What's new

Geneve - salon de l auto 2008

Hehe, em chẳng biết gì về ô tô với tàu bò, nhưng thấy dân tình đi xem ghê quá, kém miếng hơi băn khoăn!

Nghe tivi nhà chúng nó bảo có 10.001 phóng viên về geneve đợt này. Mới 4 ngày đã gần 300.000 người, nguyên ngày chủ nhật hôm qua có 82.000 người chui vào đây, nóng ko thể tưởng tượng được.

Hóa ra, hàng năm, đầu mùa các model mới nhất bao giờ cũng được trình làng đầu tiên ở Geneve rồi mới sang Nhật và lung tung, vì lý do Thụy Sĩ ko có ngành công nghiệp ô tô, công tác tổ chức sẽ vô tư, đánh giá chuyên môn cũng sẽ khách quan nhất.

Nhưng mà triển lãm của chúng nó rộng và sạch hơn Giảng Võ nhà mình, lại ko chen lấn xô đẩy, vẫn thở được.

Cái Mazda này hút được rất đông người

Cái này bơi được, mở mui thì có mũ chụp lên đầu, xem video quảng cáo rất hấp dẫn, người với cá lượn lờ

Cái này ko có cửa

Thôi em phải đi ăn trưa đã.

Last edited:
Các bác có bác nào thích cái nào thì để em đi đặt hàng, kẻo bọn khác nó tranh mất.

Cái này cả màu sắc và hình thức đều hơi kì khôi nhỉ

Cái này nhỏ nhắn xinh xắn, màu sắc lại vui tươi, các bà các chị có vẻ quan tâm

Mấy cái này chỗ mở đóng có vẻ lung tung, ko hiểu sao phải phức tạp thế

Opel

Quá hay! Quá đẹp!
Bác 3 xu cho nhà cháu thêm 3 đồng ảnh xe và 30 đồng ảnh mẫu nhé :D
(beer) :L

Renault

Cái này bọn Renault cũng cho mở kiểu giang cánh. Ko hiểu mấy cái kiểu này đỗ vào bãi thì giang kiểu gì?

Morgan là ai, em ko biết, chắc của UK

Mẫu à, có ngay!

À mà bác ơi, đòi hỏi cao quá! Bên này bọn nó không hoang như nhà mình, các bác chịu khó xem ảnh chay nhé, ko có chân dài chui ra chui vào cho mình xem đâu. Em cũng có kiến nghị to mồm lắm, nhưng mấy CEO của nó trả nhời là xe nuột rồi, cần gì mẫu nữa. Mấy em sv (chân dài hơn mẫu nhà mình) thì chỉ đứng phát túi với catalogue thôi. Còn model dạng được Đảng và nhà nước công nhận như Mme Sarkozy quảng cáo cho Lancia thì tốn lắm. Bên này chỉ thấy chúng nó thuê người phủi bụi là nhiều (em cũng nhào vào xin 1 chân nhưng bọn nói chê thấp bé nhẹ cân, với ko hết đc cái mui xe).

Đấy, như Ferrari cũng chỉ khiêm tốn thế này thôi nhé

Ko up được, thôi tẹo em up tiếp

Wiesmann thì đúng là lạ hoắc

Quay về các bạn Nhật tí nhỉ

Yokohama

Honda

Cái Ford này ko hiểu sao lại có màu thế này? Ở ngoài trông đích thị là màu hồng cánh sen

Nõn chuối nhé

Lượn ra thăm Porsche cho sành điệu

Em này ko phải là mẫu nhé, cũng chỉ đi xem thôi

Jaguar, em thích cái con báo này, nhưng hình như toàn ông già xài, chưa thấy bà già cũng chẳng thấy thanh niên lái jaguar bao giờ

Cái BMW Alpina này những 200k Fr, là 200$ luôn ($ xuống quá)

Mercedes

Hàng cao cấp Maybach

Đến bao giờ em có nhiều tiền, em cũng mua nhà lên đời xe dễ như mua quần áo, lên đời máy ảnh nhỉ

Continetal là bác nào nhỉ?

Chrysler cho quen thuộc

Rolls-royce

Mansory này em cũng ko hiểu từ đâu mọc ra nữa

Magna Steyr tên lạ hình thù cũng mới, nghe đâu nhằm hài hòa với thiên nhiên

Còn đây là Alfa Romeo đặt trong ngăn có mái gương

Đây rồi Lexus, rẻ hơn các bạn đại gia Âu Mỹ, tiêu hao nhiên liệu ít hơn, em cũng chỉ cần người bạn đồng hành này thôi

Toyota năm tới sẽ ra cái mới toanh này để cạnh tranh với những loại bé bé kiểu Smart. To hơn Smart có 1 tí mà chứa đc hẳn 4 châu Á, 3 châu Âu rưỡi. Cái này mà về hà nội chắc bán chạy

Thêm vài cái Renault

Smart thì vẫn nhỏ gọn, nghe đâu đuôi dài hơn 10cm để tiêu thụ ở thị trường Mỹ đất rộng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back