What's new
Status
Not open for further replies.
Help help về lịch trình Pleiku -Gialai 17/5 - gấp gấp

Tình hình là book biếc vé máy bay này nọ lọ chai lên Pleiku roi di Gia Lai lên chơi với cậu em;), đùng 1 cái , nhà cậu ấy có việc đột xuất đi ĐN :( .thế là ko có ai dắt đi thăm thú Pleiku,GL :((. cậu ấy chịch cho đc cái xe tự thân vận động:T ...thì mình xin hỏi là trong tầm 7 ngày thì set plan thế nào cho ngon, bổ ,rẻ .Và có nhà nghỉ nào tầm 100k đổ lại k ah???:(
đường xá cũng k rành cho lắm ...lúc trước có đi nhưng cũng chỉ theo tour ,đánh nhanh rút gọn chứ thời gian k dc thư thả la liếm các kiểu ... sẵn bạn nào quởn đc thì cáp kèo mần chung cho đỡ kinh phí k :H??????ai set plan dùm mình , mình đội ơn ,lên PL hú ra cafe cầp , hay nhậu nhẹt anh em giao lưu cũng đc ợ..tại hạ biết ơn vô cùng (HH)(HH)......
:help:help

Đường lên Đà Lạt

Mình tính đi xe máy từ SG lên Đà Lạt qua QL20, nghe bảo đoạn từ Di Linh đến hết Đức Trọng làm đường xấu lắm, bác nào confirm giúp em với có đường nào tránh được không, em mới đi lần đầu. Cảm ơn mn!!

Re: Đường lên Đà Lạt

Mình mới đi về hôm 30-04, đường rất xấu nhưng dài khoảng 10 - 15km thôi. Còn bạn muốn tránh đoạn đường xấu đó thì đi vòng xa hơn rất nhiều đấy. Chịu cực tí cho an tâm, vì đi lần đầu mà, từ hôm 30-04 đến giờ chắc cũng đỡ hơn phần nào rồi đó :)

Hỏi đường đến làng Vân

CLB mình chuẩn bị đi làng Vân tháng 6 này, khoảng 15 người, cũng đông nên mình định gửi xe trên đèo rồi đi xuống, ai nhớ đường đến làng Vân có thể vẽ giùm mình cái đường từ chỗ giữ xe đến bãi Xoan qua mấy cái đường mòn nhìn từ gg maps được không ạ? Với lại nếu có ai còn giữ số đt của chỗ giữ xe trên đèo thì tốt quá! Mình có vẽ thử trên gg maps do mình đoán từ mấy bài viết trên mạng + ảnh nhưng không biết đúng không do mình chưa đi bao giờ.

Cảm ơn mọi người trước nhé! :D

Xin hỏi về du lịch tại Nha Trang

Em chào cả nhà phuot nhé!
Ngày mai em đi Nha Trang rồi mà vẫn chưa tìm được lịch trình phù hợp, muốn nhờ mọi người tư vấn giúp em do gấp lắm rồi ạ. Vì thời gian chuyến đi của em gấp quá: đầu giờ chiều 24/5 em đến và cuối buổi sáng 26/5 em phải về. Dự định của em là đi Vinpearl Land, Mũi Đôi, du lịch 4 đảo, Vịnh Ninh Vân, bãi biển Đại Lãnh :D nhưng ít thời gian quá. Hiện tại em chỉ biết xếp trọn ngày 25/5 đi Vinpearl Land; còn buổi chiều 24/5 và sáng 26/5 em chưa biết đi đâu nữa, vì các điểm muốn đi kia em tham khảo thấy phải mất khoảng 1 ngày mới hết mỗi điểm. Vậy em muốn nhờ mọi người tư vấn giúp em lịch trình cho phù hợp. Em là girl, đi 1 mình, dự định đến sân bay rồi về Trần Phú thuê phòng, và di chuyển bằng xe máy thuê ạ.
Em cảm ơn cả nhà ạ.

Sài gòn - Phan thiết - Cam ranh - Nha trang - Đà lạt - Sài Gòn

Tình hình là mình sắp đi như trên,đi đg ven biển từ SG - NT. Vận tốc đi rất chậm vi mình chưa đi cung này bao h muốn trải nghiệm cảm giác.
Vì đi 1 mình nên cũng lo. Không biết cung này có CA nhiều k . 1 lần đi lên bảo lọc bị hốt vì quá tốc độ 47/40. Kỳ này mình đi xe 2 thì nên khả năng bị để ý khá cao.
Dự tính chuyến đi tổng hành trình là 1000km . Thời gian đi k bó buộc trong bn ngày, chủ yếu đi , tham quan là chính k ăn chơi ngủ nghỉ 1 nơi.
Mấy bác có kn giúp mình đi như vậy thì nên nghỉ đêm ở đâu. Nơi đó có nhà nghỉ hay KS nào giá hợp lý. Vì đi 1 mình nên muốn ở chỗ nào tầm dưới 150k 1 đêm, chỉ vô ngủ r đi tiếp.
Dự tính hành trình vào ngày 3h - 13/6.
Chi phí đem theo là 2tr.
ở Nha trang thì k lo ở đà lạt cũng k lo, chủ yếu đoạn phan thiết - cam ranh. Định ở 1 đêm tại đây.

Xin cung đường Nha Trang - Kon Tum , địa điểm du lịch gia lai- kontum

Em chào cả nhà, hè này em dự định làm chuyến phượt từ Nha Trang đi Kon Tum. Mọi người cho em xin cung đường cũng như một vài địa điểm nên đi ở Gia Lai - Kon Tum. Em xin cảm ơn mọi người :D

Xin tư vấn cung đường phượt xe máy đi Sài Gòn - Đăk lăk (BMT)

Tình hình là em có lên kế hoạch du lịch phượt 1 mình và do mình là newbie chưa có kinh nghiệm phượt nhiều nên lập topic xin anh em cho tí kinh nghiệm. Các anh em góp ý dùm em các vấn đề sau.
1. Cho em xin lộ trình đi từ Sài Gòn - Đăk lăk (cho e xin cái giờ đẹp đẹp để khởi hành luôn nha tránh được các anh giao thông :(:(:().
2. Nếu em muốn lộ trình thoáng 1 chút thì nên đi 3 ngày hay 4 ngày ( kinh phí nên chuẩn bị bao nhiu là okie:gun:gun).
3. Em nên đi xe số hay là tay ga.
Mong các anh em tư vấn giúp em. Xin cám ơn:L:L:L:L!!!!

Bình Thuận - Ninh Thuận

Chào các bác :D đầu tháng 7 này mình có một tuần nghỉ định bay vào Sài Gòn rồi ra Bình Thuận, Ninh Thuận chơi rồi đến Nha Trang và bay về Hà Nội. Ý định sẽ book vé HN-SG rồi đi xe khách SG- Bình Thuận, sau đó ra Ninh Thuận để tiện về Nha Trang. Nhưng đến giờ vẫn mù mờ vụ ăn gì chơi gì ở Bình Thuận, Ninh Thuận quá :( các bác có thể gợi ý cho em plan đựoc không ạ :(

nguyenhoang

Mình muốn đi từ Đà Nẵng lên Buôn Mê Thuột bằng xe máy một mình. Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo với ạ.
E đi con Ex150 có ổn ko. Tại vì chưa đi xa thế bao giờ nên cũng hơi lo.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back