What's new

Hà Giang (31/08 - 03/09) - Trả hẹn Lũng Cú - Xuôi Mã Pí Lèng

Chào các bạn!
Dịp 2/9 năm trước đoàn mình đi Hà Giang nhưng vì một vài dí do mà lỡ hẹn với cái Cột cờ Lũng Cú :)). Thế nên mình quyết định sẽ trả cái hẹn vào dịp 2/9 năm nay. Đã rủ rê được 4-5 bạn đi cùng, mình muốn tuyển thêm cho nó xôm. Dự kiến chốt đoàn khoảng 8 xe, ưu tiên xế :x vì đang thiếu xế. Bạn nào rảnh rỗi muốn khám phá Hà Giang dịp đó mời join cùng đoàn mình. Hoan nghênh tất cả mọi người :D

Gạch đá xin quăng tại đây.

Lịnh trình dự kiến như sau:

Ngày 1: Thứ 6 - 31/08 Hà Nội – Hà Giang
Tập trung tại cổng trường ĐH Quốc Gia (đường Xuân Thủy), 18h xuất phát (có mặt trước 30' để chuẩn bị)
Nghỉ và ăn đêm ở Thành phố Tuyên Quang. Chạy tùy sức, có thể nghỉ đêm ở Việt Quang.

Ngày 2: Thứ 7 - 01/09 Hà Giang - Lũng Cú
Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh – Phó Bảng - Lũng Cú.
Ăn Trưa tại Yên Minh
Tối ăn và ngủ tại Lũng Cú

Ngày 3: Chủ Nhật – 02/09 Lũng Cú – Ba Bể
Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc - Bảo Lâm - Yên Thổ - Công Bằng – Ba Bể.
Do đoàn nhiều xế mới nên có thể sẽ đổi sang Bảo Lạc - Tính Túc - Ba Bể
Ăn trưa ở Bảo Lâm/Bảo Lạc. Tối ngủ Ba Bể.

Ngày 4: Thứ 2 – 03/09: Ba Bể - Thái Nguyên - Hà Nội (220km)
Sáng chơi Ba Bể. Trưa xuất phát, tối có mặt Hà Nội.

Tổng quãng đường: (~1000 Km) 04 đêm – 03 Ngày.

Chi phí dự kiến: (thừa đập phá hết, thiếu tất nhiên phải đóng thêm =)) )

Bữa chính: 07 x 70k = 490k/n
Bữa phụ: 04 x 30 = 120k/n
Xăng xe đổ chung: ~300k/n
Ngủ đêm: 03 x 80k = 240k/n
Chơi bời, đi thuyền Ba Bể: 100k/n
Đồ ăn uống + phát sinh: 50k/n
Tổng cộng: ~1m3/n

Last edited:
Vâng anh ạ, e tính tối vòng vào Lũng Cú ngủ, sáng hôm sau lên sớm chào cờ cho đúng 2.9 :D Như vậy thì ngày 2 sẽ thong thả chơi bời hơn và ngày 3 sẽ không phải chạy ngược từ Đồng Văn lên Lũng Cú nữa.

Nhà mình ơi, Giờ này đăng ký cặp xế ôm dc không nhỉ? thành lập hội dập dòm chốt vào 23h59p ngày thứ 3 được hem nhjk :D

Last edited:
Chào cả nhà , trước lạ sau quen
Tình hình mình cũng xin đăng ký đặt gạch 1 xuất xế. Trước mình cũng từng đi vs hội nhà Ku và nhà Gà nên cũng máu đi chuyến này.
Nick yahoo : noicoquanh
email : [email protected]
Phone : 01687003868

Nhà mình ơi, Giờ này đăng ký cặp xế ôm dc không nhỉ? thành lập hội dập dòm chốt vào 23h59p ngày thứ 3 được hem nhjk :D

Chào cả nhà , trước lạ sau quen
Tình hình mình cũng xin đăng ký đặt gạch 1 xuất xế. Trước mình cũng từng đi vs hội nhà Ku và nhà Gà nên cũng máu đi chuyến này.
Nick yahoo : noicoquanh
email : [email protected]
Phone : 01687003868

Cảm ơn các bạn quan tâm, nhưng nhà mình hiện đã chốt đủ 8 xe nên mình không nhận thêm nữa, các bạn thông cảm.

20h Tối mai 22.08 đoàn OFF lần 2 tại 80 Nguyễn Trãi (bên cạnh siêu thị Pico) các thành viên trong đoàn lưu ý có mặt đúng giờ.

Nhà mình đã kết thúc hành trình vui vẻ và an toàn.
Lịch off tổng kết sau chuyến đi sẽ thông báo tới các thành viên bằng tin nhắn.

Cảm ơn tất cả các thành viên trong đoàn, các thành viên trên phượt đã góp ý và chia sẻ để chuyến đi thành công tốt đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back