What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ

Mong rằng sau chuyện này các bạn sẽ cẩn thận hơn trong việc chọn bạn đồng hành. Khá lâu rồi mình chưa quay lại diễn đàn và thấy tin này rất buồn. Chúng ta phượt vì đam mê khám phá chứ không phải phượt theo phong trào. Mong rằng mỗi thành viên trong diễn đàn sẽ mang trong mình tinh thần Phượt đúng nghĩa để mỗi chuyến đi sẽ là một kinh nghiệm đáng nhớ trong đời, tạo động lực cho công việc và cuộc sống chứ không phải là một bài học đắt giá vì thiếu hiểu biết.
Rất mong sẽ không còn trường hợp nào như vậy. Mong em yên giấc ngàn thu !

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ

Thiếu chuyên nghiệp thiếu minh bạch mà cũng đòi tổ chức này nọ để rồi đến lúc xảy ra việc thì quá muộn, đọc mà cảm thấy nó làm cho xấu hình ảnh của từ "Phượt" đi. Bản thân mình đi lang thang đây đó cũng nhiều, cũng mới vào diễn đàn để tìm thêm những người bạn mới cùng chí hướng trước mình cũng có hay tham gia cùng đội Naked Rider bên diễn đàn pkl, bên họ tuy ít đi mà có khi cả dân anh chị nữa nhưng một khi vào đội hay đi đoàn đều tuân thủ nghiêm ngặt quy định của đội. Trong đội ai cũng rất niềm nở luôn chú ý giúp đỡ nhau trên đường kể cả những thành viên mới đi tham gia cùng. Chuyện tiền nong thì khỏi phải bàn mọi cái đều được thủ quỹ gửi một bản Excel kèm theo hình ảnh hóa đơn vào mail và được post lên diễn đàn để mọi người cùng thấy. Nói là đi pkl mà mình thấy vài chuyến đi đóng góp cũng chả tốn kém hơn phượt là bao nhiêu nhất là chuyến Mộc Châu kia chả cần biết ăn tiêu thế nào nhưng đóng chung cho đoàn tận 900k bản thân mình đi một mình với gấu ngủ nhà nghỉ mua sắm ăn uống thoải mái đặc sản các thứ mà chưa hết nôi 2tr5 đằng này đi theo đoàn chưa tính chi phí mua riêng tư.
Chốt lại đừng ai làm xấu hình ảnh phượt thêm nữa đến bố mình cũng hay đọc báo, đọc tin đấy bố mình còn nói toàn là một lũ vô công rồi nghề đi chả giải quyết gì mang họa vào thân, còn định cắm mình từ nay không đi phiêu du đâu nữa thật sự mình chẳng biết nói sao nữa ::(

Cá nhân mình nghĩ đến thời điểm này có thể close topic. Biết được nguyên nhân có chăng cũng chỉ thỏa mãn được sự tò mò.
Cái quan trọng hơn là chúng ta đã rút ra được điều gì. Có quá nhiều bài học có thể được rút ra từ cái giá đắt chát rồi.

Chút ngu ý hi vọng không bị gạch đá.
Chúc ae phượt 2014 chân cứng đá mềm!

Vẩn câu nói củ:"đẳng cấp vẩn là solo"

Một ngày không xa ... anh sẽ đến thăm em và thắp cho em một nén huơng . Tiểu Ngư !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,639
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back