What's new

[Chia sẻ] Hành trình dọc theo đường ven biển! (2011 mới được Vũng Tàu - Phan Rang)

tatinanh

Phượt tử
Hành trình dọc theo đường ven biển! (2011 mới được Vũng Tàu - Phan Rang)

Xin chào!

Tôi rất thích khám phá mọi vùng đất nước. Tôi cũng yêu thích những chuyến đi của các anh chị trong diễn đàn. Tôi đã đọc một số bài viết hướng dẫn để chuẩn bị chuyến đi này! Tôi hy vọng sẽ có nhiều sự động viên của anh chị và các bạn ở khắp mọi miền đất nước trong suốt hành trình! Mong rằng các anh chị có kinh nghiệm góp ý và hướng dẫn tôi thêm để tôi hoàn thành chuyến đi tôi mong muốn từ lâu nay!

Ngày mai tôi sẽ bắt đầu hành trình từ Bình Dương bằng xe máy xuống Vũng Tàu! Tôi sẽ di chuyển dọc con đường ven biển Việt Nam vì tôi yêu Biển và muốn khám phá các vùng ven biển Việt Nam.

Dự định Lộ trình ngày thứ nhất : Bình Dương Mới -> Cổng Xanh -> Đường 747 -> Biên Hoà -> Cầu Đồng Nai -> Ngã Ba Vũng Tàu -> Vũng Tàu -> Bãi trước (bãi sau) -> Cầu cửa lấp -> Long Hải -> Đường Ven Biển -> Phước Hải -> Hồ Tràm -> Bình Châu -> Lagi -> Phan Thiết

Sáng 6h: Xuất phát, sau khi kiểm tra đầy đủ tư trang, thắng tiến Vũng Tàu (135km), Dạo biển, ăn trưa
Chiều 1h: Thắng tiến Phan Thiết theo cung đường ven biển cố gắng tới Phan thiết trước 7h tối (Khoảng 150km)

Ngày thứ 2: Phan Thiết -> Tháp Chàm (Phan Rang) -> Vĩnh Hy -> Vịnh Cam Ranh (Khánh Hoà) -> TP Nha Trang ( Tổng cự ly dự kiến 220km)

Ngày thứ 3: Nha Trang -> Vịnh Vân phong -> Tuy Hoà (130km) -> Tp Quy Nhơn ( dự kiến 191km)

Ngày thứ 4: TP Quy Nhơn -> Bình Định -> Tp Tam Kỳ ( 230 km)

Ngày thứ 5: Tam Kỳ -> Tp Đà Nẵng (70km) Sáng Thăm Người Thân, dạo biển Đà Nẵng -> có thể xuất phát sớm -> Chiều Đi Huế (155 Km)

Ngày thứ 6: Thăm Thú ở Huế (Vì chưa đi nơi này bào giờ)

Ngày thứ 7: Huế Đi Đồng Hới ( 156km)

Ngày Thứ 8: Đi động Phong Nha (Có thể không đi)

Ngày thứ 9: Đồng Hới -> Hà Tĩnh (145 km) -> TP Vinh (45 km) ở lại thăm người thân

Ngày thứ 10: Vinh -> Biển Cửa Lò (15km) -> Thanh Hoá -> Biển Sầm Sơn (140km)

Ngày thứ 11: Biển Sầm Sơn -> Hà Nội (200km)

Tất cả lịch trình trên là dự kiến của mình, có thể thay đổi thời gian, và địa điểm nghỉ chân mỗi ngày. (Sẽ update)

Mong các anh chị có kinh nghiệm tại mỗi đoạn đường trên có thể có những địa điểm nào cần dừng lại xem, và các khách sạn giá rẻ tại mỗi điểm dừng chân dự kiến, nơi ăn uống... tất cả cái gì các anh chị biết, chỉ thêm cho mình nha!

Last edited:
Re: Ngày mai tôi bắt đầu hành trình xuyên việt! Hành Trình dọc theo cung đường ven bi

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ. Nếu có tới vùng ven biển phía Tây Nam cần thông tin gì thì PM cho saobang :).

Re: Ngày mai tôi bắt đầu hành trình xuyên việt! Hành Trình dọc theo cung đường ven bi

Chào Saobang bạn ở vùng/biển nào thế!

Nếu bạn nổi hứng muốn lên Đà Lạt thì hú mình nhé, chúc bạn thành công !

Cảm ơn Dovesky! Tôi sẽ đi xuyên ra bắc dọc theo những con đường ven biển! Nếu có dịp tôi sẽ ghé sau nhé!

Cảm ơn Saobang. Nếu có dịp sẽ đi về phía Nam. Giờ mính hướng ra Bắc trước.

Ra Hà Nội kêu mình nha, YM : Anhcntt_tn, trên đường đi có tường thuật để ae theo rõi nha

Dự định Lộ trình ngày thứ nhất : Bình Dương Mới -> Cổng Xanh -> Đường 747 -> Biên Hoà -> Cầu Đồng Nai -> Ngã Ba Vũng Tàu -> Vũng Tàu -> Bãi trước (bãi sau) -> Cầu cửa lấp -> Long Hải -> Đường Ven Biển -> Phước Hải -> Hồ Tràm -> Bình Châu -> Lagi -> Phan Thiết

Sáng 6h: Xuất phát, sau khi kiểm tra đầy đủ tư trang, thắng tiến Vũng Tàu (135km), Dạo biển, ăn trưa
Chiều 1h: Thắng tiến Phan Thiết theo cung đường ven biển cố gắng tới Phan thiết trước 7h tối (Khoảng 150km)

Ngày thứ 2: Phan Thiết -> Tháp Chàm (Phan Rang) -> Vĩnh Hy -> Vịnh Cam Ranh (Khánh Hoà) -> TP Nha Trang ( Tổng cự ly dự kiến 220km)

Ngày thứ 3: Nha Trang -> Vịnh Vân phong -> Tuy Hoà (130km) -> Tp Quy Nhơn ( dự kiến 191km)

Ngày thứ 4: TP Quy Nhơn -> Bình Định -> Tp Tam Kỳ ( 230 km)

Ngày thứ 5: Tam Kỳ -> Tp Đà Nẵng (70km) Sáng Thăm Người Thân, dạo biển Đà Nẵng -> có thể xuất phát sớm -> Chiều Đi Huế (155 Km)

Ngày thứ 6: Thăm Thú ở Huế (Vì chưa đi nơi này bào giờ)

Ngày thứ 7: Huế Đi Đồng Hới ( 156km)

Ngày Thứ 8: Đi động Phong Nha (Có thể không đi)

Ngày thứ 9: Đồng Hới -> Hà Tĩnh (145 km) -> TP Vinh (45 km) ở lại thăm người thân

Ngày thứ 10: Vinh -> Biển Cửa Lò (15km) -> Thanh Hoá -> Biển Sầm Sơn (140km)

Ngày thứ 11: Biển Sầm Sơn -> Hà Nội (200km)

Tất cả lịch trình trên là dự kiến của mình, có thể thay đổi thời gian, và địa điểm nghỉ chân mỗi ngày. (Sẽ update)

Mong các anh chị chỉ thêm cho mình nha!

Last edited:

Quá đã bạn ơi! Nhớ cập nhật hành trình cho mọi người biết nhe! Nếu ra Hà Nội thi báo nhé, bạn sẽ làm hướng dẫn miễn phí!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back