What's new

Hà Nội- Hòa Bình- Mộc Châu (Sơn La)

:D 30/4 này em định làm chuyến Hà Nội- Hòa Bình- Sơn La bằng xe máy

Sáng 30/4 xuất phát từ Hà Nội
Chiều 3/5 về

Em không biết biết đường đi và lịch trình rõ ràng như thế nào. Bác nào đi rồi thì cho em chút kinh nghiệm, tả dụ như những chỗ dừng chân, chỗ ăn, chỗ nghỉ. Nên đi như thế nào, đến những chỗ nào, đi đường nào từ Hà Nội

:D Mong các bác giúp em

hờ mới đi 1 chyến SL - HB xong chia sẻ với bác chút
Mùa này đi thì có thể có mưa
qua HB và gần đến MC thì có thể sẽ gặp sương mù nên trời rất lạnh và đường sẽ trơn chú ý mang áo mưa bạn nhé
và sương mù rất dày nữa là đằng #. tầm nhìn xa từ nhà đến bếp
xe cộ đi lại nhiều lắm
Hoa quả mùa này ở MC thì mình mới chỉ thấy có mận tam hoa
cảnh đẹp thì ko biết chỗ nào luôn vì mới chỉ đi qua thôi :)

.............lần đầu vào 4rum có gì ko phải các bác thông cảm cho em nhé !

hic bon em có 3 thằng rồi mà chỉ có 1xe ,chan qá :(
em là bạn thằng trunghd chủ thớt ạ :))

Khìn thật , anh có phải chủ thớt đâu mài :-j
Chủ thớt là bác Hậu Trần kìa , xin lỗi bác ý mau :))
Đồng thời cám ơn các bác đã chỉ giáo , thiệt may quá , đang tính không mang áo mưa :))

Đã đi đường dài là phải mang áo mưa các bác ạ. Đồ nghề xe cộ là phải ngon, thay dầu và xem kĩ xe cộ trước khi đi bác nhé, ko giữa đường nó nóng máy thì cũng mệt. Em đi xe máy về cũng nhiều lần rồi, đa phần là ở Hòa Bình có mây mù. Nếu trời nắng thì các bác dừng lại ở mấy cái đèo mà pose ảnh, Thung Khe là một ví dụ. Hoặc là đứng trên đỉnh vực Mai Châu, bên dưới là thung lũng đấy :D
Mộc Châu mùa này xanh mướt, chỗ nào cũng xanh. Các bác có thể lên mấy cái FB của hội những người thik chụp ảnh mà xem. Nhà em ở MC, nếu các bác cần em tư vấn cho
đt em là 0983 969 957...

E đang tính đi HN - Ninh Bình nè, Sơn La có vẻ xa quá :( Mình quê ở núi lại thích đi đồng bằng mới chết chứ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back