What's new

[Chia sẻ] Hành trình Nam Mỹ : những vùng đất xa xôi .

Chỉ còn có mấy tiếng nữa là nhóm bọn tớ khởi hành từ Toronto , chuyến đi kéo dài 1 tháng và gần chục ngày .HK thì xuất phát sau nhưng hy vọng sẽ gặp tại một nơi nào đó phía nam bán cầu .Tớ mở topic nay để nếu dọc đường có điều kiện online thì vào chia sẻ cùng các bạn , nếu không thì về rồi post lên sau vậy, hy vọng mấy bạn đồng hành cũng vào tham gia trong topic này .(beer)

Re: Fiesta de la Virgen del Carmen - Paucartambo

Bạn Fresh Air sao đi đúng được dịp hay quá ta! Những hình này mình mới đựoc nhìn trong bảo tàng thôi hi hi.
Cuzco thì còn nối tiếng với món guinea pig nữa nhỉ, trông thì bưng lên một đĩa to đùng mà ăn thì chằng có bao nhiêu

vùng Andes thì có 2 mùa lễ hội lớn, mình đi trúng vào 1 mùa (khoảng từ đầu tháng 6 đến đầu tháng 8) nên cũng xem được nhiều thứ.
tớ sợ cái món guinea pig ấy lắm, dai dễ sợ, ăn muốn gẫy răng, vị thì thấy cũng bình thường, mà trông còn như ác quỷ nữa.

Không biết đến khi nào mình mới được đặt chân đến những vùng đất như thế này. ước mơ lớn nhất của mình là được đi du lịch khắp thế giới,Đọc những bài của bạn cho mình thêm động lực và quyết tâm, Cám ơn nhiều phóng sự của bạn thật tuyệt vời.

nghe thấy ham ghê, đi thế này rẻ hơn là tua tủng r' nhiều mà lại tự do thoải mái, nhưng thầy em cứ bẩu là đi nguy hiểm với lại ko sướng bằng tour ^^

Thường thì cùng một số tiền bỏ ra, điều kiện ăn ngủ đi lại của tour sẽ tốt hơn là tự đi.
Chọn tour hay tự đi là còn tùy xem bạn muốn du lịch kiểu gì chứ theo mình, trừ một vài điểm nóng chứ Nam Mỹ không nguy hiểm

Các anh ơi vẫn chưa kết thúc hết chuyến đi mà...repost tiếp đi ạ đề em co thêm tips cho chuyến đi của em ạ... các anh làm sao tới đc cực nam Chile , roi đi toi Argentina rồi Brazil nữa ạ ... hic !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back