What's new

Hành trình đón Bão - Kê Gà đêm không sao ( Ngày 25-26/06/2011)

Status
Not open for further replies.
Chuyến đi nối tiếp chuyến đi, ý tưởng đi Kê Gả chợt đến khi cùng ngồi off sau chuyến đi Langbiang giữa tháng....

Nghe tin Áp thấp nhiệt đới xa, nhắn tin thông báo thế mà nhận được tin nhắn trả lời
" Đi chứ, có trời sập cũng đi..." " Bão càng to thì càng máu.."

Thế thì....

Chuyến đi sẽ khởi hành vào 5g15 sáng ngày 25/6 và kết thúc vào ngày 26/6/2011

Lịch trình:(dự kiến)
Thứ bảy, 25/6
- 5g00 am: tập trung tại phà Cát Lái ( hoặc 1 địa điểm khác trên đường)
- 5g15 am: khởi hành. Ăn sáng nhẹ trên đường đi tại KCN Nhơn Trạch
- Cung đường: Phà Cát Lái - 25B - QL51 –
+ Cung: 1: QL51 - TX Bà Rịa - Long Hải - Đèo Nước Ngọt - đường ven biển - QL55 - La Gi - 709 - 712 - Kê Gà
+ Cung 2: QL51 – Hắc Dịch – Đồng Xoài – Ngãi Giao – Xuân Sơn – TL 328 – QL 55 – Bình Châu – ven biển - đường ven biển - QL55 - La Gi - 709 - 712 - Kê Gà
* Đến Kê Gà:
+ Option 1: Kê Gà - TP Phan Thiết – Dinh Vạn Thủy Tú - Bãi Biển Đồi Dương (Ăn trưa) – Mũi Né – Hòn Rơm - Bàu Trắng – Hòn Rơm ( tắm biển ) - Mũi Né – QL1 –Hải đăng ( Cắm trại)
+ Option 2: Kê Gà – Vườn Thanh Long - Tà Kú (ăn trưa Tà Kú– QL1 – Mũi Né – Hòn Rơm ( tắm biển) – Phan Thiết – Kê Gà – Hải đăng cắm Trại
+ Option 3: Tùy duyên, tùy thích, tùy hứng….
Chủ nhật: Kê Gà – đường cũ hoặc về lại QL1 Đi ngang Long Khánh ăn trái cây……

Chi phí: dự kiến tầm 400k - Xăng xế, ôm tự chia
Lưu ý: Do chủ yếu là lang thang, vô định, thỏa mình với thiên nhiên nên có thể nảy sinh những tính huống bất chợt : chỗ nào đẹp quá dừng lại cắm trại luôn.... nên các bạn cần trang bị lều, túi ngủ, võng ..Mình có thể mượn được 1 lều 8-10 người, và mình có 1 lều 2 người, nên chỉ giới hạn khoảng 10-12 thành viên tham gia
Hiện tại đã có 7 thành viên chuyến Langbiang, và 1 số thành viên khách mời dập dòm.
Vì đây là lần đầu tiên mình tổ chức, 1 số cung dường9 cũng chỉ tham khảo trên Gúc gồ và các topic1 khác, nên tất cả chúng ta đều cùng nhau chia sẻ các cung đường, kể cả lạc đường! nhé các bạn...

Offline: 18g15 ngày thứ 4 22/06/2011: tại Bệt góc đường Hàn Thuyên, Đối diện cafe Hàn Thuyên, có treo đèn vàng , đèn đỏ...
Đặc cọc: 250k chi phí mua đồ ăn...Thủ quỷ của nhóm sẽ là bạn Jinnynhungoc.

At the end

Như vậy danh sách tính đến thời điểm hiện tại là:

1. Mr Long x 0908078080
2. Jinnynhungoc o 0909949841
3 Puccavn o
4. Kimkinhkha x
5. Giantensi x
6. Phuphapdu x
7. Huongngoclan o
8. Bạn Huongngoclan o
9. Hell còi x
10. Bạn Hell còi x
11. Bạn Hell còi o
12,13,14 Anh Duythang oto

Last edited:
Sao bác Long lập topic trễ thế :( Sao mọi người chuẩn bị kịp :D
Mọi thứ cũng mới có ý tưởng vào thứ 6, thứ 7,CN mình ko ở đây nên không lên mạng được! hihi....nói chung là do MÁU... đó mà

Em 2 gạch nha anh Long..Ah vote cho cung 1 và option 1...Vì Tà Cú đi nhiều rồi, với lại muốn đi đường biển cho lạ :D

Mọi người đi cẩn thận, đoạn đường này có nhiều đinh tặc lắm. Tốt nhất trong đoàn nên chuẩn bị 1 bộ đồ nghề vá xe tí hon để phòng thân.

Chém chém , vèo vèo , thế là cái thời bài này lên topic đã đến , 1 gạch này ! À , em có tham khảo trên diễn đàn thấy có vụ chèo thuyền thúng ra Hải Đăng Kê Gà nửa , bác có định làm cú đó luôn không ^^!

Chém chém , vèo vèo , thế là cái thời bài này lên topic đã đến , 1 gạch này ! À , em có tham khảo trên diễn đàn thấy có vụ chèo thuyền thúng ra Hải Đăng Kê Gà nửa , bác có định làm cú đó luôn không ^^!
Thuyền thúng là lúc mình đi từ bờ họ sẽ có thuyền thúng đưa mình ra Tàu, sau đó từ tàu ---> Kê Gà. h2 hè

Hi. Long,
Theo mình nghĩ đi cung đường 1, Option 4: đến tất cả các địa điểm có thể đến.. :)

---------------------------------
Bởi ta là những người trẻ..

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back