What's new

[Chia sẻ] Hành trình Sài Gòn-Vũng Tàu, ko hẳn là đi phượt

mrnam102

Phượt thủ
Chuyến đi của em cũng ko hẳn là phượt, nó dở dở ương ương vì cái lịch trình thế này.

- Sáng ngày 23 lên đường. 5h sáng từ cầu Thủ Thiêm, 14h12p có mặt ở nhà chú ở Xuyên Mộc.
- Sáng 24 lượn qua bãi biển Hồ Tràm bơi lội chút ít, chiều 5h bắt xe bus số 4 lên thành phố Vũng Tàu. Tối 24 chạy ra đối diện nhà văn hóa Thanh niên trượt Patin rồi đạp xe 1 vòng ngắm phố xá.
- Sáng 25 khởi hành 4h30, 11h50 leo lên giữa cầu Thủ thiêm, kết thúc chuyến đi.

Sau đây là 1 vài hình ảnh về chuyến đi của em, lần đầu em đạp xe đi xa như vậy. Cho phép em chỉ post hình, chứ em chả biết viết gì thêm cả.

Phà Cát Lái

Rừng cao su khu tỉnh lộ 25B

Vòng Xoay vào QL55, bị ngược sáng nên nó thành ra vậy.

Khu công nghiệp D20 gì đó em ko rõ

Khu CN phú mỹ

Chỗ không biết tên

http://i290.photobucket.com/albums/ll241/mrnam102/resized_IMG_7003.jpg
http://i290.photobucket.com/albums/ll241/mrnam102/resized_IMG_7010.jpg
Đến Xuyên Mộc

Lượt về em đạp 1 mạch luôn nên ko chụp ảnh, có lẽ cũng vì thế nên nhanh hơn lượt đi hơn 1h đồng hồ.

Tiện đây cho em hỏi ké 1 chút : Sắp tới em tính làm 1 chuyến xuống Mỹ Tho = xe đạp, 2 ngày 1 đêm hoặc, 3 ngày 2 đêm. Các anh chị cho em 1 số phương án về nhà nghỉ, chỗ ăn, chỗ có cảnh đẹp......Em cám ơn

Re: Hành trình Sài Gòn-Vũng Tàu, ko hẳn là đi phượt.

Cuối tuần này e là ko được anh ơi, em phải học hè, cả tuần luôn.

Tuần sau đc nghỉ em tính làm 1 chuyến đi ngắn hơn xuống Mỹ Tho....chứ nói thật với anh, xuống VT nữa em hơi chùn ^^
P/s : Mọi người đi qua tư vấn dùm em với, em cám ơn.

Re: Hành trình Sài Gòn-Vũng Tàu, ko hẳn là đi phượt.

Nếu không nhầm thì anh đã gặp em trên Tỉnh Lộ 25B vào sáng thứ 2 ngày 25/06, đoạn ngang qua rừng cao su. Có phãi em mặc áo màu hồng hay màu hường và đeo balo không?

Mỹ Tho Tiền Giang thì nên đi cầu Rạch Miễu, giữa cầu có thể wẹo xuống cồn Phụng và cù lao Thới Sơn. Trong Thới Sơn có bơi xuồng, ăn trái cây Nam Bộ, xem làm kẹo dừa, xem nuôi ong...(có bán tour tham wan ở ngay cầu giá 50-60k/người)
Ăn uống thì có hủ tiếu Mỹ Tho và trái cây theo mùa.
Buổi tối có chợ đêm Mỹ Tho, đi ngang thấy thôi chứ chưa đi bao giờ.
Mình bít có vậy thôi à. Bạn cứ đi rùi tìm hỉu thêm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back