What's new

Hành trình niềm tin và nụ cười trên quê hương việt nam

Em xin chào các anh chị em và cô chú trong gia đình phượt.vn, em là thành viên mới mong mọi người chiếu cố chỉ bảo giùm em.
Em xin chào ad và các cô chú, anh chị thành viên trong gia đình phượt, mọi người cho em xin giới thiệu về em và cuộc hành trình của em 1 chúc nhé. Em tên Võ Tiếng đến từ quê hương Đồng Tháp em đang đi cuộc “Hành Trinh Niềm Tin Và Nụ Cười Trên Quê Hương Việt Nam” độc hành đạp xe Xuyên Việt vòng quanh Việt Nam sẻ đi qua 63 tỉnh thành phố của Việt Nam mình, em xuất phát từ Sài Gòn xuống Cà Mau và từ Cà Mau em đi ngược ra bắc đến cột cờ Lũng Cú, Đồng Vân, Hà Giang. Đến cực bắc em đi trở ngược ra rừng Dương Móng Cái, Quảng Ninh em sẻ đi theo đường biển từ cực bắc về cực nam Cà Mau lại, hành trình của em đi khoảng 6 tháng đến 1 năm cũng có thể hơn thế nửa khi nào về đến Cà Mau thì thôi. Hiện tại thì em đi hơn 1 tháng từ Cà Mau em đi qua Vị Thanh Hậu Giang đến Rạch Giá, Hà Tiên,rồi em ra Phú Quốc, Kiên Giang. Rồi em về tiếp Long Xuyên qua Cần Thơ và hiên tại em đang ở vùng bảy núi của An Giang xong An Giang em sẻ về Đồng Tháp rồi về Vĩnh Long, hành trình của em tỉnh nào em cũng đi qua hết, 1 tỉnh em dừng chân vài ngày để tìm hiểu về tỉnh đó rồi em mới đi tỉnh khác. Hành trình của em là đi để trãi nghiệm cuộc sống tìm hiểu về phong tục tập quán của mọi vùng miền, chứ không đơn thuần là đi du lịch chơi ak. Hành trình của em đi để trãi nghiệm và không dùng tiền cho cá nhân chỉ dùng tiền cho xe đạp thôi, ăn uống em tự túc nấu ăn, ngủ nghĩ thì em xin ngủ nhờ qua đêm ở nhà dân “cái này em đã có kinh nghiệm” hoặc ngủ nhà anh em bạn bè quen trên hành trình. Em mong có thể nhận được những lời chia sẻ kinh nghiêm của các anh chị cô chú đi trước để cuộc hành trình của em tốt hơn. Em cám gia đình phượt mình nhiều ! Qua 1 nơi em điều có CÂU CHUYỆN TRÊN ĐƯỜNG em viết mong mọi người đọc và gớp ý giùm em cho tốt hơn

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back