What's new
Status
Not open for further replies.
Chổ ăn chơi ở Phan Thiết

Tình hình là sắp tới em định đi xe máy với bạn ra Phan Thiết, xuất phát từ SG-> phà Cát Lái-> QL51 rồi đi ven biển Hồ Cốc qua Kê Gà, Lagi các kiểu.
Do lần đầu đi, chỉ tham khảo trên mạng nên có anh chị nào tư vấn em địa điểm ăn chơi các kiểu trên đường đi với khi tới Phan Thiết với ạ. ;)
Em cám ơn :p

Hỏi thông tin đi Hang Én

Chào các bác,

Mình vừa check giá Hang Én của Oxalis thì tận 7.5tr (nhóm tận 16 mạng, Oxalis độc quyền giàu vãi nồi). Quá đắt so với năm ngoái. Sau khi check bản đồ thì mình thấy đường đi Hang Én không quá phức tạp đi từ Bản Đoong. Trên diễn đàn có bác nào tự đi Hang Én chưa cho mình tí kinh nghiệm. Điều mình lo lắng nhất là bị kiểm lâm bắt và phạt tiền 1 đống thì khổ.

Thông tin đường đi Đầm Môn và Thôn Sơn Đừng

Hi Cả Nhà,

Tình hình là tết này nhà em mướn xe đi Nha Trang chơi, sẵn tiện đi Vịnh Vân Phong chụp hình cho đẹp. Trước đây em có tới Đầm Môn 1 lần nhưng chỉ là đứng trên cao chụp hình xuống vì không biết đường xuống biển.
[/IMG]
Cả nhà cho em hỏi làm sao để xuống được chỗ này?
Trong đợt đi lần trước em cũng muốn đi Thôn Sơn Đừng nhưng đi hoài mà không kiếm ra, và dọc đường cũng không có ai để hỏi, nên đành tấp zô quán Ông Nghi nhưng hình như không phải Sơn Đừng.
[/IMG]
Cả nhà cho em hỏi cách đi qa thôn Sơn Đừng bằng đường bộ ạ? Em thấy trên Google map thì thấy có quán Cây xoài và quán Hiếu, nó có phải là thôn Sơn Đừng chỗ uống nước ngọt cách biển 1m không ạ?

Thanks cả nhà ạ. :help:help:help

Khách sạn Vũ Quý 1 mặt biển Nha Trang

khách sạn Vũ Quý 1 nha trang
330 dã tượng( số mới 06 dã tượng) -Sđt:0583881606
-Số sao:2sao -giá phòng 2 giường:350-500k/2 giường -
khách sạn tọa lạc ngay bãi biển nha trang , gần khu du lịch Vinpelend, nội thất hiện đại ốp gỗ, có phòng tập gym free cho khách lưu trú tại khách sạn. Nhân viên phục vụ chuyên nghiệp niềm nở...Hân hạnh đón tiếp quý khách tại khách sạn.

Xin địa điểm dựng lều cắm trại qua đêm ở khu vực Bảo Lộc

Tết tây năm nay nhóm moto bên mình dự kiến sẽ làm tour DaTeh-Bảo Lộc cắm trại. Ở Đateh thì bên mình có điểm dựng lều cắm trại rồi. Còn ở Bảo Lộc bác nào biết địa điểm cắm trại lý tưởng, cảnh đẹp và an toàn xin chỉ giúp mình ạ, nếu có thể đốt lửa trại càng tốt. Lúc đầu dự kiến cắm trại trong thác Đamb'ri nhưng chi phí lại quá cao. Khu vực gần hoặc cách TP.Bảo Lộc tầm 10-20km đỗ lại. Em cảm ơn!

[GẤP GẤP GẤP] Thời tiết Huế - Quảng Bình từ 26-30/12

Mọi người ơi, tối nay là em bay từ SG ra Huế rồi.
Em đi Huế và Quảng Bình 4 ngày. Không biết tình hình thời tiết ngoài đó thế nào?
Liệu có đi tham quan các hang động được không ạ? Em muốn đi Hang tối và suối nước Moọc.
Ai đang ở Quảng Bình có thể cho em xin ít thông tin được không ạ?
Tối nay bay rồi mà hoang mang quá. huhu

Cần thông tin hotel tại thị trấn Nam Phước, Quảng Nam

Sắp tới. Mình có 1 chuyến vi vu Quảng Nam và Quảng Ngãi. Mình cần thông tin hotel tại ngã ba Nam Phước, Duy Xuyên Quảng Nam. Mình chỉ biết ngay khu đó có hotel Mỹ Sơn, theo review thì tệ và mắc, ko xứng với tiền bỏ ra. Member nào có thông tin hotel or motel khu ấy cho mình xin. Mình chỉ cần phòng sạch, nệm sạch sẽ, ko muốn các nhà nghỉ bèo nhèo, nhếch nhác, cho các cặp ra vô.

Thanks nhiều nhiều!!!

Xin 1 tour trong dịp Tết Ta

Tết Ta này mình ko được nghỉ nhiều. Các bạn có điểm nảo thú vị đi trong vòng 3, 4 ngày không? Các điểm như Vũng Tàu, Đà Lạt, Phan Thiết, Nha Trang mình đã đi rồi nên Tết này muốn tìm điểm mới. Mình sẽ đi bằng xe máy. Các bạn tư vấn giúp mình nhe.

Thông tin du lịch các tỉnh Phú Yên - Khánh Hòa - Ninh Thuận - Bình Thuận

Chào các bác ạ.

Tình hình là tháng tới em có chuyến đi các tỉnh duyên hải Nam Trung Bộ trong khoàng 10 ngày. Từ 8/3 đến 17/3. Dự tính cứ 2 ngày sẽ ở một tỉnh.

Lịch trình dự tính.
Ngày 1: Hải Phòng - Cam Ranh (thuê xe máy tại Cam Ranh)
Ngày 2: Cam Ranh - Phan Rang Tháp Chàm
Ngày 3: PRTC - Phan Thiết
Ngày 4: Phan Thiết - Đà Lạt
Ngày 5: Đà Lạt - Cam Ranh
Ngày 6: Cam Ranh - Tuy Hòa
Ngày 7: Tuy Hòa - Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang - Cam Ranh
Ngày 9: chơi ở Cam Ranh (đi các đảo, tắm biển)
Ngày 10: Cam Ranh về Hải Phòng

Em muốn xin thông tin về các địa điểm ăn, ngủ , nghỉ và tham quan tại các thành phố kể trên, đặc biệt là chỗ thuê xe máy và nhà nghỉ ở Cam Ranh vì em sẽ ở đó nhiều nhất. Rất mong được cả nhà hỗ trợ ạ :D ;)

Khách sạn đà nẵng giá rẻ?

Dear all, mình đang cần tìm khách sạn tại Đà Nẵng, 1 phòng double, 1 phòng triple giai đoạn 16 - 19/5, giá tầm 400k/double, 600k/triple có bao gồm ăn sáng. Gần sông Hàn là tốt nhất ạ.
Mình thấy có khách sạn Mimosa đường Trần Hưng Đạo, hình ảnh trên website của khách sạn thấy ok nhưng không biết thực tế thế nào, có bạn nào từng ở khách sạn này cho mình xin ý kiến với ạ.

Cảm ơn rất nhiều

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back