What's new

[Chia sẻ] Hành trình qua 5 bang của Mỹ gần 6000 mile lái xe...Total 1300$ cho 15 ngày

Mỗi chuyến đi là một kỉ niệm cùng với những người bạn mới. Vào một ngày đẹp trời lên trang phuot.vn mình mới post bài Tìm bạn đi Yellowstone, đây cũng là nơi mình muốn khám phá nhất nhưng do hè này mình dự định chỉ chơi 3-4 ngày nên tìm người tham gia cũng khó. Tình cờ ghé qua topic của chị Rita Trâm muốn làm 1 chuyến đi Mỹ từ bờ Tây sang bờ Đông, mình pm tham gia luôn. Ban đầu cũng có một vài bạn nam đặt gạch, xin visa ko được nên đoàn chốt lại 4 nữ (mình Ngọc sn 89, Huyên 90, chị Trâm 87 và chị Sơn 79) quyết định thuê xe 5 chỗ.

Hành trình đi qua 5 tiểu bang của Mỹ: California, Arizona, Utah, Wyoming và Neveda

Tổng kết sau chuyến đi, mỗi người khoảng 1300$ (vé vào cổng, khách sạn, ăn uống, thuê xe, xăng) cho 15 ngày. Ban đầu mình tính 2000$ mỗi người ko ngờ lại tiết kiệm được 700$. Mỗi công viên national park là 25-30$ 1 xe, trong nhóm có 1 bạn nói mua thẻ annual pass giá 90$ đi được tát cả công viên nên mình đặt mua

thẻ Annual Pass

Hotel/Motel thì bạn Huyên lo luôn, giá rẻ và sạch sẽ, mình đi 15 ngày ko thấy ngày nào để phàn nàn được. KS ở Las Vegas thì rẻ thật 40-50$ 1 đêm cho 4 người, mà muốn vô nhiêu người cũng được
List các khách sạn nhóm ở

Ngày 29/5 là ngày mọi người gặp nhau ở Los Angeles, vì vé máy bay sẽ rẻ so với các điểm tập trung khác và thuê xe cũng ok nên mọi người bàn nhau sẽ gặp ở Los Angeles (sân bay LAX). Mình bay từ Houston qua Los Angeles, Huyên bay từ Dallas qua và 2 chị từ Việt Nam bay sang
Ban đầu cũng hồi hộp vì sợ lái xe đường trường khó mà nghe Huyên mới 1 năm lái xe ở Mỹ cũng hơi lo, còn chị Trâm ở VN thì cũng lái ít nên căng thẳng càng cao vì ở nhà các chú nói đi núi đèo nguy hiểm phải cẩn thận. Mình với Huyên thì là xế chính, Chị Trâm xế phụ. Ngày đầu tiên xuống sân bay thiệt là mệt kinh khủng vì 4h phải dậy ra sân bay, xuống Los Angeles ngồi chờ mọi người 2-3 tiếng nữa. Ngày họp mọi người thống nhất thuê ở Advantage Rental Car vì giá thuê ở đây rẻ nhất, mặc dù đã đọc nhiều lời chê trên mạng nhưng bất chấp thuê luôn vì rẻ. Bọn mình thuê xe Toyota Rav 4 cho 15 ngày giá 1291$, đến lúc lấy xe kiểm tra thì xe cứ báo Maintain, cũng ko rành về xe mà thấy xe vậy cũng ko dám lấy chạy vì biết đường chạy sẽ rất dài và nguy hiểm, họ đổi cho 4 chiếc cũng vậy, ruốt cuộc phải lấy Huyndai Tuncson SUV (xe này chạy cũng được, vô lăng rất nhẹ nhưng ga thì yếu so với Toyota Rav 4). Thôi cứ lấy mắc công trễ hành trình, phó thác cho định mệnh vậy

Và đây là ngày đầu tiên của chúng tớ được trải nghiệm lái xuyên bang

Last edited:
Re: Hành trình qua 5 bang của Mỹ gần 6000 mile lái xe...Total 1300$ cho 15 ngày

Mình cũng ở Houston ... có gì inbox cùng đi ?Tel 8328982727 sau 2pm

Phục mấy bạn này that. đi 15 ngày mà có 1300 usd. Mình mới tính toán tiền thuê phòng và tiền ăn 15 ngày cũng đã vượt quá con số này rồi, hic hic.

Tuần cuối của tháng 5/2017 mình ở Misipssippi có bác nào ăn chơi gần đó thì cho em đu theo chụp chọt với nhá. Hihi

Phục mấy bạn này that. đi 15 ngày mà có 1300 usd. Mình mới tính toán tiền thuê phòng và tiền ăn 15 ngày cũng đã vượt quá con số này rồi, hic hic.

ừ, trip đầu tiên của mình ở Mỹ luôn, ban đầu tính 2000$, xong rồi được cái annual pass + hotel bạn Huyên trong nhóm book cũng rẻ tiết kiệm. Thường tụi mình được ăn sáng free ở ks, trưa thì fast food vì ko có nhiều thời gian (mc donald, subway), tối thì ăn nhà hàng mà kêu phần 3 người share 4, chủ yếu đồ Việt hoặc Thái nên ko mắc nên tiết kiệm 1 khoảng nữa b

Công nhận là chỗ này đẹp thiệt, mà sao em k thấy tấm nào 4 chị chụp chung? Chắc không cầm tripod theo ạ :)

ah vì bữa đó chỗ này tour, đi lẹ cho mấy bác đằng sau đi, chụp 1 người cũng canh dữ lắm, 4 người ca khó ^^

Chủ top ơi, mình chỉ là khách du lịch có giấy phép lái xe quốc tế xin đổi ở Việt Nam thì có thuê xe đi bên Mỹ được ko? Mấy chị cùng đi với bạn từ VN qua lái xe là dùng giấy gì vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back