What's new

[Hỏi đáp] Giày chạy bộ, mua loại nào tốt cho chân và cơ thể?

ASCis: Onitsuka Tiger Mexico

Đôi acis này có phải là dòng chạy bộ ko các bác ? Em muốn mua đôi này để tập chạy nhưng sao thấy đế nó mỏng quá. Nghe bà con khen hiệu giày này ghê lắm

đôi giày asics này quá tốt để chạy bộ rồi đó,vấn đề là có plan chạy cho đàng hoàng hay là chỉ lâu lâu chạy cho vui,nên có record chạy mỗi tuần bao nhiêu km nhen,rồi sẽ thấy nhiều thứ thú vị trong cái vụ chạy bộ này lắm.thân.

@namrom: đôi giày của bạn chỉ có thể dùng đi bộ, bạn tham khảo thêm trên web của sản phẩm sẽ thấy dòng running có những đặc điểm riêng.

Cám ơn 2 bác giúp cho. Mình theo dõi 1 số topic bán hàng ascis trên mạng. Họ bảo là hàng VNXK. Cái này có đáng tin ko các bác? Làm cách nào để phân biệt hàng thật và hàng giả của giày này. Em tính mua đôi ASCIS Gel ... để chạy bộ.

look in amazon: these were the first shoes with the famous Tiger Stripes They were worn at the Mexico Olympic Games in 1968
nói chung là thời đó công nghệ giày chỉ đến thế này mà thôi,làm sao mà so sánh với các loại giày hiện tại được,mình đã từng xài loại đế kiểu dáng y chang và nói chung là khá tốt,êm chân,có thể đôi này đế của nó hơi mỏng,có lẽ là làm giảm trọng lượng giày để tăng tốc độ cho vận động viên(?!!??!)các hãng nike,adidas..vẫn thỉnh thoảng sản xuất lại loại giày này và thường hay gẵn mác kiểu như classic,original..v.v..túm lại bạn namrom hiện đang có một đôi giày tốt,chạy bộ đường dài hay bứt phá cũng tốt,tất nhiên là không dùng đi thi đấu thì mình vote cho đôi này 5/5 sao.

qua hình ảnh em dám chắc đôi của bác ở trên ko thiết kế cho running vì đế bằng, midsole của nó ko có giảm chấn ở phía gót và mũi chân, outsole em nhìn qua chắc ko phải loại chống trượt và được gia cố cao su cacbon siêu bền thích hợp cho việc chạy, hàng VNXK ở VN hiện nay em thấy toàn hàng fake là chính đôi nào nhảy được từ nhà máy ra là ko có nhiều đâu ạ.
bác muốn chạy giày ascics thì có thể vào đây tham khảo để chọn được đôi phù hợp với mình: http://www.asics.com.au/footwear/running-shoes.aspx

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back