What's new

Ham chơi bỏ Việc vs. Ham việc bỏ Chơi

Nói chung, để đỡ đi thì đừng nên kết giao nhiều với những bạn có cùng sở thích. Bình thường, bạn có thể thỉnh thoảng mới lang thang một lần nhưng đã đú đởn với các bác trên này thì chắc chắn tần suất đi cao hơn hẳn.
Với những bạn sống bằng niềm đam mê (HDV DL) thì không nói làm gì, nhưng đúng là với tuổi trẻ thì nuôi được đam mê thật khó!!!

Em đồng ý phần nào đó của anh nhưng suy nghĩ lại thấy nhà 442 em đó, chẳng có member nào làm HDV cả, chẳng ai làm cái gì liên quan đến DL, Nhà báo, Phóng viên...cả, nhưng tụi em có cùng đam mê, sở thích giống nhau. Nhiều khi em không còn đạn để đi, nhưng các bạn ấy vẫn thuyết phục em đi vì nếu không đi thì các thành viên sẽ không đi, và sẽ buồn. Do đó nhà 442 em có phương thức Phượt trả góp =))

Em nghĩ kỹ rồi, phải kiên trì đánh lô!!!
Đang thất nghiệp, hay tớ chuyển sang nghề ôm bảng Vìu nhỉ???=))

Do đó nhà 442 em có phương thức Phượt trả góp =))
Hô hô... Không nên tiêu tiền của tương lai Tí nhé.
Học tập những người đi trước, tớ nghĩ là Tí nên suy nghĩ tích cực như bạn Vìu. Đấng nam nhi, đầu đội trời chân đạp... dép sao phải phụ thuộc ai (Nghĩa là không phượt trả góp nhá).
Mỗi chiều, cứ đến 18h là tớ đóng bảng. Ai oánh lô thì PM cho tớ nhé. Tỷ lệ 22/80.
Ai nổ súng trước nào???:gun

hay nhỉ! bác Walkalone nhà mình tạm thời gác kiếm ra ôm bảng. Đánh xiên, bóng bánh thế nào thì dễ được 80 bác nhỉ/ Món này em ngu kinh.

Nhiều khi em không còn đạn để đi, nhưng các bạn ấy vẫn thuyết phục em đi vì nếu không đi thì các thành viên sẽ không đi, và sẽ buồn. Do đó nhà 442 em có phương thức Phượt trả góp =))

Chủ yếu là muốn các thành viên cùng nhau chia sẽ những kỷ niệm với nhau thôi. (Kỷ niệm thì không bao giờ tìm lại được đúng không)
Đó là cách nhà 442 muốn chia sẻ chứ không phải là phương thức đâu! Chỉ có thành viên 442 mới nhận được sự chia sẻ đó.
Vì vậy như anh BM nói phải cân bằng cuộc sống thôi, không thể ham chơi bỏ việc hoặc ham việc bỏ chơi được.
Cuộc đời này không như ta mong chờ, ta phải tự tạo lấy thôi : ham việc bỏ chơi rồi bỏ việc ham chơi rồi ham việc bỏ chơi, như Xuân Hạ Thu Đông rồi lại Xuân vậy.

Jessy nói phải. Chẳng bỏ được j, có đi làm mệt thì đi chơi mới vui, có đi chơi vui thì đi làm mới có năng suất. Mục tiêu của cuộc sống là làm nhiều của cải cho xã hội và chơi nhiều thoả mãn nhu cầu bản thân mà. Chơi không làm dâu có vui! Theo triết học đây là hai mặt đối lập của một thể thống nhất. Kekekke, bởi vậy, cày cày cày...rồi chơi chơi chơi!(c)

Tối nay, cuối tuần làm một cái lẩu bò với vài thành viên ở Sài Gòn, trà dư tửu hậu, mới phát hiện thêm một cái nghề rất hợp tiêu chí "Chơi-Làm" này: kỹ sư địa vật lý! vì bạn kể rằng nghề này lương cao, tư vấn 'láp dáp" gì đó, một năm chỉ gặp sếp có 2 lần, hàng ngày không cần đi làm cũng được, nhưng trưa chạy đi ăn buffet giá 26USD tiêu chuẩn chuyên gia xong về nhà ngủ!? Sao trước đây không ai hướng nghiệp cho mình cái nghề sung sướng này để có thật nhiều thời gian đi Phượt nhỉ!

Tối nay, cuối tuần làm một cái lẩu bò với vài thành viên ở Sài Gòn, trà dư tửu hậu, mới phát hiện thêm một cái nghề rất hợp tiêu chí "Chơi-Làm" này: kỹ sư địa vật lý! vì bạn kể rằng nghề này lương cao, tư vấn 'láp dáp" gì đó, một năm chỉ gặp sếp có 2 lần, hàng ngày không cần đi làm cũng được, nhưng trưa chạy đi ăn buffet giá 26USD tiêu chuẩn chuyên gia xong về nhà ngủ!? Sao trước đây không ai hướng nghiệp cho mình cái nghề sung sướng này để có thật nhiều thời gian đi Phượt nhỉ!

Thêm cái này nữa anh, là hắn chỉ di chuyển bằng Taxi thôi chứ không được phép đi xe máy như mình vì hắn được bảo hiểm toàn phần mà.

Ngày trước sao ông bà Bu mình không nói cho mình biết nhở :LL

Tớ thấy làm đoàn thể bao gồm công đoàn, thanh niên, phụ nữ,...rất chi là nhiều cơ hội đi chơi mà cứ như là đi làm. Cứ hết đi thăm, đi viếng, đi giao lưu, đi khảo sát, đi từ thiện,...

Đang thất nghiệp, hay tớ chuyển sang nghề ôm bảng Vìu nhỉ???=))

Hô hô... Không nên tiêu tiền của tương lai Tí nhé.
Học tập những người đi trước, tớ nghĩ là Tí nên suy nghĩ tích cực như bạn Vìu. Đấng nam nhi, đầu đội trời chân đạp... dép sao phải phụ thuộc ai (Nghĩa là không phượt trả góp nhá).
Mỗi chiều, cứ đến 18h là tớ đóng bảng. Ai oánh lô thì PM cho tớ nhé. Tỷ lệ 22/80.
Ai nổ súng trước nào???:gun

Cho con 33 rùa rùa đê, 18900đ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back