What's new

Hà Nội- Hòa Bình- Mộc Châu (Sơn La)

:D 30/4 này em định làm chuyến Hà Nội- Hòa Bình- Sơn La bằng xe máy

Sáng 30/4 xuất phát từ Hà Nội
Chiều 3/5 về

Em không biết biết đường đi và lịch trình rõ ràng như thế nào. Bác nào đi rồi thì cho em chút kinh nghiệm, tả dụ như những chỗ dừng chân, chỗ ăn, chỗ nghỉ. Nên đi như thế nào, đến những chỗ nào, đi đường nào từ Hà Nội

:D Mong các bác giúp em

K cụ nào tl sao vậy trùi :(
Nhóm e cũng đang tính đi MC vào đợt 30/4 này . Cũng lang thang mấy 2pic nói về MC ở 4r mình rồi , thấy toàn từ năm 2010 thui à , mà k ai đi ngày 30/4 cả . Thế nên em vẫn muốn hỏi cụ thể hơn 1 chút vì k thấy ai nói tới chuyện đợt này thì ở MC có cảnh nào đẹp , nên đi theo cung đường nào từ HN ???
Đồng thời cho em hỏi ngày lễ vậy thì giá cả phòng nghỉ và ăn uống thía nào ạ ??
Mong cả nhà tl sớm , còn có 2 tuần nữa thui à :((
Mà có ai đang ở Mộc Châu , thì cho e cái số phone và địa chỉ liên lạc với :(

Last edited:
K cụ nào tl sao vậy trùi :(
Nhóm e cũng đang tính đi MC vào đợt 30/4 này . Cũng lang thang mấy 2pic nói về MC ở 4r mình rồi , thấy toàn từ năm 2010 thui à , mà k ai đi ngày 30/4 cả . Thế nên em vẫn muốn hỏi cụ thể hơn 1 chút vì k thấy ai nói tới chuyện đợt này thì ở MC có cảnh nào đẹp , nên đi theo cung đường nào từ HN ???
Đồng thời cho em hỏi ngày lễ vậy thì giá cả phòng nghỉ và ăn uống thía nào ạ ??
Mong cả nhà tl sớm , còn có 2 tuần nữa thui à :((
Mà có ai đang ở Mộc Châu , thì cho e cái số phone và địa chỉ liên lạc với :(
Nhóm bạn mấy người thế, hay chúng ta join cùng nhau nhỉ. Bên mình hiện tại có 2 người thôi nhưng cũng chả sao. Vẫn máu chỉ có điều đường xá, chỗ ăn chỗ ngủ, địa điểm là mù tịt

Nhóm bạn mấy người thế, hay chúng ta join cùng nhau nhỉ. Bên mình hiện tại có 2 người thôi nhưng cũng chả sao. Vẫn máu chỉ có điều đường xá, chỗ ăn chỗ ngủ, địa điểm là mù tịt

Ok liền bác ạ :D
Nhóm em còn đang lên kế hoạch và rủ rê gạ gẫm , sơ sơ bâyh đang có khoảng 6 mạng cuốc xe máy đi :D
Bác đi cùng lover hả :D Nhưng vẫn phải chờ có ai giúp đỡ k vậy :( Nếu k thì phải mò mẫm tìm đường đi như Táo Nông Dân thôi :))

Last edited:
Ok liền bác ạ :D
Nhóm em còn đang lên kế hoạch và rủ rê gạ gẫm , sơ sơ bâyh đang có khoảng 6 mạng cuốc xe máy đi :D
Bác đi cùng lover hả :D Nhưng vẫn phải chờ có ai giúp đỡ k vậy :( Nếu k thì phải mò mẫm tìm đường đi như Táo Nông Dân thôi :))
Bên em có 1 xế 1 ôm rồi, ym của em mulvital có gì bác pm em nha

Mộc châu thì vào dulichmocchau.net nhá. Đủ cả thắng cảnh địa điểm, chỗ ăn chỗ nghỉ (book trước cho lành). Nhiều chỗ đi lắm, các bạn cũng dư time.
Đường thì hỏi maps.google.com hoặc Vietbando.com nhá. Các bạn máu chơi thì phải tự tìm hiểu nhé. Người ta share free rồi, chịu khó xem. Xem nhiều rồi thuộc lòng giao thông như lòng bàn tay thôi. Còn thì đường ở mồm, chịu khó hỏi dân nữa nhá.
Mộc Châu gần và đường đẹp. Đi đi, không có gì khó đâu. Một khởi đầu vừa sức, và nhiều cảnh đẹp cho ACE pose ảnh.
Tập thói quen tự search trước khi cần giúp đỡ nhá. Sau đi nhiều cung dài và hiểm còn chưa ai share mới cần hỏi.
Một số lưu ý quan trọng để chuyến đi xe máy được xuôn sẻ: Quần áo mưa tốt (quần áo đa dụng là tốt nhất, lên núi rất hay mưa nắng thất thường), đồ vá xe thay săm (đừng để mất nhiều time và sức cho việc dắt xe), giày thoải mái để trek (thú vui rất tốt cho sức khỏe).
Cẩn thận nữa thì: kỹ năng đi xe, buộc xếp đồ, sơ cứu thương, rắn cắn, chó đuổi ... Tìm hiểu văn hóa, thắng cảnh, đặc sản nơi mình đến. Sở thích mỗi người khác nhau lắm, tư vấn chỉ để tham khảo thôi.
Nếu bạn thực sự thích, không cần đi đông đâu. 1-2 xe là vừa đẹp. Đừng a dua. Không ai hiểu mình bằng chính mình. Đi theo cách của bạn và trải nghiệm theo cách của bạn.

Mộc châu thì vào dulichmocchau.net nhá. Đủ cả thắng cảnh địa điểm, chỗ ăn chỗ nghỉ (book trước cho lành). Nhiều chỗ đi lắm, các bạn cũng dư time.
Đường thì hỏi maps.google.com hoặc Vietbando.com nhá. Các bạn máu chơi thì phải tự tìm hiểu nhé. Người ta share free rồi, chịu khó xem. Xem nhiều rồi thuộc lòng giao thông như lòng bàn tay thôi. Còn thì đường ở mồm, chịu khó hỏi dân nữa nhá.
Mộc Châu gần và đường đẹp. Đi đi, không có gì khó đâu. Một khởi đầu vừa sức, và nhiều cảnh đẹp cho ACE pose ảnh.
Tập thói quen tự search trước khi cần giúp đỡ nhá. Sau đi nhiều cung dài và hiểm còn chưa ai share mới cần hỏi.
Một số lưu ý quan trọng để chuyến đi xe máy được xuôn sẻ: Quần áo mưa tốt (quần áo đa dụng là tốt nhất, lên núi rất hay mưa nắng thất thường), đồ vá xe thay săm (đừng để mất nhiều time và sức cho việc dắt xe), giày thoải mái để trek (thú vui rất tốt cho sức khỏe).
Cẩn thận nữa thì: kỹ năng đi xe, buộc xếp đồ, sơ cứu thương, rắn cắn, chó đuổi ... Tìm hiểu văn hóa, thắng cảnh, đặc sản nơi mình đến. Sở thích mỗi người khác nhau lắm, tư vấn chỉ để tham khảo thôi.
Nếu bạn thực sự thích, không cần đi đông đâu. 1-2 xe là vừa đẹp. Đừng a dua. Không ai hiểu mình bằng chính mình. Đi theo cách của bạn và trải nghiệm theo cách của bạn.

Oh , thật cám ơn bác quá . Thú thực là em có search trên 4r mình rồi đấy chứ ạ . Nhưng điều em thắc mắc là có nên đi Mộc Châu dịp này không , vì không rõ hiện h Mộc Châu có hoa quả gì đang rộ mùa . Đi theo đường nào thì có nhiều cảnh đẹp nhất . Chẳng thấy ai đi Mộc Châu dịp 30/4 chia sẻ gì cả nên đành mạo muội hỏi lại các bác . Mong các bác giúp đỡ với :(
Mà tất nhiên nếu các bác ngứa mắt 2pic mà bâng quơ thì tụi em cũng đành tính mò mẫm chứ sao :))

Last edited:
Vẫn nhiệt tình mà. CHỉ là nhắc, tự tìm hiểu sẽ có chuyến đi cho riêng mình.
Mùa này thì ruộng bậc thang ở đâu cũng chưa đẹp. Hoa tết thì đã ra quả, chắc sắp có mận ăn. Nhưng vẫn có những thứ mùa nào cũng đẹp: Núi non, thác suối, đường uốn lượn, đồi chè xanh, đồi thông hai mộ (đùa chứ không có 2 chữ cuối đâu), vườn mận không hoa cũng đẹp ... Và có những thứ nhìn không được là không khí trong lành, âm thanh của thiên nhiên, là ...
Và còn nữa là văn hóa vùng cao, cách sống và cách làm du lịch của dân bản địa,... mỗi người 1 cảm nhận. Nhân duyên cho từng người cũng khác nhau.
Đừng lo lắng nhiều, những rắc rối nhỏ sẽ là những kỷ niệm thú vị. Đi vui vẻ về chia sẻ nhé. Để những người đi dịp 1-6 lại có thông tin update.

P/S: người ta còn đi xe đạp này
https://www.phuot.vn/threads/17207-...ộc-Châu-Hòa-Bình-ngày-30-4-2-5-(3-ngày-2-đêm)

Các bác cứ tìm hiểu và máu chiến lên, đi là sẽ đến thôi mà hì hì. Mộc Châu mùa nào cũng đẹp nên cứ thử đi 1 năm vài lần vào các ngày lễ cho đủ 4 mùa :).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back