What's new

Hà Giang - Đi để cảm nhận

Tuần rồi được đi Hà Giang chơi kết hợp với tặng quà chăn bông, áo ấm, sách vở, bánh kẹo cho các em nhỏ ở Hà Giang, cũng chụp được một số tấm ảnh

#1. Núi đôi ở Quản Bạ

#2. Ruộng bậc thang ở HG

#5. Sông Nho Quế

#6. Em bé này vừa lên nương về

#7 . Người phụ nữ này hối hả đi ra đồng

#8 . Người phụ nữ này vừa cười vừa bảo " chụp ảnh fải trả tiền nhé

#9. Một số chân dung các em bé ở Hà Giang
EM bé này được học ở mãu giáo nơi tụi em tặng quà, trông có vẻ sạch sẽ hơn

#12 : 2 a,em nhà này nhìn máy ảnh cười thích thú, phía dưới là đồ ăn để trên nền đát dơ

Em xin up thêm.........................
#13 . Người phụ nữ đang may tay cái váy truyền thống

#14 : Gian hàng tạp hóa :D

#16 Xe + ôm : là chiếc xe Nouvo mới cáu

#17 . Đám trẻ con chơi gần bia tưởng niệm, bọn chúng đều nhếch nhác, bẩn

#18 : Con bé này ko cho chụp hình, nó luôn

Cảnh đẹp vùng cao Tây Bắc thật là tuyệt vời. Mình từng qua biết bao cung đường Tây Nguyên và cứ ngở rằng thiện hạ đệ nhất cảnh đẹp vùng cao là đây. Nhưng không! Tây Bắc mới là tuyệt đỉnh của tạo hóa thiên nhiên. Cũng chính vì cái thiên nhiên kỳ vĩ này mà làm cho đời sống người dân nơi này mãi không khá lên nỗi. những đứa trẻ nơi này lớn lên trong nghèo đói và thiếu kiến thức. Nhìn chúng nó mà thấy sót xa quá.

Cảnh đẹp vùng cao Tây Bắc thật là tuyệt vời. Mình từng qua biết bao cung đường Tây Nguyên và cứ ngở rằng thiện hạ đệ nhất cảnh đẹp vùng cao là đây. Nhưng không! Tây Bắc mới là tuyệt đỉnh của tạo hóa thiên nhiên. Cũng chính vì cái thiên nhiên kỳ vĩ này mà làm cho đời sống người dân nơi này mãi không khá lên nỗi. những đứa trẻ nơi này lớn lên trong nghèo đói và thiếu kiến thức. Nhìn chúng nó mà thấy sót xa quá.

Vâng trẻ em trên đó thiếu thốn lắm bác ạ, nghèo đói, dơ dáy, nhớp...chuyến đi rồi tụi em cũng mua chăn ấm, áo quần, sách vở, bánh kẹo để tặng cho các em.
Cũng ko nghĩ dân trên đó khổ như vậy ,ăn trưa tối chỉ là ngô xay nhuyễn nấu lên gọi là mèn mén để ăn. Hic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,551
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back