What's new

Hà Giang-mùa tam giác mạch (27-31/10)

Tuy lịch hơi dày chút, nhưng nếu ai hứng thú thì đi cùng... Hiện tại đội mềnh đang có 6 ôm và 3 xế rồi! Thiếu tầm 3x nữa! còn các bạn nào đk đôi thì cũng okie!

Llịch lên thế này thì nhiều thời gian xõa ảnh phải biết, với mình và nhiều đoàn khác chỉ đi trong 4 ngày thôi.

Viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:
Vừa rồi bị out khỏi chuyến Hà Giang của moonlight ngày 20 - 23/10. Quay sang đây đặt gạch vậy, mình đặt gạch chân xế vậy, mình ở Hải Phòng, gửi xe tàu hỏa lên HG luôn có được không? ^^

Last edited by a moderator:
Bạn funny_tiger86 ơi, mình có vài comment thế này:
- Lịch trình đi từ Quản Bạ -Mèo Vạc - Đồng Văn - Phó Bảng thì có vẻ như là hơi chéo đường thì phải. Theo mình nhìn trên bản đồ và đọc các cung đường của các nhóm khác thì chiều đi Quản Bạ - Phó Bảng - Đồng Văn, chiều về Đồng Văn - Mèo Vạc - TP HG, có vẻ sẽ tiện hơn đó.
- Chợ phiên Mèo Vạc và ĐV hình như chỉ có vào CN thôi, nếu để chọn chợ ĐV và MV thì mình nghĩ nên chọn MV hơn vì có vẻ còn hoang sơ chân chất hơn :p

Mình cũng quan tâm đến cung này nên cũng đang plan out thử cái lịch trình thế này:
Ngày 0 (thứ 5): bắt chuyến bus đêm chạy lúc 20h từ Mỹ Đình.
Ngày 1 (thứ 6): Lấy xe máy đi sớm khoảng 6h từ TP HG đi Quản Bạ, thăm Cổng trời và Núi đôi.
Ăn trưa ở Yên Minh.
Chiều tiếp tục theo đường 4C đi Phó Bảng (nhà tường trình), Sủng Là (nhà của Pao), Sả Phìn (dinh họ Vương).
Tối đến TT Đồng Văn, nghỉ ngơi, ăn tối và cafe phố cổ.
Ngày 2 (thứ 7): Sáng dậy sớm đi loanh quanh thăm chợ ĐV ăn sáng, ngắm nghía phổ cổ rồi đi cột cờ Lũng Cú.
Quay về ĐV rồi thẳng tiến đèo Mã Pí Lèng, ngắm sông Nho Quế, săn tìm hoa tam giác mạch.
Qua MVạc có thể nghỉ lại 1 đêm nếu muộn, còn nhanh thì có thể đi thẳng về TP HG.
Đêm thứ 7 hoặc trưa CN bắt xe từ TP HG về HN tùy tình hình.
Như vậy cũng ngắm nghía được mấy điểm chính của HG rồi và lại có thêm thời gian nghỉ ngơi chút ít trước khi bắt đầu tuần làm việc mới.

Bạn xem có thể rút bớt 1 ngày như vậy không ? Nếu được thì mình xin 1 suất ôm luôn.
Many thanks.

Nếu còn chỗ xin đặt 1 chân xế. Hi vọng được ôm nhiệt tình :).
Nhắn lịch ọp cho mình với nhé. Duy 0979 88 86 96.

Bạn funny_tiger86 ơi, mình có vài comment thế này:
- Lịch trình đi từ Quản Bạ -Mèo Vạc - Đồng Văn - Phó Bảng thì có vẻ như là hơi chéo đường thì phải. Theo mình nhìn trên bản đồ và đọc các cung đường của các nhóm khác thì chiều đi Quản Bạ - Phó Bảng - Đồng Văn, chiều về Đồng Văn - Mèo Vạc - TP HG, có vẻ sẽ tiện hơn đó.
- Chợ phiên Mèo Vạc và ĐV hình như chỉ có vào CN thôi, nếu để chọn chợ ĐV và MV thì mình nghĩ nên chọn MV hơn vì có vẻ còn hoang sơ chân chất hơn :p

Mình cũng quan tâm đến cung này nên cũng đang plan out thử cái lịch trình thế này:
Ngày 0 (thứ 5): bắt chuyến bus đêm chạy lúc 20h từ Mỹ Đình.
Ngày 1 (thứ 6): Lấy xe máy đi sớm khoảng 6h từ TP HG đi Quản Bạ, thăm Cổng trời và Núi đôi.
Ăn trưa ở Yên Minh.
Chiều tiếp tục theo đường 4C đi Phó Bảng (nhà tường trình), Sủng Là (nhà của Pao), Sả Phìn (dinh họ Vương).
Tối đến TT Đồng Văn, nghỉ ngơi, ăn tối và cafe phố cổ.
Ngày 2 (thứ 7): Sáng dậy sớm đi loanh quanh thăm chợ ĐV ăn sáng, ngắm nghía phổ cổ rồi đi cột cờ Lũng Cú.
Quay về ĐV rồi thẳng tiến đèo Mã Pí Lèng, ngắm sông Nho Quế, săn tìm hoa tam giác mạch.
Qua MVạc có thể nghỉ lại 1 đêm nếu muộn, còn nhanh thì có thể đi thẳng về TP HG.
Đêm thứ 7 hoặc trưa CN bắt xe từ TP HG về HN tùy tình hình.
Như vậy cũng ngắm nghía được mấy điểm chính của HG rồi và lại có thêm thời gian nghỉ ngơi chút ít trước khi bắt đầu tuần làm việc mới.

Bạn xem có thể rút bớt 1 ngày như vậy không ? Nếu được thì mình xin 1 suất ôm luôn.
Many thanks.

Cảm ơn bạn này đã komment, nhưng cung này tụi m đã đi roài! Đây là lịch trình ăn chơi thôi, rất thoải mái về mặt thời gian. Cho nên cũng hơi khó cho những ai muốn đi!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back