What's new

[Chia sẻ] Hành trình Đầu Tiền : Tây Ninh !

Tây Ninh là một tỉnh ở Đông Nam Bộ, Việt Nam. Tây Ninh nằm ở vị trí cầu nối giữa Thành phố Hồ Chí Minh và thủ đô Phnôm Pênh vương quốc Campuchia và là một trong những tỉnh nằm trong Vùng kinh tế trọng điểm phía Nam. Tỉnh có Thị xã Tây Ninh nằm cách Thành phố Hồ Chí Minh khoảng 99km theo đường quốc lộ 22, cách biên giới Campuchia 40km về phía Tây Bắc. (Trích Wikipedia.org)

7 giờ sáng,thứ ba, ngày 19 tháng 2, chúng tôi bắt đầu xuất phát từ cầu Phú Cường,Bình Dương trong tâm trạng vô cùng phấn khởi, không chỉ vì thời tiết hôm nay rất mát mẻ mà nó còn là chuyến phượt đầu tiên của chúng tôi.

Hành trình dự kiến

Hôm nay mặt trời hoàn toàn bị mây che phủ, thêm vào đó là những cơn gió mát mẻ làm không khí dễ chịu vô cùng. Không như tưởng tượng của chúng tôi trước chuyến đi, khung cảnh trên cầu Phú Cường lúc này không có ánh mắt ban mai của ngày mới mà là 1 khung cảnh ảm đảm.

Qua cầu, chúng tôi bon bon trên quốc lộ 8, hướng thẳng về thị trấn Củ Chi.

Trên đường đi ngang qua Củ Chi, chúng tôi bắt gặp hình ảnh những người chở sửa đi giao ở các quán cafe ven đường, một hình ảnh mà chúng tôi chưa từng thấy trước đây. Và ngay gặp tức, chúng tôi áp sát đối tượng và … bấm máy. Kết quả thu được là đây :

Tiếp tục chuyến hành trình, chúng tôi tiếp tục chụp được những hình ảnh đẹp khi đi gần tới thị trấn Trảng Bàng trên quốc lộ 22.

like cho bạn. chuyến đi thành công và ý nghĩa.
sao ko thấy bạn nói tới lúc lên huyện Châu Thành rồi đi lên cửa khẩu Phước Tân và cửa khẩu Xa Mát?
lên cửa khẩu Phước Tân với Xa Mát là gần sát ranh giới Campuchia rồi đó bạn. mình ở ngay ngã 4 đèn đỏ huyện Châu Thành đây.

Hi, tại vì trong đoàn có 1 bạn nữ bị mệt nên bọn mình đành vòng về thị xã Tây Ninh sau khi đến cửa Khẩu Phước Tân. Bạn nữ chụp hình của nhóm mải mê ngăm cảnh nên thành ra cái đoạn lên cửa khẩu Phước Tân không có tấm hình nào minh họa cả, hihi.

Hay quá!
Rất rõ ràng và cụ thể.
Mình cũng leo tới đỉnh này lâu rồi. Tiếc rằng hồi đó chưa có máy để chụp lại.

Thứ 7 này mình cũng tính làm 1 chuyến đi Tây Ninh, đọc bài của bạn xong, mình biết phải tham quan chỗ nào rồi :)
Cám ơn nhé!

Nếu có vài tấm ảnh hồ Dầu Tiếng thì thích nhỉ ^^
Mình đi TN cũng khá lâu về trước, lúc đó đường toàn ổ voi, đi về mà đau oằn người.
Nhưng bù lại cảnh khá hoang sơ và đẹp. Nhất là đoạn gần núi Bà Đen.

Lúc mình đến hồ Dầu Tiếng cũng 4-5h chiều, có chụp vài tấm nhưng mình chụp xấu quá nên không có đăng lên. Hihi, mình cũng vậy, thích mấy đoạn đường gần núi Bà Đen ghê.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back