What's new

Giao diện mới khó sử dụng, ít tính năng

thich-kham-pha

Phượt tử
Chào BDH Phuot.vn,

Mình xin góp ý chút về giao diện mới này:

- Thiếu tính năng XÓA / SỬA bài viết
- Chủ TOPIC có quyền xóa comment không liên quan, hoặc có ý xúc phạm, bla bla bla...
- Nếu nick nào đã bị banned thì nên nói rõ lý do cho cả hội biết (nếu lý do hợp lý thì xóa toàn bộ thông tin cũng như bài viết của mem đó)

Mong admin xem xét giúp mình^^

Cảm ơn bạn!

1. Bạn hãy giúp gửi chụp màn hình của bạn để tôi xem sao bạn lại ko có nút xoá sửa.
2. Tất nhiên thành viên sẽ không thể xoá bài của người khác (không thì loạn). Thấy bài có nộibdung xấu thành viên dùng nút "Báo xấu" để Mod xử lý.
3. Nick spam chuyên nghiệp sẽ bị ban mà không có thông báo cho thành viên vì: (1) không cần thiết và (2) một ngày rất nhiều nick tự động spam. Còn các thành viên đang hoạt động mà vị ban thì đương nhiên có thông báo, có lý do.

Giao diện toàn màu trắng nhạt như hiện nay làm cho không phân biệt rõ được các chủ để-khu vực khác nhau, rất khó đọc và nhàm chán. Nên thay đổi lại ít ra là tông vàng nâu như cũ, hoặc trắng xám gì đó, chứ trắng tinh thế này cảm giác như sa vào đống tuyết, trắng hoa cả mắt.

Giao diện toàn màu trắng nhạt như hiện nay làm cho không phân biệt rõ được các chủ để-khu vực khác nhau, rất khó đọc và nhàm chán. Nên thay đổi lại ít ra là tông vàng nâu như cũ, hoặc trắng xám gì đó, chứ trắng tinh thế này cảm giác như sa vào đống tuyết, trắng hoa cả mắt.
Bạn chọn qua chế độ Dark mode nhìn ok hơn đó

Chữ trắng trên nền tối thì rất khó đọc, chỉ để cho trẻ con đọc chơi vài dòng chứ mà đọc cả vài chục trang thì quả là đánh đố nhau. Còn chữ đen trên nền trắng tinh thì quả là có dễ đọc hơn, tuy nhiên khi phối hợp với cả ảnh và nhiều thứ khác thì cần phải có cách (tức là phải có sự chú tâm đầu tư thiết kế giao diện một cách nghiêm túc), chứ không phải làm sơ sơ tạm bợ tay ngang mà có được. Cứ xem giao diện Windows 10 hay Mac OS hoặc iOS, trắng mà vẫn dễ đọc, đấy là phải có sự đầu tư cẩn thận trong thiết kế.

Chào admin,

Mình tìm hoài vẫn không thấy nút XÓA/SỬA bài viết nằm ở đâu cả, mình chỉ muốn xóa bớt các bài viết cũ của mình và sửa một số bài viết khác thay vì viết mới lại. Admin có thể để nút này ở chỗ nào dễ tìm thấy nhất không?

Thanks Ad!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back