What's new

Gửi lời cảm ơn đến các bác

Xin lỗi mọi người vì hôm nay không ở nhà nên không trả lời các bác được.

Trước hết xin rất cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Ngày mai Chitto đi công tác ở tỉnh từ sáng sớm, nên cái hẹn café xin hẹn các bác tuần sau nữa, khi đã về Hà Nội.

Các bác có lòng giúp cho vợ chồng Trung, xin vui lòng gửi vào tài khoản của Trung - Thủy, tài khoản này có đưa trong bài báo rồi ạ.

Bùi Kiên Trung 001 100 251 2688 - Vietcombank.

Thay mặt Trung - Thủy, chân thành cảm ơn sự quan tâm của mọi người.

Đọc bài về cu Tít xúc động quá, em cũng xin đóng góp một phần nhỏ để giúp đỡ Tít.

E cũng xin đóng góp theo bác mic71, đọc xong thấy xúc động quá, ai đã từng sống định cư trong bệnh viện mới thấy nó quí thế nào....Các bác cứ chuyển qua ATM là được rồi!

Hoàn cảnh cháu bé tội quá , làm cha mẹ mà gặp cảnh này đau quá các bác ạ.

Trên 4R , chắc cũng có bác biết bác phuongnam , bác này hiện nay có 2 đứa con sinh đôi vừa hơn 1 tuổi bị bệnh tương tự thế này nhưng nhẹ hơn , em chỉ biết là gọi nôm na là dư bạch cầu.

Rất tội 2 đứa nhỏ là cứ mỗi tháng phải vào bệnh viện truyền máu 1 lần thì cơ thể mới khoẻ được tý chút.

Hiện nay , bác phuongnam cũng tìm kiếm khắp nơi để chữa bệnh cho 2 bé.

Cám ơn các bác đã chia sẽ.

Em đã nhờ bạn em chuyển tiền ủng hộ gia đình nhà bạn Kiên Trung - ĐH Kinh tế QD HN.

Bác TungRau có thể cho biết thêm thông tin nhà bác phuongnam được không? Ví dụ như cách thức giúp đỡ, tài khoản số nào hay là chi tiết người nhận ra sao?

Em cũng nhân đây xin có ý kiến. Những cảnh ngộ khó khăn trong cuộc sống có rất nhiều, nhiều vô cùng luôn. Mà thật sự khả năng giúp đỡ của từng cá nhân đối với cộng đồng cũng hạn chế. Tuy diễn đàn này không phải là diễn đàn làm từ thiện nhưng cũng là một hình thức tương tác xã hội.
Vậy chúng mình có nên lập ra một Quỹ chung, lấy tên là Quỹ Việt Du, rồi khi có trường hợp nào cần giúp đỡ sẽ trích quỹ ra để giúp.
Quỹ gây bằng cách: tổ chức các cuộc bán hàng online (mua bán đồ nghề của phượt gia, quần áo, đồ dùng...) có thể ủng hộ toàn bộ số tiền mua bán, hoặc là một phần; viết báo và đăng ảnh để có nhuận bút, nhuận ảnh đóng góp cho quỹ...
Em xin tình nguyện đứng ra ... đề nghị bác pvc điều hành quỹ này, hẹ hẹ.

Em sẽ tiếp tục dòm ngó các bài viết và ảnh đẹp trên diễn đàn gửi cho các bác, nhuận bút thu được sẽ gửi cho tác giả và tuỳ các tác giả đóng góp cho quỹ.

Được không ạ, cả nhà?

Em đã nhờ bạn em chuyển tiền ủng hộ gia đình nhà bạn Kiên Trung - ĐH Kinh tế QD HN.

Bác TungRau có thể cho biết thêm thông tin nhà bác phuongnam được không? Ví dụ như cách thức giúp đỡ, tài khoản số nào hay là chi tiết người nhận ra sao?

Em cũng nhân đây xin có ý kiến. Những cảnh ngộ khó khăn trong cuộc sống có rất nhiều, nhiều vô cùng luôn. Mà thật sự khả năng giúp đỡ của từng cá nhân đối với cộng đồng cũng hạn chế. Tuy diễn đàn này không phải là diễn đàn làm từ thiện nhưng cũng là một hình thức tương tác xã hội.
Vậy chúng mình có nên lập ra một Quỹ chung, lấy tên là Quỹ Việt Du, rồi khi có trường hợp nào cần giúp đỡ sẽ trích quỹ ra để giúp.
Quỹ gây bằng cách: tổ chức các cuộc bán hàng online (mua bán đồ nghề của phượt gia, quần áo, đồ dùng...) có thể ủng hộ toàn bộ số tiền mua bán, hoặc là một phần; viết báo và đăng ảnh để có nhuận bút, nhuận ảnh đóng góp cho quỹ...
Em xin tình nguyện đứng ra ... đề nghị bác pvc điều hành quỹ này, hẹ hẹ.

Em sẽ tiếp tục dòm ngó các bài viết và ảnh đẹp trên diễn đàn gửi cho các bác, nhuận bút thu được sẽ gửi cho tác giả và tuỳ các tác giả đóng góp cho quỹ.

Được không ạ, cả nhà?

KHÔNG!

Các hoạt động gây quĩ trên Phượt chỉ được đơn thuần mang tính sự vụ và cá nhân thôi.

Tính tôi lười và ngại chạy ra chạy vào ATM lắm, hôm nào bác Chitto về thì alo cafe tôi chuyển tiền mặt nhờ bác đóng giúp nhé (beer)

Đồng ý với bác Sơn. Hoạt động từ thiện không phải mục đích của Việt Du, không hô hào rộng, dễ hiểu lầm lắm (NT)

Cái này nói ngay từ đầu rồi. Viet Du sẽ không đứng tên bất kỳ một hoạt động gây quỹ nào.

Em cũng ko có ATM. Ta có thể rủ nhau trưa nào đó chạy đến thăm gia đình họ và gửi quà luon thể. Em đang cầm phần đóng góp của bác sontt. Esk rảnh lúc nào mình đi nhỉ?

Lơ đễnh bấm nhầm mẹ nó vào thanks :D

Mai em không ở Hà Nội, thứ 4 thì có thể, sáng thứ 4 em gọi anh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back