What's new

Gửi lời cảm ơn đến các bác

Chitto

Phượt thử
Staff member
Tớ có người bạn thân, bạn học cùng đại học, và giờ làm cùng nơi, có con trai mới hơn 3 tuổi, mới phát hiện bị bệnh máu trắng, hiện nằm ở Singapore.

Mặc dù biết rằng diễn đàn của chúng ta không phải nơi để thực hiện công tác xã hội, nhưng vì phải cố giúp bạn, và trong lòng bất nhẫn, nên cứ viết lên đây, mong các bác thông cảm.

Bác nào có bất cứ sự giúp đỡ nào, hoặc chỉ là có chỉ dẫn, thông tin nào, hoặc chỉ đơn giản là đọc bài báo và topic này, cũng xin hết sức cảm ơn.

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xa/193942/

http://dantri.com.vn/tamlongnhanai/Chau-be-3-tuoi-truoc-luoi-hai-tu-than/2008/4/225876.vip

Vợ chồng người bạn tớ cũng có cậu con trai 6 tuổi mắc bệnh hiểm nghèo phải thay tuỷ. Bệnh cháu hiếm gặp và phát hiện muộn nên giờ rất nặng và cũng ít cơ hội.Hiẹn tại cháu cũng đang nằm bên Sing cùng bố mẹ ông bà. Tớ đưa chitto cái link để tham khảo :http://360.yahoo.com/profile-t1zqXzo_c6fS.X_WNbu5 có khi 2 cháu nằm cùng viện thì bố mẹ có thể gặp nhau , trao đổi thông tin hay tương trợ , động viên lẫn nhau được thì tốt.Bạn tớ mời cả bs bên Mỹ qua hội chẩn và chắc sẽ thay tuỷ tại Sing , sau đó tiến triển tốt thì đưa qua Mỹ điều trị tiếp ( cũng may là gia đình đại gia nên có đ/k).
Cầu mong cho các cháu tai qua nạn khỏi !

@ Són chắc biết vợ chồng Tiến Lan?

Tôi hết sức chia xẻ với vợ chồng anh chị Trung - Thủy.
Năm 2001, cháu nhà tôi cũng bị bệnh này khi cháu gần 3 tuổi, nhưng ở thể nhẹ (L1), cháu điều trị 3 năm tại khoa A9 bệnh viện NHi , mỗi năm mất mấy tháng nằm viện, sau đó uống thuốc 2 năm, đến 8 tuổi thì dừng thuốc và ổn định , may phúc cho gia đình nhà tôi. Đến nay cháu đã học lớp 3 và sinh hoạt bình thường.
Điều trị bệnh này rất vất vả và tốn kém, thời gian đó vợ chồng tôi gần như "chuyển hộ khẩu" vào viện Nhi.
Ở viện mấy năm, tôi đã chứng kiến biết bao nhiêu cháu ra đi, đau lòng lắm các bác ạ, có nhiều cháu cũng ở thể nhẹ, nhưng do gia đình không có điều kiện kinh tế lên không thể theo chữa trị được. Tuy nhiên bệnh này hầu hết là rất khó chữa trị nếu ở thể nặng và phát hiện muộn (sau 5 tuổi), với lại trình độ khoa học của nước ta còn nhiều hạn chế.
Với số tiền lớn như vậy thì quả thật là rất khó khăn cho gia đình anh Trung, theo tôi, bác Chitto có thể làm đầu mối kêu gọi mọi người ủng hộ, giúp đỡ cho gia đình anh Trung, bác không lên ngại vì là bạn bè, tất cả là chia xẻ tấm lòng thôi bác ạ (trước đây, nhiều đêm thức trắng bên con, ngoài sự động viên giúp đỡ từ gia đình, tôi đã rất xúc động và biết ơn sự động viên, giúp đõ của anh em bạn bè, nhiều khi chỉ là một lời động viên bác ạ, vì việc chữa trị sẽ rất lâu dài và tốn kém).
Tôi xin được ủng hộ 500.000 đ, nhờ bác Chitto chuyển giúp nhé. Bác gọi cho tôi theo số 091.297.2468, cảm ơn bác.
Cầu mong Trời Phật phù hộ cho cháu Bùi Đức Minh chiến thắng được căn bệnh này.

Last edited:
Bác Chitto rảnh cà phê để em ủng hộ tý. Vì bạn bác, vì tình cảm của bác với bạn nhé.

Chúc may mắn.

Mừng cho cháu nhà bạn Mic71 nhé ! Nhưng hình như bạn Mic71 có nhầm chút , người bạn của chitto đang cần giúp đỡ là vợ chồng anh Trung.

Mừng cho cháu nhà bạn Mic71 nhé ! Nhưng hình như bạn Mic71 có nhầm chút , người bạn của chitto đang cần giúp đỡ là vợ chồng anh Trung.

Xin lỗi bác, em đã sửa lại rồi ạ

Chitto hẹn mấy anh em cafe đi, mỗi người ủng hộ 1 ít giúp đỡ vợ chồng bác ấy

Hay mình hẹn trưa mai nhé, Chitto? Chitto cho địa điểm gặp, mấy anh em sẽ tới gặp bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back