What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

Tớ thường không muốn mua máy ở nước ngoài vì mình chẳng rành rẽ gì, nhỡ có việc gì thì không biết bảo hành ở đâu. Với lại đã đi chơi mà quần quần cái này tốn thời gian lắm. Tóm lại cái vụ J thế nào hả KPL?

Em vào từ khi cái thớt này được 10 trang, đọc xong làm lun con D80. chắc anh Tuyến vẫn phân vân phỏng. Ninh xương dữ quá,. Hic hic.

Quyết đi bác. Lên gác rồi vứt ụ nó thang đi, thế là xong, đỡ lăn tăn ợ. đến giờ em vẫn chả lăn tăn gì cả, (chỉ lăn tăn chọn L - lại mệt đọc đau hết cả mắt hic )

Báo cáo với các Anh Chị Em. Từ ngày mở cái topic này ra xin các bác giúp tớ bập vào dSLR, đến nay cũng đã hơn trăm bài. Thôi thì đủ cả, khuyên bảo, tư vấn, ném đá, khuyên đểu, thúc giục, giận dỗi,...nhưng nói chung cái nào cũng hữu ích, em cám ơn cả nhà nhé. (beer)

Có đứa nó rút cái thang nên bây giờ con 40D nó nằm đây mà tớ chưa biết làm gì X(

Thôi mấy bác đã giúp tớ bập vào thì giúp cho trót, tớ sẽ chụp đủ các loại bút viết bình bông chó mèo bàn ghế rồi up lên đây, xem như tập 2 của topic. Nếu sau này ai mới mua máy thì có thể lần theo cái sự ngỡ ngàng dại dột nhầm nhọt của tớ mà tránh được cái nào thì tránh. Thế đã nhé. :)

Báo cáo với các Anh Chị Em. Từ ngày mở cái topic này ra xin các bác giúp tớ bập vào dSLR, đến nay cũng đã hơn trăm bài. Thôi thì đủ cả, khuyên bảo, tư vấn, ném đá, khuyên đểu, thúc giục, giận dỗi,...nhưng nói chung cái nào cũng hữu ích, em cám ơn cả nhà nhé. (beer)

Có đứa nó rút cái thang nên bây giờ con 40D nó nằm đây mà tớ chưa biết làm gì X(

Thôi mấy bác đã giúp tớ bập vào thì giúp cho trót, tớ sẽ chụp đủ các loại bút viết bình bông chó mèo bàn ghế rồi up lên đây, xem như tập 2 của topic. Nếu sau này ai mới mua máy thì có thể lần theo cái sự ngỡ ngàng dại dột nhầm nhọt của tớ mà tránh được cái nào thì tránh. Thế đã nhé. :)

Nghe tư vấn mua máy thôi đã bị ném đá tơi bời thì nghe bình ảnh cứ gọi là toác đầu :D

Ơ ơ tớ cứ nghĩ là sau 100 bài thì bạn vntuyen sẽ mua con Practika chụp phim chứ cuối cùng lại múc 40D à?

Chúc mừng bác đã có con 40D.
Ngoài ra đã có phụ tùng gì chưa?
Demo cái ảnh lên xem thía nào ạ

40D là mơ ước của các bạn mới bập vào dSLR đó(beer)

Dạ thưa bác, em rước con này về từ hôm qua mà vẫn chưa mó máy được gì. Còn ống iếc hiện giờ em chưa nghĩ đến :)
@Mỳ: vụ ném đá tớ không ngán, vì tớ đã có kinh nghiệm của em Trym. =))

Ờ. Em tưởng câu được anh Tuyến sang bên Ni Nông chứ, chỗ em toàn người dùng Ni Nông thôi. bố lào mới mua cũng bị em dụ mua D80 :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,866
Latest member
binhminhanh
Back