What's new

Hành trình chinh phục Cực Tây A pa chải 30/12 - 3/1/2012

Tuyển 1 xế đi A pa chải 30/12 - 3/1/2012

Chinh phục cực Tây và kết thúc năm 2011 đầy bi kịch! Cần tuyển xế cứng và dẫn đoàn kinh nghiệm + ôm cho cung Tây Bắc như sau:

Ngày 1 (18h ngày 30.12.2011):

Bến xe Mỹ đình mang xe máy lên ôtô, đi ôtô lên ĐB, có mặt ở Điện Biên tầm 6h sáng hôm sau , nghỉ ngơi, vào Ban chỉ huy tỉnh Điện Biên xin giấy phép. (474km)

Ngày 2 (31.12.2011): Điện Biên- Mường Chà- Chà Cang- Mường Nhé- Apachai.

6h: có mặt ở Điện Biên ăn sáng và Điện Biên- địa danh lịch sử : Đồi A1, hầm tướng Đờ Cát, long chảo Điện Biên, cánh đồng Him Lam....
9h: Điện Biên xuất phát đi Mường Chà
12h30: ăn trưa Chà Cang xong tiếp tục xuất phát
19h - 20h: Có mặt Đồn 317
ĐB -> mường nhé 220km, mường nhé -> APC 60km, đường khó đi, dự kiến tới APC tầm 19-20h tối, nghỉ đêm tại APC, giao lưu với các anh biên phòng

Ngày 3 (1.1.2012):

6h: dậy ăn sáng xong leo mốc số 0 - ngã ba biên giới Việt Nam - Lào - Trung Quốc, ăn trưa trên đường đi. Với khoảng 15km cả đi và về đi trên những đoạn đường: đoạn đồi tranh, đoạn rừng già, đoạn rừng.....

Khoảng 16h có mặt ở đồn 317 chia tay các anh bộ đội chạy khoảng 60km qua Mường Nhé ngủ.

Ngày 4 (2.1.2012): Mường Nhé - Mường Chà - Mường Lay - Sìn Hồ - Lai Châu

Nghỉ ăn trưa ở Sìn Hồ, chơi và ngủ lại Lai Châu

Ngày 5 (3.1.2012): Ô quy hồ - Sapa - Lào Cai - Hà Nội (chừng 320km)

Lên đường sớm chạy về Hà Nội, nghỉ ăn dọc đường.

Chi phí dự kiến: 1tr5

7h30 các thành viên có mặt tại bến xe Mỹ Đình để lên đường. 8h xe bắt đầu chạy
Xế có mặt từ 5h để xếp xe lên ô tô.
Biển số xe: 27B 00023
Nhà xe Năm Oanh sdt: 0912027179

THÀNH VIÊN CẦN CHUẨN BỊ
Giấy tờ xe đầy đủ (đối với xế)
Chứng minh thư nhân dân
bộ quần áo mưa
Mũ bảo hiểm tốt, nên dùng loại có kính
Sạc pin đt
Bọc quần áo trong túi nilon trước khi bỏ vào balo
Đồ vs cá nhân

[/B][/COLOR]
[/COLOR]

Danh sách đk

Xế:

Luckyman6 (Dẫn đoàn)
Việt Phương (chốt đoàn)
A Toại
saubapcai
Haiphong (xế)
A Linh

Ôm:

Lim
Huệ chuông
Hạnh (Noroyoko)
Saobang
Haiphong (ôm)
Luckyman (ôm)

Last edited:
Hi Lim,

Cho Z đăng ký 1 chân ôm nhé, muốn đi ĐB từ lâu lắm rồi :). Nhưng có thể mình sẽ tách đoàn về sớm hơn mọi người 1 ngày.

Thanks

YM: Zfansipan

Ngày cuối cùng có thể rút ngắn bằng cách gửi xe về :) vì nếu ngày 4 chạy về hùng hục tớ lo không kịp. Lịch trình có thể thay đổi để tối ưu cho mọi người nhất :D

Ok Z, tớ sẽ sắp xếp off lần 1 để thống nhất lại lịch trình cho phù hợp nhất ^^

Hi Lim,

Cho Z đăng ký 1 chân ôm nhé, muốn đi ĐB từ lâu lắm rồi :). Nhưng có thể mình sẽ tách đoàn về sớm hơn mọi người 1 ngày.

Thanks

YM: Zfansipan

Việc xin giấy phép ở Bộ chỉ huy Biên phòng Điện Biên cũng không khó khăn lắm đâu vì hiện nay cũng tạo điều kiện cho Đồn 317 làm dịch vụ, các bạn có đầy đủ giấy giới thiệu, giấy tờ tùy thân là được.

Xin góp ý thêm về lịch trình:

Ngày 1: sau khi xin được giấy phép (hoặc trong lúc chờ đợi giấy phép - có thể lãnh đạo đi vắng đến đầu giờ chiều chẳng hạn) các bạn tranh thủ đi thăm TP Điện Biên như lịch trình đầu ngày 2 của các bạn rồi tranh thủ chạy đến Mường Chà rồi nghỉ đêm ở đây. Nếu ngày 2 các bạn bắt đầu từ Điện Biên vào đến Đồn 317 thì sẽ khá mất thời gian, đường quanh co khá nguy hiểm.

Ngày 2: Mường Chà - Đồn 317
Ngày 3: Mốc 0 - Đồn 317 - Mường Nhé

Ngày 4: không có ý kiến vì có thể các bạn không còn thời gian. Đoạn đường này khá dài, quanh co, nhưng lại quá đẹp. Chắc là sẽ rất mất thời gian ở đây. Các bạn sẽ phải ngồi trên xe cả ngày để chạy xong quãng đường này.:)

Ngày 4 (2.1.2012): Mường Nhé - Mường Chà - Mường Lay - Sìn Hồ - Lai Châu – Ô Quy Hồ – Sapa

Nghỉ ăn trưa ở Sìn Hồ, chơi và ngủ lại sapa (vì ngày 3 có thể ko fit được thời gian như dự kiến nên ngày 4 sẽ là option thời gian từ ngày 3 lấn sang, nhưng vẫn sẽ ngủ lại sapa ngày 4)

Đợt 2/9 Đoàn mình cũng đi theo lịch trình này (nhưng 100% đoạn đường là đi xe máy)

Ngày đầu tiên, Đoàn mình đi từ Hà Nội lên Điện Biên (từ 7h sáng và 10h30 tối đến chỗ nghỉ ở Điện Biên)

Với lịch trình ngày 4 như thế này, Đoàn mình đi từ sáng 7h ở Mường Nhé - Lai Châu - Phong Thổ - Ô Quy Hồ và tới Sapa lúc 1h30 :) của ngày hôm sau. Đợt đó đường sạt lở, làm lại đường một số đoạn, rồi đường cũng "đẹp" nhưng khó phóng nhanh nên ngốn thời gian của các bạn lắm. Nếu đi đoạn đường này, cảm giác lúc 12h đêm còn nằm trên đường đèo Ô Quy Hồ tối mịt, ngắm sao cũng thú vị lắm :D

Các bạn nên hỏi bác nào mới đi đường này gần nhất để thăm dò để sắp xếp lịch trình.

mình xin đặt gạch 1 ôm nhé. Muốn đi A Pa Chai từ lâu lắm rồi mà không hợp thời gian với đội hình nào cả. Hi vọng sẽ thực hiện được với đoàn mình.
Mình là HUệ chuông, nữ, sinh năm 1984. SDT 0912025252

Ukie bạn! Điện Biên vẫy gọi, mình cũng rất mong chờ được đi cung này :)) Các xế đâu rồi?

mình xin đặt gạch 1 ôm nhé. Muốn đi A Pa Chai từ lâu lắm rồi mà không hợp thời gian với đội hình nào cả. Hi vọng sẽ thực hiện được với đoàn mình.
Mình là HUệ chuông, nữ, sinh năm 1984. SDT 0912025252

Việc xin giấy phép ở Bộ chỉ huy Biên phòng Điện Biên cũng không khó khăn lắm đâu vì hiện nay cũng tạo điều kiện cho Đồn 317 làm dịch vụ, các bạn có đầy đủ giấy giới thiệu, giấy tờ tùy thân là được.

Xin góp ý thêm về lịch trình:

Ngày 1: sau khi xin được giấy phép (hoặc trong lúc chờ đợi giấy phép - có thể lãnh đạo đi vắng đến đầu giờ chiều chẳng hạn) các bạn tranh thủ đi thăm TP Điện Biên như lịch trình đầu ngày 2 của các bạn rồi tranh thủ chạy đến Mường Chà rồi nghỉ đêm ở đây. Nếu ngày 2 các bạn bắt đầu từ Điện Biên vào đến Đồn 317 thì sẽ khá mất thời gian, đường quanh co khá nguy hiểm.
Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của hamvui, nên lượn lờ TP.Điện Biên trong ngày 1 luôn, vừa ko bị cảnh vội vàng thăm quan, vừa tiết kiệm sức và thời gian cho ngày 2.
Mình cũng thích hành trình này quá, ngoại trừ 2 ngày cuối :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back