What's new

[Chia sẻ] Giầy nào ??

Hôm nay em mua được đôi giày này ở công ty cổ phần 32 của quân đội ở 170D Gò Vấp, 700k nhìn khá chất, nghe ở 32 nói là hàng xuất khẩu nên không có đóng dấu công ty, ở dân sinh bán đôi y chang thế này cũ mèm và bảo là giày Mỹ hét giá 1 triệu 500k :(

Đi thử thấy khá êm, chỉ tiếc 1 cái là có chỗ may bằng vải nên vẫn thấm nước khi đi mưa, có đôi bằng da hoàn toàn nhưng hết hàng phải đặt may số lượng nhiều thì mới có. Em nhìn kỹ thấy cũng giống giày lội rừng của Mỹ đấy chứ chỉ khác ở chỗ giày của Mỹ nhìn trông mềm mại và cổ cao hơn :)

Đôi này size 9W(tương đương size 42 giày VN) bác nào quan tâm thì em tiễn luôn vì giày hơi rộng so với chân em, các bác quan tâm thì vào topic tiêu đề giày lội rừng của công ty 32 trong box mua bán đồ nghề đi phượt nhé, em ở TP.HCM.

Last edited by a moderator:
Giày leo núi là loại giày nào anh? Hôm nay em vừa qua số 33 Nguyễn Đình Chiểu thấy mấy đôi Mac ecko đế giống như dzầy, khá đẹp, mang cũng hơi năng nói chung đi dc, còn có loại Viking giá hơi cao!

Giày leo núi là loại giày nào anh? Hôm nay em vừa qua số 33 Nguyễn Đình Chiểu thấy mấy đôi Mac ecko đế giống như dzầy, khá đẹp, mang cũng hơi năng nói chung đi dc, còn có loại Viking giá hơi cao!
Giày leo núi thường nhẹ, bám đường, và chống thấm tốt. Mua giày của viking, timberland hoặc giày bộ đội mấy chục ngàn cũng leo núi được, leo núi cần thể lực, ý chí là quan trọng nhất, đôi giày là công cụ để hỗ trợ thôi. Em thấy nhiều đoàn leo phanxipan đi ủng cao su, rồi giày bộ đội vẫn leo tốt, chống chỉ định cho các loại giày thể thao dùng chạy bộ như giày adidas hay nike vì giày loại này thường đế không bám tốt bằng giày leo núi.

Bửa nay em cũng mới đi trên chợ người Nga về, thấy mấy đôi timberland có cái đế cũng giống dzậy, kiểu thì cũng gần giống chỉ có nhìn nó thiệt hôn tí xíu vì nó có chữ Timberland còn hôm qua lên số 33 thì nó ghi chử Macr ekco j đó, anh cho em lời khuyên dc không?

Giày timberland mà có đế giống như đôi bác post thường là work boot, những đôi này thường nặng nên nếu đi leo núi sẽ mau mỏi chân lắm. Bác cứ vào hỏi người ta giày nào dùng để leo núi thì người ta bán cho chứ thật tình em đã leo núi lần nào đâu mà biết, em toàn đọc bài trên phượt rồi nói lại thôi. Nhìn chung giày leo núi cần nhẹ, cao cổ để chống bị trặc chân, chống thấm và thoáng khí để đi mưa, lội suối không bị ướt, đế vibram hoặc UGC(của viking), omnitech của columbia...để bám tốt trên địa hình trơn trượt, đế cứng để bảo vệ gan bàn chân. Đó là những gì em biết về giày leo núi trên phượt, còn mua giày nào thì em chịu, em thấy có rất nhiều hãng như timberland, viking, columbia, marc ecko, CAT, merrell thấy hãng nào cũng ok cả, bác thích đôi nào mang thử đi lại thấy êm, rộng 1 chút để leo núi lúc xuống dốc không bị đau ngón chân, nhẹ thì mua thôi. Còn muốn chắc ăn thì đợi có bác nào ở TP.HCM từng leo núi rồi có kinh nghiệm về giày dẫn đi mua là ok nhất, em chỉ có lý thuyết thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back