What's new

Gửi mọi người

Các bạn thân mến !!

Vấn đề không minh bạch trong thu chi của mỗi chuyến đi, cũng như việc tổ chức sự kiện không tốt (không xứng đáng với số tiền đã thu của mọi người) - là việc cần phải được làm rõ từ cả 2 phía.

Điều này đảm bảo sự trong sạch của người tổ chức, hoặc sự thỏa mãn của người tham gia.

Hiện tại, qua xác nhận về số điện thoại dùng chung 01699155866. Có thể tạm khẳng định nick drifking8xgiohanoi là 1.
Do vậy, rất cần thêm phản hồi thông tin từ phía các bạn tham gia các chuyến đi do 2 nick này làm Trưởng đoàn.

1. Về phía các bạn tham gia:
- Chúng tôi cần sự chính xác trong các thông tin (không dự đoán hoặc mang tính cảm nhận).
- Thông tin đưa ra phải được xác nhận đúng bởi ít nhất 2 bạn tham gia.

2. Về phía 2 nick driftking8xgiohanoi:
- Các bạn PHẢI đưa ra bảng thu chi cụ thể nếu có ít nhất 2 bạn trong nhóm yêu cầu.
- Các bạn PHẢI trả lời cho các nghi vấn liên quan đến vấn đề tổ chức.

@ Các bạn tránh sa đà vào việc bới móc cá nhân hoặc bình luận chung chung kiểu võ đoán, làm loãng nội dung chính của topic !!

Bạn nói hoàn toàn đúng. Mình có tham gia vụ đi Tam Đảo còn vụ Mẫu Sơn mình không tham gia nên mình sẽ đưa ra ý kiến của mình về vụ Tam Đảo.
1. Đoàn đi hôm đấy có tất cả là 20 xe, mỗi xe 2 người. Phí đóng là 300K/1ng => tổng thu là 12tr
2. Thuê 5 phòng tại KS cây thông, giá phòng cứ cho là 500K => 2tr5 tiền phòng
3. Tiền làm bảng tên: 100K là nhiều
4. Tiền thuê chỗ đốt lửa trại và củi đốt : theo mình kịch cầu là 1tr)
5. Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh: cái này mình không biết là bao nhiêu
6. Ăn trưa cho đừng đấy con người là 6 mâm, mỗi mâm có 1 đĩa trứng tráng + 1 bát canh + 1 đĩa thịt rang + 1 đĩa su su luộc + Cơm. Theo mọi người 6 mâm trên thêm 1,2 chai rượi nhỏ như chai lavie thì khoảng bao nhiêu tiền. Tớ cứ tính là 1tr chẵn đi

Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko.
P/S:(Xăng xe thì xế với ôm tự cưa đôi, hoặc xế tự đổ)

Đúng A Ân đây, Chú ko có khất tất sao phải thế nhỉ.
A biết chú A mới commen thế, nếu chú muốn A chơi sạch vậy để A làm rõ chuyện của chú cho mọi người luộn nhé.

(Cái tiền 50k hôm SN yến là tiền đồ uống của chú - ngồi ở quán cafe với chè chanh ở ngã 4 sở, vì thế chú đừng có nhắc đến là A nợ chú nhé. Hôm SN Yến đâu có 10 người, 3 người góp thanh toán tiền uống có 50k của chú. A cầm tiền chịu thanh tóan nhưng TUẤN nó bảo nó thanh toán, A đưa nó tiền mọi người góp nó ko lấy. A bảo A sẽ trả tiền uống chè chanh. )

A vừa xác nhận lại với một vài người. Có gọi điện lại cho A Hải (chú bảo A Họ của chú) thì hôm off đồ nướng ở Kim Liên thì không hề có giấy báo cáo thu chi nhé.
Trước khi thanh tóan vụ đấy chú trốn về sớm không share $ với mọi người
A nhớ không nhầm thì ngay cả vụ ăn lẩu với uống beer ngay sau khi đi từ tam đảo về chú cũng trốn về trước không share tiền

Mẫu sơn A không đi nhưng A biết chú là người đứng ra tổ chức, chắc chú không nhớ mọi người off sau khi đi mẫu sơn về A cũng Tham gia.
.

A sẽ lấy lại trong sạch cho chú, nếu chú thấy mình không có nhập nhèm trong chuyện này. Chú cứ yên tâm là thế vì A E biết nhau

Em nói nha !!Anh quên cái lúc đi trà chanh ngã tư sở anh ậm uh` khi em nhắc đến 50k ư !!Sao anh hèn thế !!Làm ko dám nhận à!!Sao lúc đi trà chanh,a Hải đòi tiền,e đòi tiền a ko nói như bây giờ a nói đi!!Sao phải im để lảng đi nhỉ !!!
Còn vụ cafe sn Yến ,Tuấn nó kêu là nó trả,còn khi nó kêu nó trả thì a phải trả lại tiền đã thu của mọi người.
Còn vụ sau e chẳng được biết a thỏa thuận luôn ý,giờ a nói em cũng chả biết có phải a bịa ko

Anh nhập nhắng như thằng trẻ con ý a Ân à
Còn vụ Mẫu Sơn đúng là e có biết a đi off,nhưng a đi off a có biết dek đâu đó chỉ là buổi cảm ơn của 1 cô bé SG dành cho mấy ng` tụi em.Anh bịa hay lắm đó,cứ check cả đoàn MS xem ai trưởng đoàn đi
Số điện thoại chị Hương 0978532753 Anh gọi lại hỏi có phải hôm đó em đứng dậy em đưa báo cáo thu chi đầy đủ trước khi ngồi vào ,và để lại trước khi đi không
Vụ off nướng a Hải đóng 80k cho em nha,em đã dặn anh Hải rất kĩ nha,em ko hèn hạ nhập nhằng tiền đâu.Cần thiết gọi a Hải ra ngồi nc xem đúng ko.
Vụ Tam Đảo thì em xin nói luôn nha,hôm đó Thủy bạn em nó đứng lên thanh toán ( e đưa tiền cho Thủy số tiền còn dư ) và số còn lại bạn e đã đóng cho e
Em làm gì ko nhập nhèm vài chục K làm gì để hèn ng` đi đâu a Ân à
Báo cáo Admin số mình là 0922063113
Nhà mình ở phố Quang Trung
Admin cần đối chất mình sẵn sàng

Last edited:
Bạn nói hoàn toàn đúng. Mình có tham gia vụ đi Tam Đảo còn vụ Mẫu Sơn mình không tham gia nên mình sẽ đưa ra ý kiến của mình về vụ Tam Đảo.
1. Đoàn đi hôm đấy có tất cả là 20 xe, mỗi xe 2 người. Phí đóng là 300K/1ng => tổng thu là 12tr
2. Thuê 5 phòng tại KS cây thông, giá phòng cứ cho là 500K => 2tr5 tiền phòng
3. Tiền làm bảng tên: 100K là nhiều
4. Tiền thuê chỗ đốt lửa trại và củi đốt : theo mình kịch cầu là 1tr)
5. Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh: cái này mình không biết là bao nhiêu
6. Ăn trưa cho đừng đấy con người là 6 mâm, mỗi mâm có 1 đĩa trứng tráng + 1 bát canh + 1 đĩa thịt rang + 1 đĩa su su luộc + Cơm. Theo mọi người 6 mâm trên thêm 1,2 chai rượi nhỏ như chai lavie thì khoảng bao nhiêu tiền. Tớ cứ tính là 1tr chẵn đi

Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko.
P/S:(Xăng xe thì xế với ôm tự cưa đôi, hoặc xế tự đổ)

Tùng em à
Em thích bữa nào gặp a đưa lại bảng thu chi nha
Em tính hay quá đó nha
Không biết em quên hay em cố tình quên nhỉ,hay là em cũng giống như ân có chút ... gì đó
Em tính cái gì cũng giảm đi 1 /2 hay quá
Lúc nào gặp a sẽ cho e bẳng thu chi kèm số điện thoại các dịch vụ nha
Đứa nào nhập nhèm hay ko sẽ biết
Còn ở đâu chỗ thuê lửa trại + củi đốt + dàn âm thanh 1tr đấy cho xin số để lần sau a lên Tam Đảo a thuê
Rồi gần 40 mạng người ,ăn hết 1 tr thui á !!Ở đâu cái cho xin số Đt để lần sau lên TD còn biết chỗ
Uống rượu thì uống như nước lã mà kêu có 1,2 chai ư
Đồ ăn thì bàn nào cũng gọi thêm đồ
Anh thấy miệng lưỡi e bắt đầu không xương rồi đó Tùng à

Chú ở đó mà chú ko thấy a còn phải mua thêm 1 bó củi mất 300k à
Nói mà ko biết nghĩ ng` ta gọi là gì nhỉ

Last edited:
Các bạn thân mến !!

Vấn đề không minh bạch trong thu chi của mỗi chuyến đi, cũng như việc tổ chức sự kiện không tốt (không xứng đáng với số tiền đã thu của mọi người) - là việc cần phải được làm rõ từ cả 2 phía.

Điều này đảm bảo sự trong sạch của người tổ chức, hoặc sự thỏa mãn của người tham gia.

Hiện tại, qua xác nhận về số điện thoại dùng chung 01699155866. Có thể tạm khẳng định nick drifking8xgiohanoi là 1.
Do vậy, rất cần thêm phản hồi thông tin từ phía các bạn tham gia các chuyến đi do 2 nick này làm Trưởng đoàn.

1. Về phía các bạn tham gia:
- Chúng tôi cần sự chính xác trong các thông tin (không dự đoán hoặc mang tính cảm nhận).
- Thông tin đưa ra phải được xác nhận đúng bởi ít nhất 2 bạn tham gia.

2. Về phía 2 nick driftking8xgiohanoi:
- Các bạn PHẢI đưa ra bảng thu chi cụ thể nếu có ít nhất 2 bạn trong nhóm yêu cầu.
- Các bạn PHẢI trả lời cho các nghi vấn liên quan đến vấn đề tổ chức.

@ Các bạn tránh sa đà vào việc bới móc cá nhân hoặc bình luận chung chung kiểu võ đoán, làm loãng nội dung chính của topic !!

Số điện thoại mình là 0922063113
Nhà mình ở Quang Trung
Mình với nick giohanoi ko hề liên quan
Nếu bạn cần điều gì đê đối chứng mình sẵn sàng

Dạ cháu báo cấu với các bác là cháu có đi chuyến Mẫu Sơn ạ và đúng là cháu có đóng 550k và theo như a lead nói là về còn thừa 35k 1 ng ạ. Còn thì về công khai tài chính thì cháu nghĩ là mọi ng đừng vội đổ cho a lead là lừa đảo mà chả may thì tội nghiệp a í, cháu đồ chừng cái lý do a í chưa công khai cũng là vì hôm về HN đi off, bọn cháu cũng vì biết nhau rồi nên cũng chưa thấy ai hỏi nên chắc a í chưa đưa thôi mà, còn về khoản báo cào thì cháu nghĩ có bác nào muốn hỏi thì bh bác chịu khó hỏi lại chắc là có thôi ạ, các bác cứ bình tĩnh chứ mà đừng như bác chủ thread là gọi ngay a lead là lừa đảo rồi.

1. Hôm đi ăn đồ nướng tớ cũng chẳng thấy có giấy thu chi các khoản cả. Với nữa là hôm ăn đồ nướng xong mỗi người đều đóng $ campuchia nhé
2. Hôm đi SN Yến thì ai cũng đóng 50K, ko riêng gì bạn đâu nhé, 50K * 7 = 350K. Lúc thu $ xong thì Tuấn nó đã thanh toán rồi nhé (hết 250K). Còn lại 100K thì lúc đi uống trà chanh chắc còn thừa vài nghìn lẻ thôi bạn

Hôm đi sn Yến tiền cafe Tuấn nó lấy tiền riêng của nó ra mời mọi người nha
Sau đó nó hỏi tao là Ân trả lại tiền chưa nha
Hóa ra cũng ko biết có đứa nhập nhèm tiền à

Tùng em à
Em thích bữa nào gặp a đưa lại bảng thu chi nha
Em tính hay quá đó nha
Không biết em quên hay em cố tình quên nhỉ,hay là em cũng giống như ân có chút ... gì đó
Em tính cái gì cũng giảm đi 1 /2 hay quá
Lúc nào gặp a sẽ cho e bẳng thu chi kèm số điện thoại các dịch vụ nha
Đứa nào nhập nhèm hay ko sẽ biết
Còn ở đâu chỗ thuê lửa trại + củi đốt + dàn âm thanh 1tr đấy cho xin số để lần sau a lên Tam Đảo a thuê
Rồi gần 40 mạng người ,ăn hết 1 tr thui á !!Ở đâu cái cho xin số Đt để lần sau lên TD còn biết chỗ
Uống rượu thì uống như nước lã mà kêu có 1,2 chai ư
Đồ ăn thì bàn nào cũng gọi thêm đồ
Anh thấy miệng lưỡi e bắt đầu không xương rồi đó Tùng à

Chú ở đó mà chú ko thấy a còn phải mua thêm 1 bó củi mất 300k à
Nói mà ko biết nghĩ ng` ta gọi là gì nhỉ

Thứ nhất: mình có gì nói đấy, thấy thế nào nói đúng như thế ko thêm ko bớt.
Thứ hai: mình với anh Ân cũng chỉ giống như mình với ấy, quen nhau từ vụ đi Tam Đảo. Đi về gọi là quen biết xã giao
Thứ ba: mình tính phí thuê chỗ đốt và củi đốt là 1tr. khoản thuê dàn âm thanh mình tính vào khoản "Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh". Có thể ở trên bạn nghĩ rằng mình tính cả thuê dàn âm thanh vào đó.
Thứ tư: riêng vụ ăn trưa mình khẳng định 1tr là đẹp (40 người). Trứng tráng: 30K, su su:20K, canh:20K, cơm:30K, còn thịt rang:120K. Nhưng đây là gọi nhiều đặt theo đoàn nên giá sẽ còn giảm nữa nhé.
Thứ năm: khoản trên mình tự tính nhé. Ko phải là mình tính ra rồi chắc chắn 100% là như thế. Thế nên ở dưới mình có ghi dõ là "Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko."

Đỡ cãi nhau mất tình anh em. Bác chứ cho em cái phiếu thu chi nhé.
Với nữa là để tránh hiểu nhầm giữa các bên, cũng như ảnh hưởng đến uy tín của bác. Bác cứ đưa ra phiếu thu chi

P/S:
-rượi vang có 2 chai và 1 can rượi 5l táo mèo (của 1 bác nào đấy xách đi).

Thứ nhất: mình có gì nói đấy, thấy thế nào nói đúng như thế ko thêm ko bớt.
Thứ hai: mình với anh Ân cũng chỉ giống như mình với ấy, quen nhau từ vụ đi Tam Đảo. Đi về gọi là quen biết xã giao
Thứ ba: mình tính phí thuê chỗ đốt và củi đốt là 1tr. khoản thuê dàn âm thanh mình tính vào khoản "Tiền mua đồ ăn + 2 chai rượi vang + linh tinh". Có thể ở trên bạn nghĩ rằng mình tính cả thuê dàn âm thanh vào đó.
Thứ tư: riêng vụ ăn trưa mình khẳng định 1tr là đẹp (40 người). Trứng tráng: 30K, su su:20K, canh:20K, cơm:30K, còn thịt rang:120K. Nhưng đây là gọi nhiều đặt theo đoàn nên giá sẽ còn giảm nữa nhé.
Thứ năm: khoản trên mình tự tính nhé. Ko phải là mình tính ra rồi chắc chắn 100% là như thế. Thế nên ở dưới mình có ghi dõ là "Bạn có thể cho cái bảng tổng kết thu chi cho mình được biết được ko."

Đỡ cãi nhau mất tình anh em. Bác chứ cho em cái phiếu thu chi nhé.
Với nữa là để tránh hiểu nhầm giữa các bên, cũng như ảnh hưởng đến uy tín của bác. Bác cứ đưa ra phiếu thu chi

P/S:
-rượi vang có 2 chai và 1 can rượi 5l táo mèo (của 1 bác nào đấy xách đi).
Can rượu táo mèo đây mua thêm nha
Mày cứ thu xếp đi tao gặp mày Tùng à
Mày tính ăn trưa rẻ quá cơ Tùng à,thịt lợn mày ăn là thì lợn rừng đó ko biết à.
Ngày mai mày thu xếp,tao lên với mày lên Tam Đảo ( đi ô tô )
Lên trên Tam Đảo xem giá cả ăn trưa đúng mày nói ko nha
Nếu không phải thì ;)
Tao hẹn mày sáng mai đi đó,nếu đủ bản lĩnh alo tao

Thôi vậy bây h ta bóc tách từng vấn đề cho rõ ràng nhé.
Việc đầu tiên của tập thể, thu chi phải rõ ràng chú cho mọi tham gia chuyến đi người xác minh.
A ko tham giam gia vụ đi mẫu sơn nhưng có tham gia vụ tam đảo
Đề nghị trước tiên chú post bản thu chi vụ Tam Đảo lên đây (A sẽ gửi link cho mọi người vào)
Đây là topic thắc mắc về vấn đề tiền nong vụ mẫu sơn nên chú cũng nên post bản thu chi lên đi

Còn chi phí hôm SN yến A Thấy chú xúc phạm A rồi đấy. Tuấn Bạn A vụ Tam Đảo là chuyến đầu tiên nó ko có quen online, vì thế A sẽ mời chú, Tuấn Yến, Tùng với A Hải uống nước để giải quyết cho nó rõ ràng nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,119
Latest member
mksportstop
Back