What's new

[Chia sẻ] Hà Lan cùng trẻ dưới 1 tuổi, đi chậm đề thấy đời thật đẹp

attachment.php

Ngày bình yên và đẹp nên thơ với dù đa sắc :)

Re: Hà Lan cùng trẻ dưới 1 tuổi, đi chậm đề thấy đời thật đẹp

Đã rất lo lắng với thủ tục sân bay khi 1 mình đưa bé 10 tháng tuổi xuất ngoại lần đầu tiên, nhưng cuối cùng, sân bay TSN là nơi khó chơi nhất =))

14 ngày ở HLan, không quá dài để dủ hiểu đất nước và con người ở đây, nhưng rất cảm mến vì người dân HLan thân thiện và tốt bụng, kg chỉ đàn ông mà cả phụ nữ, ai cũng nhiệt tình với bà mẹ trẻ em, làm tôi yêu đất nước này đến lạ, sẽ trở lại trong nay mai.
Này là pancake châu âu, như kiểu bánh xèo chảo của VN. Mình ordered loại có cheese và bacon, ngon cực nhé :x
attachment.php

Để có chuyến đi này, mình đã khá stress với thủ tục xin visa với hộ chiếu trắng và có kèm trẻ nhỏ. Kinh nghiệm xin visa Schengen thì mọi người đã rõ, vì đi kèm trẻ nhỏ nên mình xin visa qua Hà Lan- ngã dễ thở nhất khi xin visa Châu âu. Một chú ý nhỏ là các website lãnh sự thường chú thích "yêu cầu hồ sơ khác khi cần thiết" và trường hợp của mình, mình đáp ứng tất cả các gạch đầu dòng của lãnh sự HL khi xin visa, nhưng vẫn bị yêu cầu show sổ bảo hiểm xã hội. May mắn là mọi chuyện suôn sẻ, và hai mc đã có chuyến đi thú vị tại đất nước HL

Du lịch có kèm trẻ nhỏ, bạn nên có xe đẩy, mua loại bánh to như này để có thể sử dung trên cát (biển)
attachment.php

Chúc mừng bạn Longhe,
Cuối cùng thì cũng đã đi được EU nhỉ?

Vầng, cảm ơn bác Ribiba, nhờ bác tư vấn mà em bon chen chiếc xe, thời tiết lúc em qua lại cũng rất đẹp, mưa nhỏ có 2 lần, còn lại ngày nào cũng nắng ráo nhưng mát mẻ lắm :)

Chúc mừng bạn Longhe,
Cuối cùng thì cũng đã đi được EU nhỉ?

HL nối tiếng là đất nước than thiện với môi trường, và đây là chiếc xe đạp khá ngộ mình gặp trên đường

attachment.php

Ở đâu cũng vậy, tình yêu cha mẹ dành cho con là vô bờ. Các ông bố bà mẹ HL kg quản gió lạnh đứng chờ các con tan trường tại một trường tiểu học ở vùng Deventer
attachment.php

Bảo tang lịch sử ở Deventer, kg biết có gì đặc biệt không nhưng ghé thăm hai lần 1 sang 1 chiều đều trúng lúc đóng cửa
attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back