What's new

Giúp mình viết tên khi đặt vé máy bay!!!

Chào các bạn!
Mình có đặt vé máy bay khứ hồi đi Malaysia của hãng Air Asian! Họ và tên của mình là: Trần Huy Trường. Nhưng khi đặt vé thì mình đặt là Truong Tran Huy ( mình nghe nói đúng ra là Huy Truong Tran), thêm vào đó là mình không viết hoa tất cả các chữ cái ( chỉ viết Truong Tran Huy thay vi TRUONG TRAN HUY). Vậy mình có lên máy bay được không? Mình chưa có kinh nghiệm về chuyện này. Mong các bạn giúp mình với!! Mình cám ơn nhiều!!!!

Bạn cho mình hỏi,mình tên Từ Minh Huy,nếu mình đặt vé bằng tiếng anh có last name và first nam thì mình ghi last nam:Tu,first name:Minh Huy giống trên passport,nếu người ta hỏi mình có middle name không thì mình nói không có được không các bạn

Bạn cho mình hỏi,mình tên Từ Minh Huy,nếu mình đặt vé bằng tiếng anh có last name và first nam thì mình ghi last nam:Tu,first name:Minh Huy giống trên passport,nếu người ta hỏi mình có middle name không thì mình nói không có được không các bạn
Middle name để trống không sao đâu em.

Last name : Tu
First name : Minh Huy

Cho mình hỏi là, tên trong hộ chiếu của mình là NGUYEN HAI YEN.
Nhưng khi điền vé thì mình có điền là:
Last name : Nguyen
First & middle name : Yen Hai .
khi ra vé thành: Yen Hai / Nguyen ( Yen Hai Nguyen). Vậy có ok k ak !?

phần First & middle name phải là Hai Yen mới đúng bạn ơi. Hình như ngược tên với đệm nhiều hãng ko cho bay hay sao ấy. Bạn nên hỏi lại hãng cho chắc chắn nhé

từ giờ rút kinh nghiệm, web hỏi gì kệ nó, em cứ điền tên giống như trên pp, VÀ chỉ cần quan tâm Last name và First name thôi, quên middle name đi
Last name: NGUYEN, First name: HAI YEN
khi ra vé nó sẽ là NGUYEN/HAI YEN

Họ tên của em là NGUYEN THI MY NGOC. Em book vé của hãng Jestar trên website, giao diện ngôn ngữ là tiếng việt. Phần thông tin hãng để là Họ và tên đệm chung, Tên ở ô riêng, nên e nhập theo hướng dẫn.
Họ và tên đệm: NGUYEN THI MY
Tên: NGOC
Vé app xuất ra theo chuyến bay đến sydney thì hiện là Ms NGOC NGUYEN THI MY
Thế nên em không biết theo quy tắc trên, e có cần đổi lại tên là THI MY NGOC NGUYEN theo cú pháp:
Last name: NGUYEN
First name: THI MY NGOC
Có ai tự book vé bay sydney của jestar rồi cho e tham khảo với ạ. Em cám ơn nhiều.

Mọi người ơi cho mình hỏi với ạ
Mình muốn đặt vé dùm người nhà ở bên Đài Loan nhưng khi điền họ tên thì không ghi đúng được chữ Đài Loan thì sao đây ạ 😢

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back