giường 6 giường 8 giường .

bạn có địa chỉ web khách sạn đó ko share cho mình với , ah có gần trung tâm ko bạn

cả nhà qua sing nhớ hú tiếng........trước lạ sau quen......ở sing 2006 tới giờ ít đi mấy chỗ sang trọng toàn rừng rú sông nước...kha kha...nên ai qua nhớ hú tiếng nhé.....yahoo và số điện thoại ở dưới........

cả nhà qua sing nhớ hú tiếng........trước lạ sau quen......ở sing 2006 tới giờ ít đi mấy chỗ sang trọng toàn rừng rú sông nước...kha kha...nên ai qua nhớ hú tiếng nhé.....yahoo và số điện thoại ở dưới........

Lúc nào sang Mình ới cho Bạn trước nhé , Muốn đi Sing quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,052
190,373
Latest member
muabanpallet
Back