What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Hôm qua, Gia Đình Phượt tổ chức đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Nhiều nhóm tổ chức đi mình thấy vô cùng hỗn tạp, đủ loại thành phần, và phần nhiều là những người trẻ thích thể hiện, thiếu bản lĩnh, thiếu kỷ luật.

Cũng có nhiều leader quá kém nhưng tổ chức 1 lúc 40-50 người cùng đi, dẫn tới rất nhiều bất cập. Cái cốt chỉ để thể hiện ta đây làm leader này nọ... Hoặc vì chênh lệch tiền bạc...

Thiết nghĩ những người tham gia phượt nên suy xét kỹ khi tham gia bất kỳ nhóm nào. Thay vì "nhắm mắt - xách balo lên - và đi".

Re: Hôm qua, Gia Đình Phượt tổ chức đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Đợt đi Hà Giang mình cũng phải lên tận nơi để đón 1 bạn gái đoàn này vì lên đến thành phố HG bị cho đi độc hành

Đã khá lâu rồi mình ko đi phượt, phần vì công việc, phần vì ko còn hứng thứ với cách phượt hiện nay. Thật buồn khi thấy những đoàn 2-3 chục xe, đi mấy ngày về cũng ko nhớ nổi mặt nhau; và lại càng sợ đọc những thông tin như thế này trên fb những ng bạn chia sẻ.
Đối vs mình, phượt đã từng là 1 ng bạn thân thiết, nên những chuyện buồn như thế này thực sự khiến mình đau lòng, và càng đau lòng hơn khi thấy những dòng cmt của ai đó nói rằng hãy coi như k có việc j, ai nói ra thì ăn đánh....K biết là do các anh, các chị, các bạn đang quá buồn phiền vì mất mát này, hay thật sự ko có chút tình người nào nữa....
Những ng lập đoàn thật sự đáng trách, nhưng những ng đi theo họ cũng nên xem lại bản thân mình. Các bạn đừng vì ham vui, ham đông, ham liều lĩnh mà đánh cuộc sự an toàn và mạng sống của chính mình. Nếu họ kêu gọi mà ko có ng hưởng ứng thì sẽ ko có những than vãn, nhập nhèm, hay chuyện lừa lọc kinh doanh j cả. Và sẽ ko có chuyện đau lòng.
Mong muốn một điều k liên quan lắm, đó là nhờ chủ top chỉ cần để lại thông tin của bạn ôm xấu số là đủ rồi. Hình ảnh của bạn ấy có thể gỡ xuống để..., mình cũng ko biết nói thế nào nữa, chỉ là những bức ảnh tươi cười ấy ko nên để trong 1 topic buồn....

đây là lý do mà mình thích đi một mình

Phải cảm ơn bạn đã viết topic này để mọi người có thể có cái nhìn rõ hơn về một sự việc, và một hiện tượng.

Đây cũng là một trong số các lý do tại sao trong khu vực Tổ chức chuyến đi và Tìm bạn đồng hành của diễn đàn cấm việc lôi kéo sang các topic trên Facebook, và nhiều lần trên diễn đàn tôi xóa các bài câu kéo sang FB, và thành viên không được sửa bài viết sau một khoảng thời gian nhất định.

Các bạn cũng nhận thấy rằng nếu bài viết trên diễn đàn Phuot sẽ có những ý kiến đóng góp khác nhau và Leader phải xem xét các ý kiến đóng góp đó. Còn nếu trên FB thì chủ FB sẽ quá dễ dàng để xóa đi các ý kiến trái chiều, các ý kiến đóng góp, một tay che trời.

Vì vậy các bạn có thể hiểu việc gửi bài trên diễn đàn khác với viết topic kêu gọi trên FB như thế nào.

Topic này của chủ topic không phải là nơi chia buồn, mà là nơi cung cấp thông tin và cảnh báo cho tất cả mọi người về một cách thức đi phượt nguy hiểm.

Nếu những sự việc được nêu ra là đúng thì những hành vi cần được cảnh báo để những sự việc đáng tiếc không xảy ra nữa.
Ngược lại nếu còn những điều gì cần hiểu rõ thêm thì chúng ta có thể trao đổi thẳng thắn ở đây mà không phải sợ chủ các FB xóa bài.

Chúng tôi sẽ cố gắng khách quan để mọi người có được cách nhìn đúng đắn hơn về Phượt.

kinh doanh nhiều quá, mình bán áo minh biết, 45k 1 áo mà có người đến bảo ghi hóa đơn thành gấp đôi, rồng rắn 30 xe đi ở đèo thung khe ban đêm làm quá nguy hiểm. MÌnh đi qua đó 4 lần và lần đâu là ban đêm, mình ko bao h dám đi ban đêm qua đó nữa. Xe chở đá chắc phải mấy chục tấn, thời tiết thì rét , ánh đèn xe máy chỉ như 1 đốm đèn dầu trong đêm thôi. chẳng may 1 xe thủng xăm hay mất phanh thì thật sự là tia họa giữa đèo thung khe ban đêm

Mất mát quá lớn ! Làm ơn xin đừng mang đam mê của họ ra làm thứ để kinh doanh.Mất tiền có thể làm ra được nhưng còn mạng ngừoi ko có ngừoi thứ 2 đâu.

Tôi tạm xóa một số bức ảnh cá nhân của bạn nữ, nhưng vẫn để lại trang đầu FB, vì có liên quan trực tiếp đến sự việc và FB có vai trò tổ chức (đã ẩn) kia.

Xin chia buồn với gia đình hai bạn trẻ, mong bạn trai sớm bình phục!

Mình cũng đi đc 1 số cung, hầu như chỉ có bạn bè đi cùng nhau, tối đa là 6 -8 người là hợp lý, vừa đi vừa quản lý và quan tâm nhau. Mình làm lead luôn nên sau mỗi chuyến đi đều thấy rất lạ khi số tiền chi ra cho đoàn chỉ bằng 1/2 số tiền nhiều đoàn khác kêu gọi thu, cũng cảm giác có tí kinh doanh nhưng hnay đọc mới dám tin là thật.
Sang tuần nhóm mình lại đi mà đọc tin vừa buồn vừa sợ. Khổ thân 2 bạn, mong bạn nam nhanh hồi phục.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back