What's new

[Đã hủy] Hà Giang - Săm Pun - Sơn Vĩ - 05-08/11 - tìm bạn đồng hành, độc hành

Hà Giang - Săm Pun - Sơn Vĩ
Chào cả nhà,
Hà Giang thực sự là quá đẹp. Đặc biệt là đoạn Săm Pun- Sơn Vĩ, làm nao lòng bất kỳ ai đã từng đặt chân đến.
Em tìm bạn đồng hành đi Hà Giang vào thời gian hơi lửng lơ để tránh sự đông đúc. Nam hay nữ đều được cả vì em tính chạy độc hành. Lịch trình này em tham khảo trên mạng cùng vs kinh nghiệm của bản thân đã chạy 1 lần. Mong nhận được sự góp ý của mn.
Lịch trình sơ bộ:
- Ngày 1 (Thứ 7 - 05/11) : HN - HG (280km)
- Ngày 2 ( CN - 06/11): TP HÀ GIANG – QUẢN BẠ – YÊN MINH – ĐỒNG VĂN
- Ngày 3 ( Thứ 2 - 07/11): Đồng Văn - Săn Pun - Sơn Vĩ - Mèo Vạc
- Ngày 4 ( Thứ 3 0 08/11): Mèo Vạc - TP Hà Giang - HN
Có 2 phương án: hoặc đi xe 100% xe máy, hoặc bắt xe khách lên HG rồi thuê xe.
Kinh phí: ăn chia tại bàn.
P/s: Vì là con gái chạy xe nên em chạy chậm lắm ( chắc chỉ 40km/h) :(

Last edited:
Re: Hà Giang - Săm Pun - Sơn Vĩ - 05-08/11 - tìm bạn đồng hành, độc hành

Chào e, anh cũng đang định đi Hà Giang thời gian đó. E cho anh đu theo với .
Anh sẽ gửi yêu cầu kết bạn fb để tiên liên lạc

Cái đoạn từ Sơn Vĩ đổ xuống Nho Quế về Khau Vai - Mèo Vạc là chua lắm nhé, dưng mà cảnh thì tuyệt.

Đi từ hồi 2011, mà hồi đó còn "gà" lắm nên ấn tượng Hà Giang cũng mờ mịt. Em đi về có reviews, chị ôn lại kỉ niệm cũ với nha.

Cái đoạn từ Sơn Vĩ đổ xuống Nho Quế về Khau Vai - Mèo Vạc là chua lắm nhé, dưng mà cảnh thì tuyệt.

Con gái thì ko nên xuống Thủy Điện làm gì, nguy hiểm, tốt nhất lên đến trung tâm xã Sơn Vỹ quay lại cho lành :D

Chào em, a muốn hỏi đường đi từ Đồng Văn đến Sơn Vĩ có thể chạy xe pick up đc ko? Nếu có thể a sẽ join cùng e bằng xe pick up đi từ Hanoi nhé!

Chào em, a muốn hỏi đường đi từ Đồng Văn đến Sơn Vĩ có thể chạy xe pick up đc ko? Nếu có thể a sẽ join cùng e bằng xe pick up đi từ Hanoi nhé!

Wow, có một chiếc pick up đi, quăng hết lều bạt, đồ đạc lên thùng xe, đến nơi nào thích, dừng lại camping. Nghĩ thôi đã thấy thích rồi.

Chạy tốt bạn nhé, nhưng tới Sơn Vỹ thì chỉ có quay đầu về lối cũ đc thôi

Hiện tại, em sẽ chạy cùng 1 chị nữa đi từ Hn. Nếu gặp nhau ở HG thì giao lưu nhé :)

Con gái thì ko nên xuống Thủy Điện làm gì, nguy hiểm, tốt nhất lên đến trung tâm xã Sơn Vỹ quay lại cho lành :D

Hichic, nhưng đoạn này đẹp lắm ạ. Em đi cũng chỉ vì nó mà anh nỡ nói thế :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back