What's new

Góp ý xây dựng diễn đàn

E tham gia một số diễn đàn thì thấy có cái này hay có thể áp dụng đc cho bên phuot của mình. Bên aquabird ng ta ko cho viết bài bừa bãi. 5 bài đầu tiên đăng phải có sự kiểm duyệt của mod (đối với nick mới lập), phải đc mod duyệt qua ms được hiện lên diễn đàn. Và bài viết thứ 50 trở đi thì mới đc đăng bài ở box xin cho, nếu áp dụng đc vào bên diễn đàn của mình. THì những nick mới lập phải có trên 50 bài( hoặc 70 100 comment) thì mới đc lập topic rủ rê bạn đồng hành cho chuyến đi. Các mod thấy sao ạ?

Crm ơn ý kiến của bạn! Về việc kiểm soát 5 bài đầu thì về mặt kỹ thuật có thể làm, và thực tế thì ở một giai đoạn rất ngắn khi trang Phượt mới online mình cũng đã phải áp dụng, nhưng thực sự thì mong rằng sẽ không phải áp dụng lại lần nữa vì một mặt việc đó gây tâm lý không thỏa mái cho thành viên mới, mặt khác sẽ tạo một khối lượng công việc khổng lồ cho Mod.

Còn về áp dụng điều kiện để có thể mở topic ở box Tổ chức chuyến đi thì có thể đựoc áp dụng khi các Mod box thấy cần thiết, tuy nhiên do Nội quy riền của box đó đã khá chặt chẽ nên cũng dễ cho Mod trong việc xác định các topic không đủ độ tin tưởng.

Một lần nữa cảm ơn bạn!

Cho mình hỏi hiện tại việc này đang gây ức chế cho mình. Việc này là đúng hay sai, nếu sai thì cho mình cái link dẫn chứng. Mình vừa xem qua nhưng ko có thấy.
Mấy mod trial thấy đang trial cũng đừng làm quá nhé. Tham gia diễn đàn là vui vẻ hòa đồng chứ ko fai thích làm cái gì thì làm hoặc lôi người khác ra mà chứng tỏ đâu.
Thư nhắc nhở khi viết bài tại Phuot.vn - The Real Phuot
Chào bạn congzing,

Bạn đã nhận một lời nhắc nhở tại Phuot.vn - The Real Phuot.

Lý do:
-------
Lỗi trình bày bài viết

Vui lòng viết hoa đầu dòng,đầu câu.
-------

Bài viết gốc:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=857256
anh reply nhé: 2 - 3 người ( chốt là 2 xe )
Lời nhắc nhở này nhằm mục đích nhắc lại cho bạn về nội quy của diễn đàn mà bạn phải hiểu và tuân theo.

Chúc vui vẻ khi tham gia Phượt,
Phuot.vn - The Real Phuot
Hạnh phúc không phải là đích đến
Hạnh phúc là những chặng đường ta đi ...

Chào bạn Congzing!Việc viết hoa đầu dòng,đầu câu,tên riêng hay địa danh...là điều cơ bản của chính tả mà ai cũng biết và giờ chắc bạn cũng đã biết.

Cho mình hỏi hiện tại việc này đang gây ức chế cho mình. Việc này là đúng hay sai, nếu sai thì cho mình cái link dẫn chứng. Mình vừa xem qua nhưng ko có thấy.
Mấy mod trial thấy đang trial cũng đừng làm quá nhé. Tham gia diễn đàn là vui vẻ hòa đồng chứ ko fai thích làm cái gì thì làm hoặc lôi người khác ra mà chứng tỏ đâu.

Bạn xem làm gì! Điều cơ bản này thì khi bắt đầu đi học thì ai cũng đã hiểu rồi mà... Nói thêm hóa ra lại thừa đấy!
Khi bạn muốn truyền tải điều gì, với ai! Thì việc cần thiết mà bạn phải hiểu, đó là Tôn Trọng Người Đọc và cảm nhận. Nếu vậy, thì cách trình bày bài viết rất cần phải được chú trọng hơn nữa! Tôn trọng người đọc cũng chính là cách Tôn Trọng Bản Thân mình đấy bạn à.

Bạn trách mod vì đã nhắc nhở và đã chỉ ra cái sai của bản thân và còn ức chế vì điều đó...! Liệu có nên???:)

Cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng
Mình muốn ăn gừng mà bạn cho mình ăn ớt hoài là sao vậy bạn BBO ?.

P/s : Mình dislike ở đây không phải là không đồng tình hay không đồng ý với bạn Mod đó, nhưng vẫn đề cốt lõi ở đây mà mình muốn mang tới cho mọi người đó là 1 hàm ý khác chứ không phải đơn giản và tầm thường như bạn đang suy nghĩ về mình như thế đâu nhé .

CVN tin tưởng và giao phó cho nhiệm vụ làm Mod thì trong diễn đàn đang có rất nhiều bạn đang rất cần thông tin ở các mục hỏi đáp - Miền Trung , Miền Nam , vậy tại sao không phát huy khả năng là người đi nhiều , biết nhiều và cung cấp '' túi khôn '' cho các bạn ấy vững tin và lên đường . Mà lại làm những việc rất chi là tầm thường như đi soi chính tả , đầu câu , chấm , phẩy để rồi .....!!!!!!

Ứng xử mềm dẻo luôn là con đường khôn ngoan mà mọi người đều muốn hướng tới , vi chỉ những kẻ háo thắng , tư thù, chứng tỏ mình mới luôn ứng xử theo kiểu '' Thiên An Môn '' mà thôi .

Thân chào .

Last edited:
@thinhduyquach: bạn nói sai rồi đấy! "Soi" chính tả là việc rất nhàm chán đối với Mod nhưng vẫn phải làm, vì đó là việc bắt buộc phải làm để giữ cho diễn đàn này sạch sẽ, gọn gàng. Những bài viết hay, những thông tin quý đáng được để ở một nơi như vậy bạn ạ.

Diễn đàn này là một diễn đàn phi lợi nhuận nên việc tổ chức những chuyến đi không phải là nghĩa vụ bắt buộc của BQT diễn đàn mà nói trắng ra là chẳng ai rỗi hơi đi làm điều đó trừ những dịp đặc biệt như offline sinh nhật vừa rồi, bạn có biết là mỗi lần tổ chức BQT vất vả thế nào không trong khi ai cũng phải lo "cơm áo gạo tiền" cho bản thân cả.....Diễn đàn phượt là nơi để anh em trao đổi kinh nghiệm chia sẻ niềm vui nỗi buồn và các chuyến đi chứ không phải là nơi để tổ chức tour cho các bạn, nếu bạn muốn tìm một nơi để trả lời các câu hỏi và tổ chức cho bạn

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back