What's new

Hà nội mùa hoa loa kèn...

zhou

Phượt thủ
Bất chợt yêu một ngày tháng tư,Người con gái gánh hoa rải mùa theo gió, Vừa đủ dịu êm như là nỗi nhớ , Hà nội mỗi tháng tư về .....

Thế là hôm nay 10 đứa mất cả một buổi chiều để tìm xem tháng 4 của HN đến từ đâu :D,

Hoa loa kèn Tứ Liên

Rất muốn được xem hoa loa kèn xuống phố (NT), chia sẻ đi các bạn

@CVN, chiều qua em ra bãi đá sông Hồng, chỗ đoạn Tứ Liên, gần quán Tứ Hải anh ạ, thấy có nhiều hoa loa kèn được trồng sớm lúc này đã cắt mang bán được, và 1 số luống hoa thấp để họ bán chậm hơn ít ngày.

Cứ đi xe máy cho tiện rẽ ngang rẽ tắt, chứ nhiều ô tô, taxi đón đưa cô dâu chú rể đi chụp cũng chỉ đậu ở những đường lớn thôi.

picture.php

Sáng nay ghé hàng rong mua chục hoa, thấy cô bé bán hoa đe là chỉ còn hoa cho hôm nay ngày mai thôi, kia kìa là hết hoa để bán rồi :(
Tháng 4 lại sắp qua!

Đi đường nào nhỉ zhou ơi? Tính mang máy đi phun ẩm chứ để trong tủ mãi khô quá :p

Đó đó , có người chỉ đường rồi đó .

Em hôm qua cũng đi mò mẫm dọc bờ sông hồng đoạn Quảng bá ( từ siêu thị hoa rẽ vào rồi đi men theo sông về phía bãi tre , gặp hoa chả biết ở đoạn nào anh ạ :D, lạc tứ tung cả .

Nhìn thấy ảnh mẫu của zhou cái là rụng rời chân tay luống cuống ấn ngay vào nút thanks :))
Chỗ siêu thị hoa rẽ vào là gặp ngay ruộng hoa loa kèn mà, tầm cuối tháng 12, đầu tháng 1 thì bắt đầu ươm giống, buổi đêm nông dân phải thắp đèn sợi đốt khắp ruộng để sưởi ấm nhìn lung linh cực kì (c), tớ hay để xe ở ngoài rồi đi bộ vào trong đấy chơi, thi thoảng còn vặt được hoa hướng dương mọc dại mang về cắm (NT)

Tháng 4 về, ngoài nớ có hoa loa kèn còn trong Nam đang mùa bò cạp vàng nở rộ. Để hôm nào edit lại mấy cải ảnh hoa vàng rạo rực sẽ post lên cho mọi người xem.

Em vừa mua 2 chục hoa Loa Kèn về cắm chơi, cũng có ý định đi chụp hoa Loa Kèn nhưng nghe chừng em lúc nào cũng cứ chậm chân. Đợt giữa tháng 3 đi chụp hoa hướng dương vì nghe con bạn nói tuần trước nó đi còn nhiều lắm nhưng đến hôm em đi (Quảng Bá) thì cả cánh đồng đã trụi thui lủi, trơ ra toàn đào đã cắt gọn ghẽ, mà hoa Loa Kèn còn đang trổ những nụ bé xíu bằng ngón út, chẳng bít giờ Quảng Bá còn hoa Loa Kèn ko nữa !? Nhưng em thấy ở Quảng Bá trồng nhiều hoa Loa Kèn lắm, bác nào rảnh rang đi thì về show ảnh cho em coi ké zới !

nhà có hoa loa kèn trên bàn đọc, đang nở, kiến cũng mon men vào, chắc ngọt. Đúng là cái bọn hảo ngọt. Ghét cái mặt, lôi ngay lọ xịt muỗi ra, xịt chết nun.
Mình ko hảo ngọt, hảo hương thôi thế là bị tịt mũi. cái bọn bị viêm mũi dị ứng thì chỉ nên ngắm hoa từ xa thôi. Còn mà cứ cắm cái mũi vào gần mà ngửi, thì kiểu gì cũng có cụm từ: dị ứng phấn hoa dẫn đến tịt mũi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,594
190,146
Latest member
sportifiles
Back